1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ở Đà nẵng có những thắng cảnh gì đẹp và có những sản vật gì ngon mua về để làm quà hả các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chienthanSH, 21/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. click8007

click8007 Thành viên mới

nên mua thịt bò khô bạn ạ.
  2. h2p201

h2p201 Thành viên quen thuộc

Cầu sông Hàn quay lúc 12h đêm hay sao í, mấy lúc là 2h sáng, bi h đổi lại rùi thì fải.
    Mới đọc cái vụ tré bà Đệ, đúng là nếu ai k quen ăn thì khó ăn thịêt vì nó đc làm từ tai mui heo mà, thêm mùi riềng nữa, k giấu mùi đi đâu đc
    Còn cái vụ tôm chua, thì mua fải coi cẩn thận nghen, nhìu khi ngta làm dối, cái thẫu chỉ có lớp tôm ở ngoài thôi, bên trong là toàn đu đủ bào đấy
  3. usagi87

usagi87 Thành viên mới

Tớ đi ĐN về mua được 1 túi thịt bò khô cục, nó viên thành cục lại bằng viên sô cô la, hay phết, ở ngoài mình ko thấy bán. Em tớ nó thích mê tơi. Không biết các bạn ăn cái món Cao lầu thấy sao chứ tớ không thể nào tiêu hoá được, ăn dở kinh người. Tớ đến nhà 1 anh ở Quảng Nam, chính anh ý cũng chê Cao lầu dở. Ở ĐN có quán chè Cung đình Huế ăn ngon lắm, mà rẻ nữa, 6k/cốc to. Tớ với bạn tớ đã ăn cơm no nê rồi mà vẫn cố chén 2 cốc vì ngon quá!
    ĐN có 2 quán Hải sản mà tớ thấy nổi tiếng và được nhất là Hùng Mập, taxi ai cũng biết mặc dù chỉ là quán cóc, rẻ, ngon và đặc biệt là rất tươi; Mỹ Hạnh ở bãi biển Mỹ Khê, ngon, rẻ tương đối thôi vì dù sao cũng là nhà hàng. Trước có quán Bà Thôi nổi tiếng nhưng giờ bà ý già rồi, để cho con cháu làm, không đươcj ngon như trước, không được tươi mà lại đắt. Tớ vừa đi ĐN về, nhiều cảm xúc quá nên hơi lan man, hì hì.
    Anw, quay về chủ đề chính, tớ thấy bạn nên mua thịt bò khô cục về làm quà, đặc sắc phết. Nhớ ĐN quá chừng.
  4. chienthanSH

chienthanSH Thành viên rất tích cực

Thịt bò khô cục chứ không phải thịt bò khô sợi àh bác lạ nhỉ,ăn có ngon hơn thịt bò khô sợi không,bao xiền 1 túi mà mua ở đâu hả bác
  5. nhathoangchu

nhathoangchu Thành viên mới

- Ở ĐN đi Ngũ Hành Sơn - nằm trên đường đến Hội An. Viện Bảo tàng Chàm (của người Chăm) ở ngay trung tâm Tp. Đi dọc đường biển đến chân đèo Hải Vân cũng thích. Tiện thể làm phát ra Lăng Cô chơi ngắm vịnh buổi chiều cực thích.
    - Nếu muốn cảm giác mạnh thì thuê xe máy lên Bà Nà. Mình đi rồi, nhưng xe 100 phân khối trở lên mới được lên đó. Đường đèo, hẹp, quanh co, rất nguy hiểm.
    - Ở ĐN có nhiều món ngon đấy. Ăm bánh tráng cuốn thịt heo ở P. Khuê Trung - gần Cẩm Lệ cực ngon. Bún chả cả trên đường Nguyễn Chí Thanh, Mì Quảng cuối đường Hải Phòng.
    - ở ĐN Mì Quảng, Bún nhiều. Quán phở hơi ít. Đường sá tốt, qui hoạch đẹp hơn các Tp khác ở VN.
    - Có món ốc hút cũng khá ngon. Lúc trước ghé mua, đem lên mấy bay tụi nó định ko cho đem, sau khi mở ra kiểm tra, mua thêm mấy bịch nylon bỏ vô nữa thì họ mới cho cầm lên máy bay
  6. totti24794

totti24794 Thành viên mới

HẢI SẢN BÀ THÔI NGON TUYỆT
  7. handvn

handvn Thành viên mới

Lên bán đảo Sơn Trà mà leo bằng xe máy lên tới đỉnh thì tuyệt, Đà Nẵng có quá nhiều nơi để đi : Bà Nà, Mỹ Sơn, Hội An, Cửa Đại, Non Nước, Cù Lao Chàm ...
    Mua quà nên vô Ngũ Hành Sơn mua tượng, đồ trang sức đá
    Ăn vào quán Trần ngay chân cầu Hàn ăn món bánh tráng cuốn thịt heo đặc sản Đà Nẵng
    Hải Sản vào quán Bà Thôi hoặc vài quán gần đấy
  8. brother_thanhvan

brother_thanhvan Thành viên mới

Sao thấy các bác khen món ốc hút ngon nhỉ. search trên mạng thấy bảo quán ốc hút mít trộn ở Lê Duẩn là ngon nhất mà gọi ra rồi ko xơi nổi, chắc mình ko hợp khẩu vị.
    Bánh tráng cuốn thịt nhợn thấy bảo là ở trên đường Hải Phòng, gần siêu thị ĐN là ngon nhất. Từ chỗ mình ra đó xa nên toàn ăn ở quán Trần.
    Đặc sản ĐN mua về làm quà thì mình mua các loại cá khô ăn liền, nhiều thể loại lắm, đem về cho mọi người cũng thích. Thịt bò, thịt nai thì ở HN cũng thấy bán nhiều rồi. Tôm chua cũng đc. Rẻ mà ngon
    Cầu Hàn chỉ quay từ 2 00 ~ 4 00 thôi. Bác thức được thì xem.
  9. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Nhớ ăn con chip chip nha, ngon ko đỡ được, nhắc đến lại thèm rỏ dãi
    P/S: cần gì ra quán Hùng mập, tớ nhớ có 1 quán gì trên đường Trần Hưng Đạo cũng ngon mà rẻ lắm ý.
  10. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

thèm ăn cao lầu, phở quảng, cơm gà , thịt bò khô... đúng là ĐN nhiều món ngon thiệt :))