1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

?Ô?ã(¯`v´¯)(¯`v´¯)?ã?Ô VIỏ?ắT CHO Mỏằ~T NGặ?ỏằoI Đ?? Nỏ??NG ?Ô?ã(¯`v´¯)(¯`v´¯)?ã?Ô

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi binhgiapho, 28/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. knight_dn

knight_dn Thành viên mới

.. viết cho 1 người ở ...
    Nhưng bây giờ e cũng đâu còn ở đó nữa đâu ... nhớ hằng cây góc phố đưa em về mỗi hôm sớm trưa ... nhớ cái nắng rát da rát thịt miền trung, đã cuốn đi cả bóng hình cậu học trò hay mơ mộng luôn thầm ước đc cầm tay cô bé ... nhớ cả góc đường nơi đã bỏ quên lời yêu chưa kịp nói , ... rồi lại nhớ những đợt gió mùa đông luôn đứng đợi em trong ngõ nhỏ, cứ nghí đến thôi là kỉ niệm lại tràn về rồi , nhanh thật , thời gian ...
    giờ chỉ muốn gửi những lời này cho cô bé ngày xưa , 1 người đn ..
  2. CVPH

CVPH Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Rồi kỳ thực tập dần trôi qua. Không thấy bạn nhắc gì đến chuyện đi Sa Pa nữa. Thế là ổn rồi đấy, bạn nhỉ!
    Kết thúc thực tập, đa phần cả lớp về Đà Nẵng hết, còn lại hơn một chục đứa rủ nhau ghé Hà Nội chơi, thăm lăng Bác, thăm Văn Miếu,... cho biết thủ đô.
    Từ Phả Lại lên Hà Nội trong buổi sáng, cả đám thuê một cái phòng thiệt to ngay ga Hàng Cỏ. Hai cái giường trong cùng dành cho bốn cô gái, còn đám con trai ngủ mấy cái giường ngoài, vẫn hồn nhiên như hồi đi cắm trại.
    Buổi chiều, rồi buổi tối, tất cả rủ nhau đi chơi. Từ ga, lội bộ theo Trần Hưng Đạo đến Hàng Bài, Tràng Tiền... Cứ thế mà đi và ngắm cảnh. Mình quen nhìn bản đồ, thường xuyên đi trước dẫn đường. Bạn và mọi người, tò mò và thích thú khi lần đầu tiên đến thủ đô.
    Đi thực tập từ miền Trung ra Bắc, ai cũng mang giày, riêng mình vẫn mang đôi sandal. Trời lạnh buốt, hai gót chân mình đầy vết nứt sâu hoắm, thấy rõ cả thịt đỏ au. Đi mãi thành quen, không cảm thấy đau. Nhưng tối về ngủ mới nhức khó chịu.
    Buổi tối ấy, cả đám lại kéo nhau ra Bờ Hồ xem buổi tối nó đẹp như thế nào và chụp ảnh nữa. Đến gần khuya, về tới phòng, bạn đến bên cạnh: "Mình mua cho Quang Anh cái này. Quang Anh xức vô gót chân cho đỡ đau nhé!" Nói rồi, bạn lấy ra cho mình một lọ thuốc. Mình ngạc nhiên lắm, không biết nó ở đâu ra, bạn bảo: "Thấy gót chân Quang Anh nứt nẻ thế kia, chắc là đau lắm. Trên đường đi chơi hồi nãy, mình đi sau, ghé hiệu thuốc mua đấy!"
    Trong mình chợt dâng lên một cảm giác khó tả, vừa biết ơn và cảm phục bạn, vừa thấy hạnh phúc vì được một người con gái quan tâm. Cử chỉ ân cần và giọng nói dịu dàng của bạn. Từ trước đến bây giờ, mình chưa bao giờ nhận được những điều ấy từ một người bạn khác phái, là một người chưa từng chơi thân thì lại càng không. Chắc là lúc ấy, bạn không biết mình cảm thấy hạnh phúc như thế nào đâu. Dường như mọi mệt mỏi của một ngày dẫn đường và cơn đau nơi gót chân đã tan biến, để nhường chỗ cho một cảm giác ấm áp và êm đềm mà mình chưa từng biết tới...
  3. CVPH

