1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ọẵ?ộ-đổ^'ỗư"ùẳ?(Part II) - Góc Dành Cho Hỏằ?i Đ?Ăp Và Tin Tỏằâc

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi warhorse, 26/09/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

你要^TY?麽o.'YTY,麽大杭zY溫zY'z?Y紹^^Y?z,"~義fYY ^TYoof杭z~>坐火SY就~?天s"T,-"?,."S網YYT,-"表吧?,?-.^説~Z^TY"吧!!
  2. thungannguyen

thungannguyen Thành viên mới

Cảm ơn bác đã trả lời. Em muốn tới nơi có khu sản xuất máy móc nhiều đấy ạ . Chẳng là bây giờ bọn em muốn mở công ty nhập khẩu máy móc mà . Muốn đi tìm hiểu thị trường xem thế nào . Em nghe nói ở triết giang có nhiều công ty như vậy nên muốn đến xem. Bác có ý kiến, kinh nghiệm gì không, chỉ bảo cho em với.
    Em cảm ơn bác.
  3. thichhoinhiu

thichhoinhiu Thành viên mới

Bác nào biết từ Du du là cái gì ko? Em chỉ biết là bạn em đi TQ về sẽ hứa cho em nhưng em ko biết là cái gì hay con gì...
  4. Lanhp

Lanhp Thành viên mới

Các bác cho em hỏi một chút: Bây giờ nếu người Nhật đến Trung Quốc công tác khoảng một tuần thì có cần phải làm visa không ạ? Em có gọi điện đến Đại sứ quán Trung Quốc để hỏi nhưng không có ai trả lời giúp? Nếu được các bác có thể trả lời sớm giúp em nhé.
    Cám ơn các bác trước nhé.
  5. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Vào TQ thì ngay đến cả dân Hồng Kông,Ma Cao cũng phải có giấy thông hành mới vào được, Mỹ, Nga ,Anh ,Pháp tây đen tây trắng tây vàng tuốt tuột phải có visa ráo. Yên trí là như thế!
  6. Minhngoc2311

Minhngoc2311 Thành viên mới

Chà?o mòi ngươ?i,
    Mì?nh 'ang cò nhu cĂ?u hòc TiẮng Trung tư? 'Ă?u, nhưng do thơ?i gian khĂng 'ược thoà?i mài nĂn cò nhu cĂ?u muẮn hòc tài nhà?.
    Cò bàn nà?o quan tĂm cò thĂ? liĂn làc với mì?nh 'Ă? trao 'Ă?i thĂm nhè
    Email cù?a mì?nh là?: phan03@gmail.com
    Cà?m ơn mòi ngươ?i
  7. Lanhp

Lanhp Thành viên mới

Thật không ạ? Thế sao hôm nay sếp em lại bảo người Nhật sang Trung Quốc không cần phải làm visa.
    Theo em được biết thì hình như giữa Nhật và Trung Quốc, Đài Loan có liên kết gì đó lên khi người Nhật đến Đài Loan và Trung Quốc thì không cần phải làm visa. Trước đây sếp em đến Đài Loan cũng không cần phải visa mà.
  8. XiaoGang08

XiaoGang08 Thành viên mới

bạn nói cái gì vậy Trung Quốc - Đài Loan có liên kết gì đó . bạn có phải là một con người có hiểu biết ko ?????.Trung Quốc Đại Lục chưa bao giờ công nhận có một Đài Loan trên đời này cả , Hiểu ko ?.Cón sếp bạn đến Đài Loan ko cần Visa , cũng dễ hiểu thôi ĐL luôn cần có sự ủng hộ của Mỹ cũng như Nhật mà .Nhật -Trung luôn đối đầu ở Trung Á ko cần Visa đó mới là chuyển lạ đời .
  9. tyrannosaurus

tyrannosaurus Thành viên mới

hi, em có thắc mắc nho nhỏ. Em hay bị confused về chữ giản thể - fồn thể và bạch thoại - cổ văn. Em muốn hỏi 2 cái này có liên quan gì đến nhau ko? Em nghe nói bạch thoại là loại văn dựa trên lời nói hàng ngày của tiếng quan thoại, liệu nó có ra đời cùng thời gian với chữ giản thể? Hay đây là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau: chữ viết và văn viết?
  10. TrangChim

TrangChim Thành viên mới

Anh Chị cho em hỏi : Kỳ thi HSK ở Việt Nam được tổ chức 1 năm mấy lần ?? Vào những tháng nào? Nếu ở Hà Nội , thì đăng ký thi như thế nào? Địa điểm đăng ký ?? Lệ phí thi ??
    谢谢!!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa