1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Off chào mừng M2M nào ^0^ Thông tin chi tiết trang 22 ^^

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi Feenux, 18/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PhuongPotter

PhuongPotter Thành viên mới

@bro Fee: Hê, ko bro ạ b-) Em làm gì có thời gian b-)
    Tường thuật gặp mặt offline của Trai Tim Viet Nam Online Linkin Park Fanclub và rock show ?oPiero Pule?T in Viet Nam? (Cầu Vồng Ý) tại triển lãm Giảng Võ
    Phuong Potter
    2h40, chị Maica_H (chị Hằng) - 1 member trên TTVNOL qua đón tớ để phóng lên Nhà Hát Lớn tập trung cùng mọi người. Khi tớ đến, mới có anh the blue và bạn của anh ấy là anh Tetsuya (anh Tiến) ngồi đợi. Chị linkinhot cũng đã đến, nhưng đang cùng anh Feenux (anh Kiên) đi check quán karaoke ở Cảm Hội. Tớ cùng ngồi đợi và nói chuyện lung tung với các anh chị, chỉ khoảng 5-10 phút sau đã thấy 2 anh chị kia đến, vác theo 1 bịch kem đậu xanh mua ở Tràng Tiền. Anh Fee ưu ái ném cho tớ cái wristband Linkin Park Underground (hình logo LPU), ko ngần ngại tớ đeo luôn vào tay ^^. Cả nhà cùng ngồi đợi thành viên cuối cùng - anh Alfa-Romeo. Nhưng vì thành viên này lâu la lề mề quá nên mọi người sốt ruột đã cùng rồng rắn kéo nhau đi.
    Trong phòng karaoke chỉ có 6 người, với mấy cái đĩa Linkin Park từ Hybird Theory, Meteora cho tới Minutes To Midnight (1 bọc to đùng á!) 2 album đầu, người này thay phiên người kia hát hò cùng nhau. Chị Maica đem đến 1 bịch xoài, gồm những miếng khá ngọt và những miếng... chua đến rùng mình 8-x Chị ấy còn mang thịt bò khô và mấy quả quất đến, chị Hot với tớ thay nhau lấy con dao rọc giấy của anh Fee ra đâm chém bọn nó ko thương tiếc...
    [​IMG] [​IMG]
    Tới album mới nhất, Minutes To Midnight, anh Fee phát cho mỗi người 1 tờ lyrics của tất cả các tracks trong đó, mỗi người 1 Audio CD Minutes To Midnight (ôi bro Fee >:D<), chị Maica, tớ và anh Fee hát rất kịch liệt >:) Anh Tetsuya bạn của anh Blue thì tới triển lãm Giảng Võ trước để đón bạn. Hết album, anh Fee đưa cho ng ta cái đĩa VCD gồm các video clips và 1 số clips trong các live shows của Linkin Park để bật lên mọi người cùng xem. Xem được một số bài trong Meteora, có cả Hybird Theory nữa thì sửa soạn để đến triển lãm Giảng Võ kịp giờ đón bạn tớ - anh ? The Undertaker ? (anh Dũng) nhưng tới khi đến nơi thì đã là 6h25, trong khi tớ hẹn anh ấy là 6h. Loanh quanh tìm một lúc lâu, rồi cuối cùng quyết định là đành bỏ mặc, anh Fee và chị Maica đi mua pizza với trà sữa trân châu để mọi người cùng ăn lấy sức gào thét và nhảy nhót! Vậy là lúc đó chỉ còn có tớ, chị Hot và anh Blue. Rồi người đông dần, đông dần... với những cái áo đen (xuất xứ 100% là áo Thái hoặc áo Sing, tớ đoán thế, hì hì), Kurt Cobain, Slipknot, Slayer, Nightwish, Nirvana, The Beatles, Pantera, Opeth, Evanescence, Korn,........... nhiều lắm, và Metallica thì chiếm đa số nhé! Nhưng ko ngờ là có cả Avril Lavigne =))
    Đứng thủng thỉnh bên ngoài, nhìn sang đg` là khách sạn Giảng Võ. Ơ... rồi... ko hiểu sao quay đi quay lại thấy 1 đống anh em mặc áo phông rock đen xì chui ra từ... hướng ấy :-"
    Tớ nói với mọi người là bạn tớ có đặc điểm nhận dạng là đeo kính vuông, tóc vuốt keo, và... mặt nhiều mụn, hehehe, nhưng rốt cuộc là tớ nhầm tới 4,5 người có cùng chung mấy đặc điểm đấy (ôi trời). Vậy là bỏ cuộc rồi... :) (Trong lòng rủa thầm: "Sao anh ngu thế hả anh???")
    Rồi anh Fee và chị Maica về, mang theo 2 cái pizza (bò + hải sản) và.. rất nhiều trà sữa (mọi ng bảo đợi cả pizza lẫn trà sữa đều lâu), tất cả đều ngồi ngấu nghiến nhai nhai và hút hút, chỉ trừ có anh Blue - vì anh ấy đang bận nói chuyện với 1 số LP fans quen biết qua blogs.
    [​IMG] [​IMG]
  2. PhuongPotter

Khoảng 8h kém, mọi người thấy đã ko còn vương vấn gì khoảng trống ngoài cánh cổng, nên chia vé cho nhau rồi đi vào, tâm trạng hồi hộp và kích động. Ở bên trong đã khá đông, nhưng chỉ bằng khoảng 1/4 lúc sau! Tớ đứng chụp ảnh và nói chuyện với các anh chị ấy (lúc đó đã là khoảng >10 người rồi đấy!), đầu tóc vẫn còn buộc lên GỌN GÀNG lắm! Và rồi... "Gà! Bộp!" (ơ... hoặc có thể là "Bộp! Gà!" cũng được!) - tớ bị 1 phát vỗ đau điếng vào đầu, lại thêm 1 người quen nữa - anh này là Super Frog - anh Duy Anh - và là... chủ của tớ T_T (Ếch mà nuôi Gà ah) Gặp được anh ấy, tớ vui lắm, vui kinh khủng luôn. Hôm ấy anh Frog mặc áo The Beatles, cái áo mang nhiều kỉ niệm của anh :P Thế là anh Frog kéo luôn tớ ra chỗ hội của anh ấy, ko đông, chỉ có 3,4 người cùng band. Anh Hoàng Dũng - drummer, còn lại thì tớ chịu. Làm mấy trò khởi động cho thêm phần khí thế - hết anh Frog lại đến anh Fee cõng tớ trên cổ :)) Tình hình này là mình VIP quá rồi ;) Làm trẻ em sướng thật... hehe... :-"
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    Sân được chia làm 1 số khu vực, rào sắt và các đội bảo vệ, vũ trang ko đc đầy đủ lắm... Đúng 8h5'', khi nhạc được phát ra từ các speakers 2 bên sân khấu, dường như dòng nhạc - tuy ko phải live - đã góp phần kích thích các rock fans - hay rockers - thêm phần kích động. Anh Frog kéo tớ cùng với anh H.Dũng chạy theo, lật đổ rào, và lọt vào khu vực B phía trên! Nhưng nhanh chóng, có thể do vẫn chưa đủ hăng, nên khán giả đã bị mấy ông bảo vệ dựng lại rào. Theo như lời mọi người kể - còn có nhiều chuyện nữa, như chích điện vào hàng rào (chắc chỉ tê tê thôi), rồi bảo vệ bị ném kẹo cao su lên mũ, lên người... Tớ đứng quanh quanh đó cùng anh Frog và anh H.Dũng. 8h15 (tớ hỏi giờ anh H.Dũng mà), hình như vẫn chưa có đủ lửa, nên các khán giả vẫn mắc kẹt ở khu vực C phía bên dưới chưa lọt vào bên trong được. Tớ quay lại... Ơ kìa, LPFC nhà mình :)) Nhờ có chị Thu Phương đội cái mũ LP của anh Fee nên tớ mới nhận ra được. Tớ chạy ra và vẫy vẫy tay, gọi mọi người vào. Tớ còn nhìn thấy cả Lee Vicky - gọi là anh nhưng thực ra bạn ấy là con gái và bằng tuổi tớ, học cùng trường - tớ định gọi lại, nhưng anh Frog đã chạy ra kéo tớ vào "Cẩn thận ko bị ăn gậy đấy Gà ạ". Nhưng hình như - do tớ có cảm giác thế thôi nhé - vì có tớ đã ra tay vẫy gọi nên các khán giả bắt đầu xô đẩy nhau để... đẩy hàng rào gồm sắt và người xuống. Đến 8h25, mọi cản trở phía dưới bên trái sân khấu - khu vực A hay B nhỉ? - đã đổ xuống. người trào vào như thác lũ. Đội bảo vệ có phần hơi tức giận và có vẻ lúng túng, cố gắng ngăn người lại - thường là các chị con gái yếu ớt - và dựng lại rào sắt lên. Nhưng họ đã mở ra một số đường nhỏ để cho khoảng chừng 2 người chui lọt (an toàn). Tất cả khán giả giật mình hướng hàng nghìn đôi mắt lên phía sân khấu mỗi khi một tiếng nhạc live nào đó vang lên - tớ nghĩ, chắc là rockband đầu tiên đang cùng chuẩn bị instruments để ra sân khấu biểu diễn đây ^^ Rồi...
