1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nước rò rỉ......từ bãi chôn lấp rác!

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi camha, 07/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camha

camha Thành viên mới

Nước rò rỉ......từ bãi chôn lấp rác!

Có bạn nào có tài liệu về vấn đề xử lý nước rò rỉ bải chôn lấp rác ko? Mình đang quan tâm về vấn đề này

Chúng mình cùng thảo luận nhé!! Chúc các bạn luôn vui vẻ nhé!!!!
  2. Ech_Ngoidaygieng

Ech_Ngoidaygieng Thành viên mới

Chào bạn camha!
    Rất tiếc là mình không ở Việt Nam (khi rời VN mình không thể đem theo bất kỳ tài liệu nào cả, thời gian gấp qua nên không kịp thu thập) nên mình không thể cung cấp tài liệu về vấn đề này đến cho bạn được, nhưng về vấn đề này thì mình tin chắc bạn NTA có thể cung cấp đầy đủ cho bạn, vì bạn ấy xuất thân từ Khoa CNMT Văn Lang (do thầy Nguyễn Trung Việt làm trưởng khoa, hiện thầy cũng đã mở một Cty Xử lý chất thải rắn ở Tp.HCM), nơi đây có thể nói là một trong những trung tâm mạnh về vấn đề bạn vừa nêu trên đấy, đồng thời Trung tâm Centima cũng đã có kinh nghiệm qua 2 công trình (Nước rò rỉ bãi rác Sóc Sơn, nước rò rỉ bãi rác Gò Các) bằng phương pháp xử lý được xem là hiệu quả và hiện đại nhất VN hiện nay. Còn về cụ thể vấn đề khi nào bạn có tài liệu trong tay rồi từng bước và công đoạn xử lý chúng mình sẽ tiếp tục thảo luận nhé, mình chỉ cp1 kinh nghiệm thực tế trong chạy pilot chứ không có kinh nghiệm về các vấn đề trong PTN. Nếu bạn NTA bận bịu không thể trả lời bạn được, bạn có thể đến thẳng Trung tâm Centima nằm trên đường Đinh Bộ Lĩnh (mình quên địa chỉ rồi, có thể hỏi NTA đấy) , hoặc lên thẳng văn phòng khoa CN-MT Trường ĐH Văn Lang (số 5 Nguyễn Khắc Nhu) để xin tài liệu. Ở đó chắc chắn mọi người sẽ cung cấp cho bạn tất cả những gì bạn cần. Chúc bạn may mắn và thành công nhé.
    PS : Khi xin không duợc tài liệu nhớ xưng tên của mình ra camha nhé! hihihii
    TẠI SAO KHI MƯA ĐƯỜNG LẠI ƯỚT NHỈ???? MỘT CÂU HỎI KHÓ TRẢ LỜI