1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ở TP HCM thì đi nhảy ở đâu nhỉ?

Chủ đề trong 'Dancing' bởi Prebronzer, 16/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Prebronzer

Prebronzer Thành viên quen thuộc

Ở TP HCM thì đi nhảy ở đâu nhỉ?

Vài tháng trước vào thành phố chỉ ở lại có một đêm, gọi điện thoại từ Nam ra Bắc từ Bắc vào Nam cuối cùng tóm được số của vợ chồng ban Qúy Lâm , nên Pre cũng đi nhảy ở Câu lạc bộ ở Quận 10 ( cạnh nhà hát Hào Bình thì phải). Xin cảm ơn vợ chong bạn.
    Tuần trước , Pre cũng vào Nha Trang cũng chỉ ở lại một đêm , tuy nhiên không biết chỗ nào nhảy nhac Tour ( theo cách gọi trong đó tương tự nhảy cổ điển ngoài Bắc) , duy nhất trong Khách sạn Nha Trang Log có một điển disco , thế là phí một tối không biết làm gì cả.

Đi công tác ngắn ngày nên rất cần cách thông tin của các bạn về địa điểm có thể tiêu tốn thời gian trong nhưng tối xa nhà.

Tháng tới , Pre có việc sẽ vào thành phố vài ngày , nên xin các bạn trong đó thông kế giúp các điểm có thể đi nhảy được trong TP HCM. Càng chi tiết càng tốt ví dụ :
    -Địa chỉ
    - Kiểu chơi ( nhạc tour hay disco)
    - Thời gian ( ngày giờ trong tuần)
    Và nếu có những gợi ý sao cho dân Bắc vào đó dễ hoà nhập về phong cách khiêu vũ càng tôt!
    Xin cảm ơn truớc
  2. F_G_M_N

F_G_M_N Thành viên mới

Bác lại ko đọc mấy bài cũ của em rùi...
    Hiện giờ sàn nhảy cổ điển trong TP HCM chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi bác ạ, chất lượng sàn và nhạc nói chung là ko hợp với dancesport 1 tí tị tì ti nào cả bác ạ,chỉ nhảy kiểu Salon (SàiGòn) là tạm được.Muốn kiếm được 1 cái sàn gỗ, rộng, nhạc hay, phục vụ tốt hoặc theo yêu cầu có lẽ là điều ko tưởng.
    Nhưng em cũng xin điểm qua vài sàn để mọi người nếu có dịp thì vào chơi:
    1.Sàn Kim Đô: trên đường Nguyễn Huệ Quận 1 gần thương xá Tax ấy ạ
    Sàn này diện tích sàn khá nhỏ, hình vuông, giữa còn chêm thêm 2 cái cột .....ặc ặc..., phục vụ cũng khá, nhạc nói chung tạm ổn, giá vé khỏang 20K (1K là 1nghìn đồng nhé)(có kèm nước uống), mở cả sáng chiều tối, tối thứ 5 chơi disco.
    2. Sàn Bến Thành: nằm trên đường Mạc Đĩng Chi _ Quận 1, đối diện đại sứ quán Mỹ. Sàn vừa vừa, sàn nhảy hình chữ nhật, phục vụ và nhạc cũng ổn, giá vé từ 15-20K, phục vụ KV 3 suất 1 ngày, có vài ngày chơi Disco (sory em ko nhớ rõ)
    3.Sàn Thanh Sơn (Nhà văn hóa Quận 10 trên đường 3 tháng 2, kế nhà hát Hòa Bình ko phải dưới nhà hát Hòa Bình)
    Giá cả cũng bình dân, chất lượng sàn thì chưa tốt lắm, sàn ko được vuông vức, nhạc cũng tàm tạm.Sàn này buổi tối chơi sớm hơn các sàn khác khỏang 8h bắt đầu chơi.
    4.Sàn Hướng Dương (nằm trong Cung văn hóa Lao Động trên đường Nguyễn Thị Minh Khai gần công viên Tao Đàn)
    Sàn hình chữ nhật, có sẵn kép nam, nhạc hơi sến, rất đông các bô lão..hị hị hị
    giá vé khỏang 18K
    5.Sàn Hòa Bình (nằm dưới nhà hát Hòa Bình trên đường 3 tháng 2), sàn này nhỏ giống quán bar, chơi nhạc sống, giá hơi đắt hơn chút đỉnh, cũng có sẵn kép nam cho các bà các cô,..
    6.các sàn sang hơn một chút và có các em thì có Sàn Maxim (đườngĐồng Khởi)_sàn gỗ duy nhất bây giờ, Sàn Rex (trong khách sạn Rex) sàn Queen Bee (cạnh phòng trà ca nhạc Tiếng Tơ Đồng đối diện tượng đài Bác Hồ ngay trung tâm Quận 1), giá cả thì đương nhiên hơi đắt đỏ tí khỏang 60K cho vé vào cửa và nước uống ính riêng, tiền bo các em tính riêng mỗi thứ chắc trên 60 K.
    còn sàn nào nữa thì các bác ở đây sưu tầm và bổ sung giúp em nhé, em ăn chơi ko được nhiều lắm đâu ạ......hị hị hị
    Ngày trước còn một vài sàn nữa nhưng dạo này đóng cửa nhiều lắm,
    Còn bác nào muốn Discothèque, hay bar thì em chịu, cái này chắc Wings rành hơn í.............nhưng hình như em có biêt chút chút thì phải.....Mưa Rừng (góc Đồng Khởi), một cái trên đường Thi Sách quên tên rùi, SpaceShip (góc Hàm Nghi với Tôn Đức Thắng), Metropolitan (đường Nguyễn Cư Trinh Q.1(ko biết đã bị đóng cửa chưa ?)
  3. Prebronzer

