1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nước trái cây

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi monkey78, 08/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. monkey78

monkey78 Thành viên mới

Nước trái cây

Mất mấy tiếng đồng hồ, tìm khắp box ẩm thực, nhưng không thấy các bài viết về nước trái cây. Tui ham loại này lắm nha. Nhung khổ nổi khiến thức hạn hẹp quá, xin anh chi em chỉ dẩn thêm.

Trái cây là thức ăn rất quan trọng, đối với tui, nếu 1 tuần mà 3 ngày ko có trái cây chắc tui chết mất. Về mặt dinh dưởng của trái cây thì khỏi bàn, trái cây cũng có nhiều công dụng khác như : giúp tiêu hóa tốt hơn, có tác dụng rất nhiều với vẻ đẹp cả nam lẩn nử, cả già lẩn trẻ, làm dược phẩm ...

Ngày hè nắng hạ uống các loại nước giải khác còn gì bằng. Mọi thức uống chung quanh rất nhiều : cooktai, bia, kem, ...Nhung tui lại thích nhất là nước trái cây. Loại mà tui hiện vẩn uống nhiều nhất : nước trái cây gồm kiqui, dâu tây, sửa tươi, kem vani; loại nửa là táo chuối kem và sửa. Cho tất cả vào máy xay. Vị thơm của dâu, vi béo của sủa, cái lạnh lạnh của kem và đá cục, làm tui dể chịu đi trước cái nóng.

Tui post bài này lên xin học hỏi các anh chị em các công thức khác làm nước trái cây. Chắc là trong box này cũng có người cùng sở thích như tui. Chúc vui
  2. cadick_fr

cadick_fr Thành viên mới

ôi dào, cầu kì, nước cam, chanh vắt là xong
  3. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Công nhận chăm uống nước hoa quả sẽ khoẻ và đẹp nhất là làn da. THế nhưng mà lười !!! Ai chiu khó làm chứ tớ cứ ngồi vắt cam là lại thấy thà làm ly instant coffee cho nhanh.
    Nhưng có 2 món tớ rất kết đó là nước cam vắt cho thêm một thìa mật ong vào (mùi vị sẽ thơm ngon hơn đấy, ai ko tin thử mà xem). Món còn lại la sữa tươi có đường cho đu đủ cắt miếng nhỏ vào.
    Hai món này bổ và tốt cho da dẻ chị em fụ nữ lém
    thôi, đi fa một cốc uống cái
  4. libra_angel

libra_angel Thành viên mới

Nói về nước trái cây thì em lại không thịnh cái món này lắm , em chỉ thích ăn trái cây miếng thôi , kết nhất cũng chỉ uống sinh tố một vài thứ quả mà em khoái như dưa hấu , lê và ổi . Nói về công thức để có những món khác với những loại chị vẫn thích thì hình như chưa có , em nghĩ là muốn có món mới phải chịu mạo hiểm . thử pha chế không theo bài bản xem sao chị . Em nhớ có lần làm sinh tố ổi em cho nhìn nhầm lọ đường với lọ muối thế là em cho vào sau đó biết là nhầm thì cho lại một lần đường nữa ( may mà cái lượng muối nó ít không thì có mà tèo ) , thành phẩm của em vẫn đảm bảo chất lượng an toàn VS và được khen .... ngon ( hi`..chả biết có nịnh không nhưng em uống đúng là nó có vị hơi lạ ,k ngọt , k mặn ...( đừng có ai nghĩ là nó lờ lợ nhá ...hix ... k diễn tả được , nói chung là bây h nó thành món khoái của em ..hì ) .
    Nước đào ép cũng ngon , dâu tây lấy nước cốt hay dầm với đường và đá bào ăn cũng hảo .
    Ôi ....khaaaaaaaáaaaaaaaaaaáattttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt !
  5. laladalat

laladalat Thành viên mới

Cam vắt, cho 1 phần mật ong, 2 phần đường, vị sẽ thanh, ngọt dịu, rất ngon
    Sơri ép, trộn chung với đá viên hay xay thành sinh tố cùng đá bào, thêm ít đường khá lạ miệng
    Chuối laba Dalat, xay cùng sữa chua và đá bào, uống để giải srtres, tăng lực
  6. gl

gl Thành viên mới

Ý các vị là Mocktail đó hả. Cái này thì công thức có nhiều lắm