1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ở HN, nơi nào là đáng yêu nhất?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi hanoingaymua, 27/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 3r_lonely

3r_lonely Thành viên mới

Nhà mình ở cạnh Hồ Gươm. Ngày nào đi làm cũng đi nửa vòng hồ. Hồ Gưom đẹp nhất vào buổi sáng sau trận mưa rào từ đêm trước.
  2. Platium

Platium Thành viên mới

thích nhất là phan đình phùng với hoàng diệu . cái ngày đâu tiên đi qua 2 con đường này đúng mùa lá rụng đẹp mê luôn .
    còn bây giò có thêm đường kim mã .chắc tại mình đi qua đây nhiều quá
  3. hanhlata

hanhlata Thành viên mới

Thấy mọi người kể về HN xưa xúc động thật. Em thích mùa đông ở HN, co ro bên bếp than lửa, xoay xoay cái ngô nóng trong tay. Hic...! Nhớ mùa đông! Bao giờ mới đến mùa đông đây!
  4. noka1989

noka1989 Thành viên mới

Con đường mình yêu nhất ở Hà Nội là đường Hòang Diệu.
    Các bạn cứ thử đi qua đó khi vào mùa thu xem,...lá vàng rụng khắp trời...
    Đường Phan Đình Phùng cũng thế
    Nhưng có một con đường mà mình nhớ mãi.Ở đó có một đọan vỉa hè nhỏ thôi nhưng rất đẹp nhá,các bạn mà ra chụp ảnh ở đó thì thui ròai...kakaka
    Vỉa hè được lát gạch nhá,nhưng cỏ dại lại mọc xuyên qua các khe đó,mọc thưa thôi,một bên là bờ tường nhưng dc cây bao phủ che kín hết,mình hông bít đó là cây j,nhưng đến mùa cây đó ra hoa đẹp lắm ý
    Một bên là lòng đường,con đường này rất vắng,rất ýt xe cộ qua lại (lèo tèo một vài xe)
    Đó là đường Nguyễn Tri Phương bên cạch thành cổ Hà Nội đối điện doanh trại QĐND VN
    Hàng ngày các chú bộ đội duyệt binh qua đọan đó tạo nên 1 con đường mòn ,hàng gạch lộ ra khỏi đám cỏ tuyệt lắm ...
    Mình thường hay dữ nó cho riêng mình,Mỗi lần đi học về là mình lại lượn qua đó để giải tỏa mệt mỏi...
    Mà cách bạn đã vào thành cổ Hà Nội chưa...chụp trong đó thì khỏi phải bàn...hyhyhyh
    Share cho các bạn yêu Hà Nội mấy chỗ zui zui...hì
  5. meimei_HaNoi

meimei_HaNoi Thành viên mới

cầu Long Biên buổi chiều hoàng hôn :x