1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ở Hà nội chỗ nào mua sách báo cũ nhỉ ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi GWENDOLINES, 28/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aloalo8579

aloalo8579 Thành viên mới

mình từng đem ra hiệu sách đường Láng ấy, nhưng mà ở đấy chỉ mua lại sách còn có thể học được, sách đã có cải cách rồi thì ko mua, giá cũng ko nhiều lắm, cố giữ mới thì còn được mua lại giá cao
  2. xmenxmen

xmenxmen Thành viên mới

Hi, nếu danh mục này bạn up lên cách đây khoảng 5 năm thì chắc mình sẽ mua. Mình không đọc sách văn học từ lâu rồi, mình mua cuốn tiểu thuyết "Kiêu hãnh và định kiến" mà vứt đấy mãi không có đọc.
  3. vtc09

vtc09 Thành viên mới Đang bị khóa

4. Gobycyclo

Gobycyclo Thành viên quen thuộc

Theo tôi bạn nên giữ lại. Kể ra nó cũng không phải dạng hiếm có khó tìm để mà phải share với thiên hạ cho đỡ phí tri thức. Mà bán chắc rẻ, chả giải quyết gì. Bạn chắc còn nhiều sách khác, vậy thì hãy cứ để cho tủ sách nó đầy thêm. Cũng tốt chứ, cho sau này...
  5. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

6. Gobycyclo

Gobycyclo Thành viên quen thuộc

Chắc bạn bức xúc. Xin lỗi vì cách diễn đạt.

Quả thật đây là tôi nói thật chứ không hề có ý châm chọc, không phải kiểu của tôi. Là tôi chia sẻ với bạn thế vì thực sự tôi rất có cảm tình với những gia đình có 1 tủ sách lớn và đầy đặn. Ít nhất nó cũng thể hiện 1 truyền thống tốt.

Còn bạn nghĩ đến những người khác, nhưng tôi nghĩ và tôi đã viết trong dấu "..." của tôi, ý rằng cái "sau này" là cho người thân của bạn, con cái bạn đấy. Tôi nghĩ hãy dành cho họ trước khi cho "những bạn trẻ khác". (Như thế có đủ giải thích cho bạn rằng tôi không hề cho sách của bạn là không có tri thức không?).

Chào bạn! Chúc mừng năm mới!

PS: Tôi chưa hỏi bạn câu nào, bạn nhầm với người khác chăng. Và tôi cũng không hề so sánh đồng nát với hiệu sách cũ chỗ nào cả.

Hãy đọc với thái độ cởi mở hơn!

Tôi đoán bạn là 1 cô gái hiền lành xinh xắn và nhạy cảm :P ;;) ;))
  7. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

:P

trời đất, có qua mỗi vài dòng comment với bạn mà bạn đã đoán tôi thế này thì ..... ko biết phải nói thế nào bi giờ :)

chuyện nhỏ như con thỏ thôi, tất cả mọi người đều ko có lúc tránh khỏi hiểu nhầm hay là sơ ý gì gì đó, biết đâu chính nhờ những cái như thế thì người này có thể hiểu người kia hơn

chúc bạn năm mới vui vẻ :)
  8. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Tốt nhất nên chụp hình và đăng lên muare.