CVPH Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sau kỳ thực tập là những ngày viết báo cáo để chuẩn bị bảo vệ, kết thúc học kỳ.
    Những ngày đó, cả lớp gặp nhau chủ yếu chỉ để trao đổi nội dung bản báo cáo. Đã đọc hết các tài liệu về nhà máy trong đợt thực tập, và nắm được hết những sơ đồ máy móc, mình yên tâm về nội dung bảo vệ. Mấy đứa bạn chưa rõ bài vở, thiếu tài liệu cũng nhờ mình giúp.
    Và hơi bất ngờ, mình cũng là người để bạn tìm gặp. Bất ngờ, vì suốt cả mấy năm học, rất ít khi mình có dịp trao đổi bài vở với bạn. Và bất ngờ, vì mình chỉ là người có điểm số học tập thuộc hàng lẹt đẹt, mặc dù mình chưa bao giờ thiếu tự tin về sức học của bản thân mình, còn bạn là người nằm trong top mười của lớp.
    Trao đổi trên lớp không được đầy đủ, vì cần có máy tính, mình hẹn bạn chịu khó một chút, đến nhà trọ của mình.
    Những lần bạn đến được coi như là sự kiện đối với lũ bạn của mình ở đó, đương nhiên là cả với mình nữa. Ở cùng nhau suốt mấy năm học bách khoa, mấy đứa bạn cùng phòng coi đó như là một chuyện rất lạ. Bạn, đi xe tay ga đời mới, xinh đẹp và duyên dáng. Mình thì khô khan, nói năng tửng tửng, chưa bao giờ có bạn khác phái đến nhà trọ như thế này. Như với những bạn bè khác, mình giúp bạn hết sức để bạn làm báo cáo. Chỉ hai, ba lần bạn đến nhà trọ của mình, là xong xuôi. Cứ mỗi lần có bạn đến, cô chủ nhà trọ lại trêu mình và đám bạn: "Quang Anh có bạn gái đẹp quá nhỉ? Nhà này nhất Quang Anh đấy nhé!"
    Thế mà đã bốn năm rồi đấy, bạn nhỉ! Ra trường, bạn bè cả lớp mỗi đứa mỗi hướng. Bạn được ở lại trường, công việc ổn định. Mình thì lăn lộn với công trình, máy móc, thi công. Đi làm được một thời gian, mình nhận được thiệp mời của bạn. Ngày cưới, nhìn gương mặt bạn rạng rỡ bên chồng, mình vui cho bạn.
    Bây giờ thì bạn đã có một tổ ấm, hạnh phúc bên chồng con. Mình vẫn hay gặp gỡ bạn bè đồng nghiệp, có đứa làm ăn khấm khá, có đứa vẫn còn lận đận.
    Dù cuộc sống vẫn còn nhiều vất vả, to toan, nhưng mình vẫn nhớ về một thời sinh viên đầy những kỷ niệm, về một thời mình đã sống hết mình cùng bạn bè. Và trong những ký ức ấy, luôn có một khoảng dành cho bạn, dành cho những phút giây êm đềm, ấm áp và nhớ mãi, không quên...
  4. hugobosshn

hugobosshn Thành viên mới

Nhớ Đà Nẵng quá đi huhu
  5. kiep_song_lac_loai

kiep_song_lac_loai Thành viên mới

Chào Đà Nẵng mộng mơ, thế là mình sắp được gặp nhau rồi đấy
  6. oceansua

oceansua Thành viên rất tích cực

Cũng nhớ ĐN
  7. ausnaeco

ausnaeco Thành viên mới

Còn anh thì chẳng thấy nhớ chút nào! Hê hê, biết sao giờ nhỉ
  8. minhuVH

minhuVH Thành viên mới

Mình . . . mình . . . mình
  9. ego1210

ego1210 Thành viên mới

"I don?Tt want to say goodbye, let the stars shine through"
    Nghe đi nghe lại bài này đc 1 tháng rồi. Quãng thời gian áp lực và nhọc nhằn, để nỗi buồn phải kìm nén lại, nén lại, và quặn lòng trong từng giấc chiêm bao. Giấc ngủ lại chập chờn trong điệu nhạc da diết.
    Một đam mê, một dại khờ, một tôi...
  10. socola123

socola123 Thành viên mới

B iu vấu của chị, chỉ còn.....ngày là chị lại được gặp Cưng. Zui Zui Zui! Đi shopping, ăn kem.....Lần nì zìa, chả cần xếp lịch nữa vì sẽ ám nhau dài dài.......Sáu năm trôi qua cái vù, nhanh không??!!
    Tết này được vi vu với nhau roài.....hà hà hà!
    Chị iu B nhất nhất......