1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ổ?Ơồ?Zổ-.ổáá - Trung Quỏằ'c & Nhỏằ?ng Ngỏ?Ê Đặ?ỏằ?ng Du Lỏằ<ch

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi IamFool, 10/04/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. aqcharles

aqcharles Thành viên mới

1. Phục Hưng Môn : Phía Tây vòng 2, bạn chỉ cần đi khoảng 4 ga tàu điện ngầm (line 1) là có thể đến Vương Phủ Tỉnh. Nếu như cần mua sắm gần khu này có Vạn Thông, Tây Đơn & soho.
    2. Chợ bán đồ cổ : Chợ Phan Gia Viên (nằm ở phía Đông Nam vòng 3). Chợ họp vào thứ 7 & Chủ nhật hàng tuần. Cánh thư pháp thì thường hay mua giấy nghiên mực, triện còn tui thường hay mua sách cũ ở đó.
  2. kossa

kossa Thành viên mới

Cám ơn bác nhìu nhìu vì đã chỉ dẫn . Tôi tập tọe đi du lịch nên còn gà mờ lắm, mong các bác bớt chút thời gian chỉ giáo cho.
    Bác cho tôi đường dẫn này quả là tôi phải đi học tiếng Tàu thôi. Hi vọng 2, 3 năm nữa sẽ được đi Tứ Xuyên để nói tiếng Tàu[ :o)] .
    Đã vote * cho bác, tiếc là không vote được nhiều hơn. Nếu có chỉ dẫn nào = tiếng Anh thì bác lại chỉ giùm nhá. Kính bác 1 li nào
  3. kossa

kossa Thành viên mới

Tôi đã xem hết ảnh trong trang web bác gửi rùi, đẹp quá! Chữ thì để sau vậy. Đang nhờ ông anh dịch thoang thóang cho 1 chút lấy hiểu biết. Tôi chẳng đợi học xong tiếng tàu rồi mới đi du lịch đâu! Quyết tâm mù tịt cũng vẫn . Có gì lại nhờ các bác chỉ giáo thêm nhá!
    Cám ơn bác lần nữa nhé ! Nâng li nào
  4. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

ám ơn các bác đã chỉ giáo. Em vừa đi BK về, đã đi được Vương phủ tỉnh, chợ Tràng An và Nhã tú nhung ko kịp thời gian đi Tây Ðơn.
    Vương phủ tỉnh mùa này đang sale ác liệt còn Nhã tú thì mặc cả ác liệt. Cái túi xách của em nó quát 870 tệ, giá cuối là 820 tệ mà em mua có 70 tệ.
  5. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Hơ, Bọn nó vớ được Gà Tây rồi! Đồ ở Yaxiu 1 cái túi da (giả da) nhái dzin xịn không quá 25 -30tệ.Phé nhề
    Còn mua được gì nữa hả người đẹp???
  6. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Em cũng ko biết nữa nhưng cả 2 hướng dẫn đều bảo thế là rẻ rồi, họ mua cũng phải tầm đó. cả đoàn còn mua hơn 100 tệ cơ. hic
    Hơ, Bọn nó vớ được Gà Tây rồi! Đồ ở Yaxiu 1 cái túi da (giả da) nhái dzin xịn không quá 25 -30tệ.Phé nhề
  7. Lee_Kwuang_Jyun

Lee_Kwuang_Jyun Thành viên mới

Bác nông dân cứ nói thế nào ý chứ, làm rì có túi nào 25-30tệ, e thuộc dân buôn túi cho các mẹ,các chị cũng phải giá 5-60tệ rồi bác ạh, bác đừng bảo là loại vứt 1 đống bán 1 giá nhá!hehhehhe
  8. panshiliu

panshiliu Thành viên mới

Mình đang cần gấp tài liệu về du lịch Trung Quốc, cụ thể là những yếu tố chung và Z-不Os">素khiến cho Trung Quốc hấp dẫn ngày càng nhiều khách du lịch.
    Bạn nào biết trang Web nói rõ nhất về mảng này thì post ngay cho mình nhé.
    Thanks các bạn nhìu nhìu.
  9. du_am_cua_nang

du_am_cua_nang Thành viên mới

Lâu lắm mới vào đây, thôi thì tư vấn cho 2 bác. 1 bác định đến Thành Đô - Tứ Xuyên để học, còn 1 bác thì định đến Tứ Xuyên để du lịch, thôi thì tư vấn cho cả 2 cho tiện
    Thành Đô là thủ phủ của Tứ Xuyên. Ngay Thành Đô cũng có khá nhiều điểm du lịch. Bác gì đến Tứ Xuyên thì nên đến Thành Đô - Chengdu trước, rồi đi các thành phố khác thì hơn.
    Cậu gì đến Thành Đô để học chắc học trường Tây Nam đây, đoàn 5 hả ? Mùng 9-10 sang đúng không Nếu tết về thì không phải lo, có bà quản lý lo cho cậu hết, mua vé theo đoàn, xài thẻ học sinh mà giảm giá. Từ Chengdu mà về Hà Nội nếu đi đường qua Nam Ninh, đi đường bộ thì như sau :
    Vé tàu từ Chengdu -&gt; NamNinh nếu được giảm giá thì khoảng 250 tệ, đến Nam Ninh nghỉ qua đêm mất khoảng 25 tệ nữa, rồi đi tàu về Bằng Tường hết 16 tệ. Đến Bằng Tường quý tộc thì đi taxi ra cửa khẩu, phình phường thì đi xe kéo ra cửa khẩu, nghèo thì đi bộ Thôi nói chung chung, đi xe kéo thì hết đâu đó khoảng 10 tệ. Qua cửa khẩu bắt cái xe về Hà Nội hết 25 tệ là về HN.
    Tổng thiệt hại kể cả ăn uống thì trong vòng khoảng hơn 300 tệ 1 tí, lưu ý là phải có thẻ học sinh.
    Còn bác gì đến Tứ Xuyên để du lịch thì nên qua Thành Đô trước đi, đến nơi em hướng dẫn tiếp cho. Đến nơi nháy 13880449735 nhá Hoặc cần gì xin mời các bác vào YIM : sontung1987 hoặc gọi điện cho em
  10. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Không tin phỏng? Hôm nao hẹn một cái óp nai Nông mỗ mang hàng xách được về từ năm ngoái cho xem ( tất nhiên là tặng bờ bờ với bờ sờ rồisuỵt suỵt!!!!!!!!!!!!!!!)