1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

~~~~ Ở HÀ NỘI THÌ HẸN HÒ Ở ĐÂU DZỞ NHỈ CÁC BẠN ~~~

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi ayakech, 03/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ayakech

ayakech Thành viên quen thuộc

~~~~ Ở HÀ NỘI THÌ HẸN HÒ Ở ĐÂU DZỞ NHỈ CÁC BẠN ~~~

Hi 4 ALL ...... Hic mùa hè đến roài ...nóng điên người ...tình hình phố xá chật như nêm ....ngựa xe gầm rú cả ngày ...Yêu nhau muốn tìm chỗ nào hẹn họ nhẹ nhàng yên tĩnh thoải mái thoáng mát mà mình ko biết tìm đâu giờ ..........Hic hic tình hình có vẻ căng thẳng quá .....Các bạn giúp mình với nha

Dạo trước thì mình hay ngồi ở vài chỗ sau .những cũng ko thật vừa ý lắm : Nhạc Tranh Quán , Cổ Ngư , Lake View , mấy quán trên Võng Thị , mấy góc đường trên Ciputra .... Túm lại là những chỗ nào thật yên tĩnh và thoái mái .Đủ yên tĩnh để nói với nhau nghe thật nhẹ nhàng , đủ thoải mái để ko bị trố mắt lên nhìn khi ôm nhẹ ngang vai ,thơm nhau nữa chứ ... Có 1 cái quán rất thích ,rất đặc biết thì tiếc quá hơn tháng trước đóng cửa mất tiêu rồi .Đó là Trà Hoa Viên trên đường Võng Thị , vườn cây rộng ,thoáng mát , phục vụ nhẹ nhàng ,lịch sự ,quán vắng và có những góc nhỏ để 2 đứa có thể thoải mái chút chút ...Giờ nó đóng cửa rồi mà hầu như lần nào đi chơi mình cũng phóng lên tận đó đi qua coi nó đã mở lại chưa ..hic nhà ở tận Hồ HK phi lên tận đó :( đường thì đầy bụi ..

Có bạn nào đã biết Trà Hoa VIên trên Võng Thị và biết 1 quán khác tương tự thì giúp mình với nhé ..Dạo này toàn ngồi quán linh tinh ,,vẫn chưa tìm được 1 chỗ nào để gọi là quán quen :( ...Mình cảm ơn nhiều nhiều

[Comment : Mình là Boy nha , và nhiều khi cảm thấy chán chán vì thật sự muốn tìm 1 chỗ nào đó để thân mật chút chút , để gần gần nhau 1 chút đó mà ... GF của mình được cái rất hay ngại chỗ đông người (hi mà đúng là nên như thế thật ) ,đi chơi buổi tối mà mấy quán thì người đông như nêm ,nói chuyện thì như tằm ăn rỗi .... Yêu nhau ở HN giờ sao khó quá vậy nhỉ? :( Àh mà bọn mình chỉ lành mạnh thôi nha ,ko có phải kiếm chỗ để YÊU nhau thật gần đâu đấy :) ]

Thanks A lot ........ Vote 5 * 4 All read and write
  2. minhhieu81

minhhieu81 Thành viên mới

Không biết các hạ đã từng ngự ẩm tại quán tranh lá ngay triền đê sông Hồng chưa? Tại hạ thấy chỗ đấy cực kỳ lãng mạn, yên tĩnh, có các khóm tre rất đẹp và sạch, bàn ghế được che bởi các mái lá hình nấm rơm. Chỗ ngồi được các khóm tre (trông như khóm trúc cảnh) ngăn cách rất hợp tình hợp ý. Chúng ta có thể vừa ngồi vừa ngắm nhìn sông nước và đón gió thổi mát lạnh, và có thể tỉnh củ với người iu mà chả sợ ai để ý cả. Tại hạ ngồi đó cách đây một tháng, không biết bây giờ còn được như vậy không.
    Nếu như các hạ ở Hoàn Kiếm thì có thể đưa bạn gái đi theo hướng qua đường Thanh Niên, lên Nghi Tàm đi thẳng qua đoạn rẽ Công viên nước Hồ Tây một đoạn là tới, tuyến đường này nói chung là gần đạt ISO: 14000. Chúc các hạ tìm được địa chỉ như ý.
  3. minhhieu81

