1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ổ?Ơồ?Zổ-.ổáá - Trung Quỏằ'c & Nhỏằ?ng Ngỏ?Ê Đặ?ỏằ?ng Du Lỏằ<ch

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi IamFool, 10/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanna

hanna Thành viên mới

Ban Junbk gì ơi. Mấy hôm nay tôi search loạn xạ trong ctrip & elong thì thấy giá cả Ctrip có vẻ rẻ hơn elong. còn cái mangocity.com thì sao bạn ? nó có rẻ hơn ctrip ko ? tôi vào đó nhưng toàn tiếng tàu, chịu thua luôn. ko đọc được
  2. junbk

junbk Thành viên quen thuộc

elong mạnh về hotel,còn Ctrip mạnh về vé MB bác ạh, còn mangocity.com e chưa dùng nên chưa bít bác ạ!
  3. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Tớ thì check bằng elong đặt qua ctrip. Elong check dễ hơn
  4. cherylshop2

cherylshop2 Thành viên mới

Hi cả nhà, tớ định đi TQ cùng cả nhà vào đầu tháng 6 nì. Gia đình có cả người già và trẻ em nữa nên tớ định đi theo tour. Khổ nỗi chưa đi tour bao giờ cả, có ai bít công ty du lịch nào tổ chức tốt và giá hợp lý thì giới thiệu cho tớ với nhé! Tặng hoa nè
    Ah, kinh phí dự kiến khoảng dưới 10tr/ người thui, nhà tớ cũng không thích phải lang thang trên đường nhìu, ghét kỉu tour dài dằng dặc các địa danh muh đến chỗ nào cũng thăm qua loa. Đậu lại 1 thành phố chơi khoảng 1 tuần là thích lắm zùi. Cả nhà tư vấn cho tớ 1 địa điểm muh trẻ con thích, người già thích và cả đứa ham shopping như tớ cũng thích nhé! iu cả nhà
  5. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Em đi Viettravel em thấy tổ chức cũng ok lắm,ăn uống đi lại tử tế.Còn đã xác định đi tour là phải đi nhiều và nhanh rồi bác ơi .
    Các thành phố khác em không biết nhưng ở BK thì có thể thay quả Vương Phủ Tỉnh bằng Tây Đơn hoặc chợ Mĩ là tha hồ mà mua sắm,Mà đi hai chỗ này bác có đi cả ngày mua mỏi tay vẫn không thấy chán,thích hợp với mọi độ tuổi hiih
  6. cherylshop2

cherylshop2 Thành viên mới

hí, thanks gợi ý của đằng ấy, tớ sẽ đến hỏi xem sao
    Tặng đằng ấy hoa nà
    Còn gợi ý nào cho bạn cheryl hok cả nhà?
    Được cherylshop2 sửa chữa / chuyển vào 15:16 ngày 17/05/2007
  7. junbk

junbk Thành viên quen thuộc

gợi ý nữa là nên đổi tiền tệ ở VN trc khi sang bên này, không có đi bank thì không có time, đổi cho guide thì bị vặt như gà công nghiệp
  8. hanna

hanna Thành viên mới

Tôi thấy vé máy bay & cả hotel thì ctrip rẻ hơn elong 1 chút đấy chứ.
    Hai bạn có biết hotel nào giá cả phải chăng & vị trí thuận tiện ở Guangzhou (near beijing road), shanghai & Hangzhou ko? xin chỉ giúp chả là tôi mờ tịt mấy chỗ này . Đang định book hotel mà ko biết chọn cai nào cho thuận tiện cho việc đi tham quan & mua sắm. Cám ơn nhiều
  9. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Có thể book ở Y宾大.'-(3sao)(not jY湾大.'--thằng này 5 sao)hoặc岭-家> địa chỉ ở 沿Yo路'0.号, đều ở khu 大T头?,Người Việt mình ở khu này rất nhiều. KS sạch sẽ, giá cả vừa phải lại có cơm Việt Nam ăn nữa
  10. NRG_with_us

NRG_with_us Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi.Mình sắp đi 1 tour Bắc Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu.Bạn nào có thể tư vấn cho mình nên mua hàng ở đâu rẻ,ăn thì nên vào đâu(để lúc được đi măm tự do còn đi và có những chố nào nên đi ko???Vì đi theo tour 7 ngày nên sợ ko đủ time mua đồ ,còn chỗ ở thì đã sắo xếp rùi ^^
    Nhân tiện cho mình hỏi giá đĩa gốc bán ở TQ là bao nhiêu thế (đi đâu cũng phải lo vác đĩa về,chết cũng ko bỏ ^^)