1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ODC - Destionation Of Dancesport & Salsa Lovers (Version 02)

Chủ đề trong 'Dancing' bởi ODCmailbox, 12/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bugxit

bugxit Thành viên mới

Anh LH mua thẻ đi rồi cho em xin cái suất "bạn nhểy khác giới" đi Sinh hoạt cùng nhá hí hí
  2. latin_heart81

latin_heart81 Thành viên mới

ờ a nhất trí thôi .. nhưng đầu tiên em nhớ dùng tay lần ... tràng hạt rồi học thuộc mấy bộ kinh Thượng thừa và Tiểu thừa đi đã hị hị
    Được latin_heart81 sửa chữa / chuyển vào 11:38 ngày 24/06/2007
  3. opera_it

opera_it Thành viên mới

Thứ 7 vừa rồi khai giảng lớp Cơ bản Latin.
    Em vừa học xong lớp cơ bản Standard và tiếp tục theo học lớp này.Lúc tới nơi thì tưởng như mình vào lạc chỗ bởi vì đông quá, em nghĩ chắc nhiều người tới xem, nhưng ko ngờ lúc thầy giáo hô tập trung, thì tất cả lũ lượt ra sàn đứng.
    Ôi thôi, tập trung 6 hàng dọc, mỗi hàng chắc cũng trên dưới 10 người, như vậy là khoảng 60ng trên sàn. Phòng học ko nhỏ nhưng với chừng đó người, em ko hiẻu là sẽ học ra sao nữa. Thực sự lúc đó em cảm thấy thất vọng quá, khi tìm đc ODC em nghĩ mình sẽ trung thành học ở đây vì:
    - Số lượng ng học 1 lớp ko quá đông
    - Thầy giáo nhiệt tình
    - Không gian thoáng đãng.
    ....
    Cũng có thể em mới đi học nên ko rõ tình hình, mong các bác thông cảm. Nhưng kể cả hồi em đi luyện thi ĐH, cách đây đã gần chục năm, em cũng chưa bao h học 1 lớp đông đến vậy. Vì em nghĩ, học đông, chất lượng ko đc đảm bảo cho lắm....Và cuối cùng em quyết định rút lại học phí, đi về, thất vọng quá chừng.
    Cũng có thê đợt này nghỉ hè, các em SV, HS đi học nhiều...
    Em đành chờ dịp khác vậy..
    Mong các bác có biện pháp hạn chế số ng trong 1 lớp để đảm bảo chất lượng học tập.
    Xin cám ơn các bác nhiều, em dài dòng quá, nhưng tại bức xúc và bây h ko biết đi học ở đâu nên em mới lan man đến như vậy
    Được opera_it sửa chữa / chuyển vào 08:42 ngày 25/06/2007
  4. latin_sky

latin_sky Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn đã có những góp ý rất chân thành cho CLB, về vấn đề đông thì không đến như bạn nói bởi CLB chỉ có hơn 40 người trong lớp học thôi, và cũng bởi lớp đông nên thay vì 1 người dạy thì sẽ có 2 người dạy cùng nhau, mới lại do thầy Long chưa biết cách điều chỉnh các lớp đông học viên nên nhìn cứ ngùn ngụt người, buổi sau tôi sẽ là người đứng dạy chính đơn giản tôi có cách dạy riêng của tôi phù hợp với lớp đông. Về số lượng học viên trong 1 lớp thì tôi hạn chế lớp cổ điển Châu Âu chỉ tối đa là 30 người, lớp latin là 40 và lớp Salsa là 60, tuy nhiên do tình hình thực tế là do nhiều anh chị ở lớp trên về hỗ trợ cho lớp cơ bản cũng như số lượng thành viên sử dụng thẻ Vip tham dự nên số lượng học viên bị trội lên. Cá nhân tôi thấy rằng các lớp đông thường học bao giờ cũng hiệu quả hơn bởi giảng viên thấy phấn chấn và các bạn học viên có cơ hội được giao lưu nhiều hơn, tuy nhiên tôi thấy rằng bạn là người rất có thành tâm tập luỵen, vì vậy mời bạn chuyển sang học lớp chuyển titếp được không, lớp đó do thầy Thạch dạy và lớp khá vắng người, chỉ có chưa đến 20 người học thôi.
     Vậy nhé chúc bạn vui vẻ và xin cảm ơn bạn.
  5. uotmi1986

