1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ở Hà Nội có chỗ nào học BÓNG CHUYỀN được hả các bác ?

Chủ đề trong 'Diễn đàn thể thao' bởi Le_Plus_Beau_new, 23/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Le_Plus_Beau_new

Le_Plus_Beau_new Thành viên rất tích cực

Ở Hà Nội có chỗ nào học BÓNG CHUYỀN được hả các bác ?

Hè này về máu me định đi tập bóng chuyền cho nó gấu, nhưng kẹt nỗi không biết chỗ nào ở HN dạy môn này cả. Có tham khảo qua loa ở Quân Đội nhưng nghe đâu chỗ đấy chỉ dạy kiểu đội tuyển thôi thì phải, tức là đã học là phải theo nghề luôn, yêu cầu thể lực, sức khoẻ và phải cao 1m80 gì gì đó, nghe nản quá đi mất. Mình chỉ muốn tập kiểu amateur thôi, lấy cái cơ bản là chính, biết luật và biết chơi sơ qua là được rồi. Mình cũng đâu có nhiều thời gian, khoảng 1 tháng hè để học là cùng. Nghe thì có vẻ buồn cười vì muốn học nhưng lại không đến nới đến chốn, nhưng thực sự mình chỉ muốn học những gì cơ bản nhất thôi.

Có bạn nào biết chỗ học được không, chỉ giúp mình với

Beau comme le Soleil
  2. Kana

Kana Thành viên mới

Hè! Vào Quân Đội là nhầm rùi chỗ đó là đào tạo vdv chuyên nghiệp mà! U muốn tập nghiệp dư thì ít nơi dạy lắm. May ra chỉ có mấy bác lão tướng hay tập trung để đánh chơi thì mới dạy thui.
    Anzo
  3. ke_ma_khong_ai_biet_la_ai_het

ke_ma_khong_ai_biet_la_ai_het Thành viên mới Đang bị khóa

cho hỏi một tí nha các bác!
    trong box thể thao sao không co bida vậy nè? tui thấy bida cũng hay lắm mà, chẳng lẻ không có ai mê bida giống tui sao?
  4. locke

locke Thành viên rất tích cực

tập thì ra sân Bát Giác của đại học BK mà tập, thỉnh thoảng có các thầy, các bác đánh ở đấy, có thể học. Các thầy TD của truòng tớ đều dạy bóng chuyền cả đấy
  5. blue912

blue912 Thành viên mới

Có tinh thần ham mê là quý lắm đấy,nhưng học ít thế thì chưa học xong phát bóng bác ạ.Mình bị ông già bắt tập bóng chuyền lúc 15 tuổi,nhưng tôi ko theo thể thao.Nhưng đủ trình để giúp bác,thích thì tôi dắt đi tập,nhưng tháng mấy bác muốn tập?
    Bây giờ cứ mua bóng đi nhé loại Thăng Long ok,hằng ngày tập ném bóng vào tường ,bắt bóng ,khoảng cách 1,2m,mắt hướng theo lên trên góc 45 độ.Ban đầu chậm thôi ,mỏi tay thì thôi,để quen bóng và tập búng bóng sau này.
    Tôi sắp về nước thích học thì mình giúp.
  6. locke

Chà chà, tôi thì là người mê thể thao. Cũng khoái dấy, đặc biệt lại khoái tinh thần tình nguyện của bác blue@, bao giờ bác về vậy:? Dân HN chứ?
  7. juicy

juicy Thành viên quen thuộc

có anh Trung với anh Giang dạy hả?
    Được juicy sửa chữa / chuyển vào 10:09 ngày 30/07/2004
  8. locke

Ừ, anh Trung và anh Giang, cậu quen à? chính xác đấy là các thầy giáo TD của BK, các thầy còn trẻ lắm.
    Buổi chiều có lẽ không có các thầy dạy đâu, chắc chỉ có mấy bác ham mê tập luyện và các thầy giáo già thôi. Mấy thầy trẻ chắc đi uống bia chiều
  9. juicy

juicy Thành viên quen thuộc

Ừ, quen 2 anh í vì hay đi xem bóng chuyền, BK thì mạnh về bóng rổ hơn là bóng chuyền, tuyển bóng chuyền toàn giải 3 với giải nhì à ra sức hò hét cho anh Trung với anh Giang "còi" mà vẫn toàn thua Sư Phạm hihi
    locke có xem giải toàn quốc ở Sư Phạm hồi tháng 11 năm ngoái ko, tuyển BK chỉ có 2 anh thầy là chơi hay hehe nên thuê thêm mấy anh chơi cùng trình độ thì khác hẳn
    mà 2 anh thầy trường BK đúng là lười thật đấy, chắc thích uống bia hơn, các thầy trường khác toàn thấy đi đánh thuê mà cấm có thấy mẹt 2 anh Trung & Giang đi đánh thuê bao giờ
  10. locke

Xin lỗi juicy vì từ hồi đấy post bài đến giờ không quay lại box xem hê hê
    Hai thầy Giang và Trung thì chắc khoái bia thật ,vì có lần, tớ đi đánh cầu lông cùng, buổỉ trưa về thầy rủ đi ăn cơm , bao bia luôn, mệt lử.
    Trường tớ nói thật là thể thao phong trào không mạnh, ít có hội, có đội, giải trường thường là đến lúc tổ chức mới thông báo nháo nhào. Đội thì toàn quen mặt gọi lên thôi. Nên 2 thầy bơ vơ không có cạ đánh cùng, chắc cũng nản. Các thày giáo khác toàn già cả rồi.