1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ở Đà nẵng có những thắng cảnh gì đẹp và có những sản vật gì ngon mua về để làm quà hả các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chienthanSH, 21/05/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. chienthanSH

chienthanSH Thành viên rất tích cực

Ở Đà nẵng có những thắng cảnh gì đẹp và có những sản vật gì ngon mua về để làm quà hả các bác?

Bác nào ở Đà nẵng cho em hỏi ở đấy có những thắng cảnh nào đẹp ạ,ngoài ra còn có những sản vật gì ngon bổ rẻ đặc trưng chỉ có ở đấy mua về để làm quà hả các bác,bác nào biết cho em vài thông tin với,thank
  2. chienthanSH

chienthanSH Thành viên rất tích cực

Đợi lâu quá em google được các thắng cảnh rồi ,giờ còn mấy sản vật đặc trưng của địa phương các bác tư vấn cho em với ạ,ngon bổ rẻ nhé ạ và dễ bảo quản mang về,mà gần gần chỗ Hải châu nữa nhá ạ
  3. lymit0927

lymit0927 Thành viên mới

Thắng cảnh thì mình nghĩ là bạn nên thuê xe máy rồi đi khám phá. Lên Bán đảo Sơn Trà và nhìn bao quát thành phố, biển đẹp như Địa Trung Hải, thành phố phía xa như Thượng Hải. Rồi lên Bà Nà.. Nhưng nghe nói là đi xe máy còn đẹp hơn là ngồi cáp treo mà ngắm đấy! Hồi mình đi thì ko đủ thời gian để thử nghiệm.
    "Sản vật" thì mua mắm nêm là hay nhất. Tré Bà Đệ và Ớt chưng Bà Đệ (Hnhư trên đường Hải Phòng) cũng rất được. Món Tré thì hơi ngọt, người thik người ko, nhưng ớt chưng thì thơm ngon tuyệt vời đấy!!!
    Đang nghĩ xem có nên nhờ bạn mua mắm nêm ko.. Keke
  4. especen

especen Thành viên quen thuộc

Thuê cái xe máy chạy qua Hội An nữa, đẹp khỏi nói.
    Ở Đà Nẵng nên thử ăn sáng món mì Quảng cá lóc, ngon thôi rồi, đợt vừa rồi vào sáng nào em cũng phải làm 2 tô.
  5. neuyeuthiphainoi

neuyeuthiphainoi Thành viên mới

mua về thì khó, chỉ có nên chén tại chỗ Bánh tráng thịt heo. chẹp chẹp, ngon miễn chê, hỏi xe ôm nào đó là ra ngay!
  6. peacenice

peacenice Thành viên rất tích cực

đánh dấu cái chủ đề này, mấy hôm nữa đi Đà Nẵng mờ
  7. coolwind

coolwind Thành viên mới

kẹo mạch nha
  8. camilla

camilla Thành viên mới

Tôm chua và thịt bò khô là 2 thứ nên tha lôi về nhất . Vào tận xưởng mà mua tôm chua, rất nhiều tôm to và ngon, để trong tủ lạnh cả năm chả hỏng, vị riềng dòn dòn hơi cay, mùi tôm đặc trưng, ngon dễ sợ
    Hoa quả thì tha lôi tý quả loòng-boong về cũng được, ngoài HN k thấy bán
  9. seaurchin

seaurchin Thành viên mới

Ăn ở đó thì có 1 hàng ốc, ngõ gì mà gần cầu sông Hàn đi vào ấy, hàng ốc ấy khá nổi tiếng, em qua đó rồi hỏi thăm chắc người ta biết.
    À, còn 1 món Bánh tráng thịt heo, quán tên Trần thì phải, đường nào cũng ko nhớ nốt! (Chị rất thích quán này, chẹp chẹp, nghĩ đến là ....~o~)
    Mang về thì recommend tôm chua và bò khô, có 1 hàng bò khô quen trong chợ Hàn, lần nào hội công ty chị cũng mua ở đấy thì phải : Ngọc Hà (hai), Lô 100 chợ Hàn.
  10. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Oánh dấu. Đang tính đợt tới về đi Đà Nãng - Hội An. Bạn rủ