Không biết các hạ đã từng ngự ẩm tại quán tranh lá ngay triền đê sông Hồng chưa? Tại hạ thấy chỗ đấy cực kỳ lãng mạn, yên tĩnh, có các khóm tre rất đẹp và sạch, bàn ghế được che bởi các mái lá hình nấm rơm. Chỗ ngồi được các khóm tre (trông như khóm trúc cảnh) ngăn cách rất hợp tình hợp ý. Chúng ta có thể vừa ngồi vừa ngắm nhìn sông nước và đón gió thổi mát lạnh, và có thể tỉnh củ với người iu mà chả sợ ai để ý cả. Tại hạ ngồi đó cách đây một tháng, không biết bây giờ còn được như vậy không. Đây là chỗ rất lành mạnh, thậm chí có nhiều khách VIP đến để thưởng thức không gian khoáng đạt và yên tĩnh.
    Nếu như các hạ ở Hoàn Kiếm thì có thể đưa bạn gái đi theo hướng qua đường Thanh Niên, lên Nghi Tàm đi thẳng qua đoạn rẽ Công viên nước Hồ Tây một đoạn là tới, tuyến đường này nói chung là gần đạt ISO: 14000. Chỉ tiếc là hơi xa một chút .Chúc các hạ tìm được địa chỉ như ý.
  4. ayakech

ayakech Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn nhiều nhiều ....hi hi đúng là cái quán này theo như bạn miêu tả rất hợp với ý của mình ...Ngày mai mình sẽ thử đi mò xem sao ..Nếu mà có địa chỉ cụ thể hơn 1 chút thì tốt quá đi ........ Nhưng ko sao ,mò sẽ ra ,đường ở mồm mà :) ....Xa thì mình cũng ko ngại xa ,tại lên CV Nước Hồ Tây ngồi trà chén ở Hồ Sen cũng đã nhiều mà
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    Hìnhnhư chức năng Vote của diễn đàn đang bị lỗi ,mình ko sao có thể Vote được ..Vậy cảm ơn bạn nhiều nhiều vậy
  5. tungteng

tungteng Thành viên mới

Em cũng không rõ địa chỉ cái quán của Bác Minh Hiếu lắm, Bác có thể nói rõ hơn được không? Em cũng công nhận là ở Hà Nội này tìm ra được một chỗ lý tưởng ngồi cùng bạn gái vừa uống nước vừa thoải mái một chút thật khó! Bức xúc của Bác Ayakech cũng là điều hiển nhiên. Còn em thì em bảo bác là bác ra Hồ Trúc Bạch mà bơi thuyền buổi tối, cũng đẹp và thơ mộng lắm, chẳng ai làm phiền gì bác. Bác nào còn địa điểm nào khác không chỉ giáo cái!
  6. minhhieu81

Quán này có tên là Tre plaza, nằm ở bên phải đường Âu Cơ thuộc Phường Phú Thượng, Quận Tây hồ. Bạn bạn chịu khó để ý kỹ là thấy, bởi vì cổng của nó bị che khuất một phần bởi tường đê bao. Quán này nằm ngoài bãi ngay sát bờ sông Hồng. Chúc bạn tìm ra địa chỉ nhanh chóng.
  7. donghailongvuong1976

donghailongvuong1976 Thành viên mới Đang bị khóa

Sang bên kia sông Hồng đi dọc bãi, nhất là vào lúc chập choạng tối.
    Tất nhiên là phải với người yêu và ko được non gan quá vì chỗ đó vắng vẻ nếu bị xin đểu thì tội nghiệp lắm lắm
    Nếu có ngồi quán vườn thì chọn quán nào nhìn ra toàn cảnh Hồ Tây ý, chứ lom rom trong mấy cái ô mành mùng thì mất cả thi vị ...
    Vào công viên lúc trời mưa vừa tạnh -> vì rất vắng vẻ -> đi bộ thì ổn lắm
    Tiếp đê bà con ơi
  8. optimizerhn

optimizerhn Thành viên mới

Em cũng mún có 1 nơi để hẹn gặp. Khổ ! Em lan đầu tiên đưa bạn gái đi chơi. Các bác chỉ dùm đi đâu hay nhất bi h?
  9. nguyensaigon69

nguyensaigon69 Thành viên mới Đang bị khóa

Đi ban tối không sợ bị trấn lột à
  10. Vietkyo

Vietkyo Thành viên quen thuộc