1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ở Tp. HCM cắt tóc ở đâu thì đẹp?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi forgiven, 16/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MizUmi

MizUmi Thành viên mới

Mọi người ghé qua salon TIẾN ở 40 Nguyễn Hữu Cầu Q1, ngay bên hông chợ Tân Định ủng hộ mình nhé! Chủ salon là anh Tiến.Salon mình sử dụng sp chính hãng của L''oréal - được bầu chọn là 1 trong 10 salon tốt nhất ( đăng liên tiếp trên 2 số của tạp chí Beauty & Hair).
    Khách hàng ghé đến sẽ được tư vấn cẩn thận sao cho có sự lựa chọn phù hợp nhất.
    Trong khâu uốn, duỗi, nhuộm hay nối; salon cực kỳ chú trọng dưỡng tóc khách hàng.
    Đã mở nhiều năm nay, khách hàng đông và đều là khách lâu năm nên Salon mình luôn đặt sự uy tín lên hàng đầu.
    Khách của Làm Đẹp ghé Salon sử dụng dịch vụ hay mua sản phẩm sẽ được giảm từ 10-20%!
    Cảm ơn mọi người
  2. veronicalyn

veronicalyn Thành viên mới

Mình thấy tiệm Art Hair làm tuỳ vào thợ,nhớ năm ngoái bon chen vào đấy cắt , gặp nhằm 1 ông thơ nổ kinh hoàng,ko loc ắt mà ức nói nhảm suốt,cuối cùng cắt hư cái đầu mình, tức ko chịu đc . Từ đ1o về sau là cạch mặt bọn Art Hair
    Mình hay đi tiệm Mimi trên NĐChiểu vì là bạn má mình, cắt kiểu tém sole đẹp lắm, mà giá cũng ok,khoảng 70k 1 đầu thôi
    Lúc trc cũng có lên Thoại 1 lần, công nhận anh này cắt kiểu đầu sole ngang bây giờ cực...cực...cực đẹp ( hehehe mình là tín đồ của tóc ngắn ) , cắt xong đi ra mấy tiệm khác sấy,ai cũng khen chỗ nào àm cắt đẹp wá .... Có điều giá hơi cao , 150k/ lần cắt , chưa tính tiền gội
  3. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Qua Cầu Bông đó bồ, đi từ SG hướng lên chợ Bà Chiểu, qua Cần Bông là thấy tiệm bên tay Trái...
    Mà nói nghe nè....Heo và mấy chị em ở nhà là khách hàng of Mr. Được này từ hồi ổng có cái tiệm bé xíu ở đường Vạn Kiếp. Hồi đó duỗi ok, uốn cũng đc...good, nhưng từ ngày dọn nhà ra Đinh Tiên Hòang, Heo chỉ ghé lại 2 lần.
    Vì đám lâu la of Mr. Được hay nói chuyện bo với hỏng bo lắm. Ngồi duỗi mà nghe tụi nó hâm dọa ko hà...híc... Rồi cũng hên xui, gặp thợ phụ ok thì đầu đẹp, thợ ko ok thì nó pha thuốc cho mà te tua. Mr. Được chỉ ra chỉ thị thôi
    Tiệm này chỉ good về duỗi thôi. Cắt uốn: thấy ổng mua may quay cuồng, cầm kéo...quơ..quơ...ĐẸP THIỆT, mà tóc...HỎNG ĐẸP TÍ NÀO.
    Đó là kinh nghiệm of Heo.
    Share với mọi người...
    <Đọc thấy tên ổng...tự nhiên...nhìn tóc...SỢ..Ợ...>
  4. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

tớ thấy ông Được cắt tóc cũng đẹp mà heo, tớ đi cắt nhiều chỗ rồi toàn quay về chỗ ổng, nhưng phải là ổng cắt tớ mới chịu. Tớ biết chỗ ổng cũng lâu rồi, là do có bạn chở đi cắt, rồi cắt hoài tới giờ luôn.
    Tớ chỉ toàn cắt tóc thôi chứ chưa bao giờ gôi duỗi uốn ép gì nên không biết về mấy thứ này, nhưng nói chung ông Được cắt tóc rất được
  5. khanhvanlady

khanhvanlady Thành viên mới

Tiệm Khôi Lê Thi Riêng và Khôi Lý Tự Trọng khác nhau hòan tòan....ko liên quan gì với nhau hết...Tớ thích Khôi LTR vì uốn, cắt và đặt biệt nhuộm màu cực đẹp, chính chị Ri vợ anh Khôi pha màu....nhuộm xogn ra màu theo ý của mình...Lúc trước tớ nhuộm màu nâu rêu... bạn bè thích đi nhuộm tiem khác nhưng ko thể nào giống màu tớ nhuộm dc...
    Khôi Lý Tự Trọng cắt tóc xấu kinh... Tớ ghét lắm í...Ko bao h cắt theo ý mình mà hay bào cho tóc mình mỏng đi, đã vậy khứa đấy còn có tật hay ''''dê'''' nữa, thấy em nào trắng trẻo xinh xinh là vuốt má...nhưng dạo này khứa có vợ rồi nên bỏ tật đó....Nhân viên cũa Khôi LTT cũng ghét nữa, vòi tiền boa, ko boa nhiều mặt 1 đống...
    Hải LTT cắt tóc đẹp...dịch vụ kém nếu bạn ko boa nhiều....Uốn và nhuộm cũng chán...
    Lũ Đông Kinh thì khỏi nói...đắt, quá tầm thường...
    Tớ sẽ đi thử tiệm Được mà các bạn trên đây giới thiệu xem sao...
    Ko biết đang có bầu uốn tóc có hại gì ko nhỉ?
  6. strapple

strapple Thành viên mới

Art Hair chỉ đc cái làm cái nhà to mới lại service ngoài của nó thôi, chứ chất lượng cắt, duỗi, uốn đều như bất cứ một tiệm tầm thường nào khác
    Em đang định đi uốn setting nhưng đúng là phân vân.. Chưa chọn đc tiệm
  7. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Mình hay đi tiệm Cang trên CMT8 kế bên sân vận động Lan Anh, anh chủ là anh Cang và 1 anh thợ phụ xinh giai quên tên rồi, că 2 cắt đều được, thế mạnh là đầu Nhật, uốn tóc ko bị hư, mình uốn thì thấy bình thường vì mình tóc ngắn chấm vai chỉ uốn nhẹ nhẹ cho tóc nó dầy hơn 1 chút chứ ko uốn kiểu dài. bạn mình uốn thì phàn nàn là thuốc tốt dưỡng nhiều đâm ra ko hư tóc nhưng cũng ko ăn thuốc, bạn mình nói ở Hùng Qi ( ko nhớ tên đường) uốn đẹp, nhưng cắt bình thường.
    Giá cắt ở Cang là từ 80 đến 100k.
    Nhân viên ok, vì mình ko thích gội đầu và mát xa tại tiệm nên ko sử dụng dịch vụ.
  8. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Bao nhiêu năm nay mình chỉ cắt ở Đức Quyết, lúc trước tiệm dời chỗ nhiều lần , mình thử mấy tiệm khác thấy không hợp lại phải đi kiếm anh í, hehe. Chủ tiệm là CÂY KÉO VÀNG í, năm nào thì wên oỳ, học trò đang làm tại tiệm cũng là những CÂY KÉO VÀNG luôn, cắt ở đây được cái tóc càng ra dài càng đẹp (híhí, trông lúc nào cũng giống như vừa ở tiệm bước ra í) còn uốn thì miễn chê, duỗi tớ chưa thử chứ cắt và uốn thì nhìu người hỏi ơớ làm ở đâu lắm rùi. Và khoản thix nhất là tiệm đẹp nhưng giá khá mềm, rẻ hơn mấy chỗ CÂY KÉO VÀNG khác nhìu. Địa chỉ mình không nhớ rõ số, bạn đi tới chợ Phạm Văn Hai, bên cạnh chợ là đường Nguyễn Bặc, cái tiệm Đức Quyết to đùng, đi chắc chắn thấy, cái đường ấy ngắn ngủn ấy mà. Chúc nàng có mái tóc đẹp nhá!
  9. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

í í, đây là kiểu tóc tớ đang để này, uốn chỗ ưức Quyết ấy, uốn vi tính mới ra kiểu này nhé, được 1 năm rồi mà tóc vẫn giữ nếp, chả thay đổi gì, hihì, thix
  10. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Hìh...
    Mình ko biết nói sao nữa! Người ta thường nói sở thích về Thẩm Mỹ thì mỗi người 1 ý thích, ko ai giống ai.
    Heo ko thích cách cắt tóc of Mr. Được, chỉ vậy thôi. Và do khi cắt, sấy xong thì đẹp lung linh, nhưng đc vài ngày, gội đầu hay này nọ là nó xù và bị sơ ngọn tóc (Heo viết đúng ko ta). Phe Nữ của nhà Heo bi giờ chuyển sang cắt tóc ở Tiệm Kinh hay gì..quên rồi trong hẻm ở Lê Thánh Tôn...
    Nhưng giờ...ko thích nữa rồi...
    Heo thì chỉ ra đầu đường, cắt sole 1 đầu...12K (ngon bổ - rẻ) ko bị xù!
    Bạn nào có địa chỉ uốn tóc nào thì chia sẻ cho Heo và cả nhà với!
    Đa tạ...đa tạ nhiều (đang có hứng làm tóc uốn như Jessica Alba <-- viết đúng hông? )