Hỏi thêm một chút , trong đó nhảy nhạc Tour thì có những điẹu gì nhỉ ? Vì Pre hôm đến Thanh Sơn nghe nhạc và xem chỉ thấy ná một số điệu thôi . Các bạn trong đó thủ kể xem các điệu giao tiếp gồm điệu gì , tên gọi ra sao và nếu nhảy thì nó gống điệu nào ở ngoài Bắc để bọn mình đỡ mắc cỡ
  4. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Sàn ở trong này ko có một số điệu so với ở ngoài đó:Swing,Mambo,Samba,Jive...Paso cũng ít.Một buổi có thể đi đến 5,6 lần Chachacha &Bebop(dù gì trong này cũng là thánh địa của Bebop mà).Em chỉ biết đại khái vậy thôi,chứ cái này fải hỏi HuyBéo hay lão Wings nhà mình bác ạh.Khi nào bác vào thì cứ ới anh em một câu,mọi người sẽ "lôi" bác đi bất cứ nơi nào bác muốn.
  5. Prebronzer

Nếu có thể xin các ban vài số điện thoại để liên lac khi vao trong đó . Tuy nhiên Pre cung chỉ giám làm phiền các bạn là những câu hỏi ví dụ : Nếu tối này đi thì nên đi ở đâu chẳng hạn? Chư không có ý định chiếm dụng thời gian và những kế hoạch đã định trước của các bạn.
  6. roll

roll Thành viên mới

ông DF đang ơ? trong na?y ne?, cuối tuâ?n ô?ng mới ra đó.
  7. CHOCLO

CHOCLO Thành viên quen thuộc

[quote-roll viết lúc 23:15 ngày 30/06/2004-]
    ông DF đang ơ? trong na?y ne?, cuối tuâ?n ô?ng mới ra đó.

He He nghĩa lộ rồi nhé, thảo nào sáng ra thấy xách 1 vali đựng đến ...10 đôi giày! Các chị em ở trỏng "làm thịt" ổng cho chu đáo nhé
  8. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Ui,bác ý vào từ bao giờ mà im hơi lặng tiếng thế ạh?Chúng ta còn chờ gì mà ko "off "cái đi.Có gì thí sms cho tơ roll nhé.
    To Prebronzer:Bác vào topic Thành viên HDC thì bao nhiêu sđt cũng có hết.
  9. HuHan

HuHan Thành viên mới

Mời Bác đến 81 Trần Xuân Soạn, ở đó là No 1 đấy