uotmi1986 Thành viên mới

Tài sao nĂn hòc ơ? càc lớp 'Ăng???
    1. Tha hĂ? là?m quen, giao lưu, kẮt bàn.
    2. Tinh thĂ?n cành tranh 'Ă?y lĂn cực 'Ặ (bàn sèf phàt huy hẮt sức mành cù?a mì?nh 'Ă? già?nh 'ơợc bàn nhà?y, chĂf nhà?y).
    3. Càc lớp 'Ăng vì? thĂ?y - cĂ nĂ?i tiẮng --> Cò chẮt lượng. Cứ thư? lướt qua mẮy 'ìa 'iĂ?m ìt - vf́ng mà? xem, ìt ngươ?i = dày chàn = hòc sinh khĂng lĂn chĂn 'ược.
    Chìu khò mẶt tì Ắy à.
    @@@ Và?o 'Ăy tranh thù? nhf́c anh hai cài vù thè? ưu 'àfi cho em nhì?.
  6. opera_it

opera_it Thành viên mới

Thưa bạn thĂn mến,
    T> ko mu'n tranh cĂi hay gĂ 'Ă tương tự, t> cũng tự nhận thấy mĂnh lĂ người khĂ lĂ ch ko cĂ Ă cứng nhắc nhưng nhiều bạn coi trọng mục 'Ăch nĂy hơn lĂ nĂng cao trĂnh 'T, 'ến l>p cảm thấy nhTn nhạo
    2. Tinh thần cạnh tranh lĂn cao --> ĐĂng, nhưng chĂng ta sẽ thiếu khĂng gian 'f cạnh tranh.
    3. Thầy cĂ n.i tiếng --> Đf 'ảm bảo n'i tiếng lĂu dĂi thĂ nĂn 'ảm bảo chất lượng cho học viĂn, 'ảm bảo s' lượng học viĂn 'f cĂ thf giĂp học viĂn tiếp thu t'i 'a
    Cu'i cĂng, l>p ĐĂ"NG người khĂc v>i l>p ĐỦ người bạn ạ.
    @anh Latin_Sky: anh cho em hỏi l>p chuyfn tiếp l

Được opera_it sửa chữa / chuyển vào 09:40 ngày 25/06/2007
  7. zea

zea Thành viên mới

Chính ra thế phù hợp private lesson nhất
  8. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

@opera: yên tâm sau mỗi buổi lại rơi rụng đi vài người, tua xong khoảng 3 điệu là vắng vẻ ngay thôi. Cái này lớp nào chả thế Trừ Salsa ra, lúc nào cũng chỉ có thày mong học sinh chứ chả lo đông đâu
    Thực ra trên thực tế thì trong khoảng 2 khoá cơ bản đầu tiên chả tiếp thu được mấy đâu, học xoá mù và lấy tư tưởng, tinh thần tư tưởng là chính để mà xem có thực sự đủ thích nó để học tiếp không thôi . Nếu đã xác định được là muốn học nghiêm túc từ bây giờ thì không lo thiếu thời gian, đằng nào cũng phải tua đi tua lại mấy lớp cơ bản, chuyển tiếp mòn giày ra mới thành tài được
    Nghe giang hồ đồn anh LS đã experience qua mười mấy lớp cơ bản mới đủ tự tin để cầm tay bạn gái , đóng góp một số tiền kỷ lục ở khắp nơi để có ngày hôm nay đứng lớp quát tháo học sinh đấy . Kể cả tiếp thu có nhanh đến mấy thì mới học 1 lớp cơ bản cũng chưa cần ăn thua quá đâu, take it easy đi
  9. opera_it

opera_it Thành viên mới

Đồng ý với bạn Hải
  10. bullfrog

bullfrog Thành viên rất tích cực

Hì, lại xoay ra chuyện con gà có trước hay quả trứng có trước. Cứ 1 lớp 60 người -> ko học nổi -> chán nản thì làm gì mà chẳng rơi rụng nhiều. Cứ thử 1 lớp đúng 30 người ngay từ đầu xem, cái số lượng chán nản, rơi rụng nếu có cũng sẽ ít hơn rất rất nhiều đấy! Cái sự rơi rụng nhiều là lý do bào chữa cho các lớp đông ư, hay nó chính là hậu quả?
    Hiện tại thì lớp nọ đã có 01 người rơi rụng cụ thể - bạn Opera - và rơi rụng do hậu quả của việc lớp đông người.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa