1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ở tp HCM, mua đàn ghita ở đâu tốt nhất?

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi cham_thi_chet, 23/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cham_thi_chet

cham_thi_chet Thành viên mới

Ở tp HCM, mua đàn ghita ở đâu tốt nhất?

Các bạn có biết chỗ nào trong tp HCM bán đàn ghita và nhận đặt đàn ghita có chất lượng và uy tín ko?
  2. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Chac chẳng co'' dân SG na`o trong đay hay sao ma` ko ai trả lời hít dzi. Mình co`n muốn hỏi về guitar Hóc Môn . Ko biết đa`n HM mới ở TP ba''n chỗ nào
  3. xiabachao

xiabachao Thành viên quen thuộc

Chính xác hiệu này bán ở đâu thì tớ không biết. Nhưng mà nếu muốn mua đàn thì cứ loang wạng mấy tiệm trước cửa khách sạn New World là tìm được đồ cần rồi.
    Ngoài ra còn chỗ... cóc nhớ tên đường nxa, chỉ biết nó là đường đường nhỏ nhỏ cắt nhau với Nguyễn Thị Minh Khai và song song với Cao Thắng. Cứ đến nhà sách Minh Khai hỏi mấy ông xe ôm chô bán đàn là ông ấy chỉ cho ngay, gần tịt à.
  4. toad

toad Thành viên mới

He he, cái đường mà bác xiabachao nói là Nguyễn Thiện Thuật. Đường này gần ngã sáu Cộng Hoà. Có bán nhiều đàn lắm, nhưng không biết chất lượng thế nào .
  5. NOgirlsNOdogs

NOgirlsNOdogs Thành viên mới

Đàn Hoc''Môn thì mua ở Ho''c Môn chứ ở đâu. Giá từ $40 đến $200, xài tạm được, tuy xác hơi dở một chút. Văn Nghệ ở trước NewWorld thì cũng toàn bán đàn hóc môn, mà đắt hơn ở xưởng nhiều.
    Muốn mua đàn tốt thì nên đến công ty Nhạc Việt ở đường Điện Biên Phủ á. Đồ chính hãng, giá từ $200 đến trên $1000
  6. gl

gl Thành viên mới

Hồi trước vào SG thấy cái hàng Tâm Hiệp ở phố Nguyễn Thiện Thuật bán đàn được lắm đó
  7. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Hi` hi`, đo'' la` guitar Tân Hiệp, em cũng có 1 cây thu`ng mua chỗ na`y . Các bác có vẻ la` ở HN cả phải ko . Tuần sau định đi Hóc Môn mua đàn nhưng mình ko rành ko biết có bị mua nhầm ko vì đàn HM có nhiều giá . Chắc ở xưởng người ta cũng ko nỡ nói thách mình đâu nhỉ .
    Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi lúc chọn đàn cần dựa vào những tiêu chí nào để có cây đàn tốt, đánh được. Các bác nói từ đầu đến chân cây đàn điện luôn nhé
  8. gl

gl Thành viên mới

Tốt nhất là lựa cái xác đàn nào ngon ngon rồi mua pickup lắp vào vừa rẻ vừa tốt
  9. RafaelO

RafaelO Thành viên mới

Nếu muốn đặt làm guitar cổ điển, không đâu tốt bằng chú Cường
    248 39 Hoàng Hoa Thám, Phường 5 ,
    Quận Bình Thạnh , tp HCM
    phone : 8417362
    Tuy nhiên phải chờ khá lâu. Chú Cường là một nghệ nhân thực thụ. Nếu không phải dân chuyên nghiệp hoặc có ý định chơi đàn nghiêm túc thì nên mua đàn làm sẵn ở các cửa hiệu.
  10. tubogiang

tubogiang Thành viên mới

Tiệm đàn Ân ở quận 9 là số 1, nhưng giá hơi chát & thời gian đặt hàng đến ngày nhận đàn hơi lâu, có điều khi nhận thành phẩm thì ko hối hận vì những đều đó đâu. [:D]