    8h35. Những nốt nhạc nối tiếp nhau vang lên, tiếng trống và guitar điện. (Tớ có... chiều cao khiêm tốn, nhưng nếu tớ có thể nhìn lên phía trên sân khấu, chắc tớ cũng ko phân biệt nổi cái gì với cái gì, vì tớ là newbie, có hỏi tớ về instruments, nhất là rock, tớ cũng xin chịu) Những nam khán giả bắt đầu cất tiếng gào thét chào mừng ban nhạc Microwave - tất cả nhảy dựng lên, những cánh tay trần - hoặc đeo phụ kiện như tớ chẳng hạn - giơ lên trời, Microwave mở màn chương trình bằng một số bài hát tiêu biểu. Tớ nghe rock Việt rất ít - đúng hơn là cực kì ít, những bài rock Việt tớ đã nghe phần lớn là của The Wall - thú thực, tớ chỉ mới nghe 2 lần bài Tìm Lại của Microwave - nghe MC giới thiệu là 1 band chơi nu-metal, nhưng tớ lại ko thấy rap đâu, lẩm bẩm 1 mình hình như bọn này ko biết Nu là gì, đến khi đọc blog anh F**ker mới biết ra là phần rap biến mất vì... lý do kĩ thuật. Đứng quanh đấy, lúc mà vẫn còn im ắng và yên bình, có 1 gã dở hơi đứng quanh chỗ tớ phát biểu 1 câu xanh rờn: "Chán, ko khí chỗ này loãng thế nhỉ" trong khi hắn thì đứng tay đút túi quần, mắt nhìn trân trân lên sân khấu. Là newbie thật, nhưng thiết nghĩ, trong 1 rock show, các rockers biểu diễn trên sân khấu, mong muốn nhất là đc khán giả đón nhận bằng cách biểu lộ sự phấn khích của mình cơ mà :| Trong khoảng 3000 khán giả có mặt hôm đó (nah, hơi ít nhỉ :( ), chẳng lẽ có tới tận 2999 người (trừ tớ ra) nghe nhạc theo kiểu "phân tích và bình luận"? Chẳng lẽ cứ mỗi khi có 1 tràng âm thanh nào đấy nổi lên theo nhịp điệu, thì người ta lại phải lắng tai nghe xem nó là tiếng đàn hay trống ah? Vớ vỉn.
    Lần đầu tiên đi xem 1 live rock show, nên tớ rất phấn khích, phấn khích vô cùng. Tớ cũng gào thét, cũng nhảy nhót, tóc vẫn buộc túm ra đằng sau. Lúc đó giọng tớ tuy đã hát hò chán chê cùng với LPFC trong quán karaoke - nhưng vẫn khá trong. Rồi tới 2 bands còn lại là Unlimited rồi tới Thủy Triều Đỏ. Khi Unlimited đang biểu diễn Nối Vòng Tay Lớn - anh Frog - trước đó đã rất máu me nhảy nhót và quay cuồng, kéo tớ vào... vòng tay lớn cùng với anh Quang Anh và anh H.Dũng cùng 1 anh nào đó trong band - đoán thế :P Tóc tháo bung hết ra, tóc tớ dài quá thắt lưng, rũ rượi quay cuồng như con thần kinh (lúc đấy thần kinh thật rồi...) Có 1 anh, áo sơ mi xanh cho vào trong quần (sơ vin ấy :D) vỗ vai tớ và lảm nhảm gì đó... Hình như là "Con gái ở lứa tuổi em luôn mang 1 vẻ đẹp mà anh rất thích" (và hắn ta có vẻ hơi shocked khi biết tớ học lớp 7 (:| Predictable :-j) rồi thì "Em ko cần phải làm như thế đâu", "Nghe nhạc là từ trong tấm lòng mình", ack ack - như tớ đã nói ở trên, nếu rockers biểu diễn trc 1 đống khán giả đứng im như trời trồng, liệu họ còn có hứng thú mà chơi nữa hay ko? Hắn ta nói hắn ta học Kiến trúc. Kệ béng. Hắn ta đi cùng 1 tên nữa, tóc dài ngang vai và mặc sơ mi đen, nhìn như anh vocal trong Thủy Triều Đỏ, và cái anh vocal trong Thủy Triều Đỏ thì giống Takumi - tay chơi bass trong series M-A Nhật Bản mang tên Nana. Ko thích bị soi nên tớ đã tự rút lui. Kệ. Sau đấy thì nhân vật mà từ giờ phút đầu cho tới lúc đó tớ mong đợi nhất (vì chỉ biết mỗi thế) là anh Trần Lập bước ra, mở đầu với bài Con Số 0. Nhưng rồi band nhạc của Piero Pelu xuất hiện. Omg... Piero sở hữu 1 chất giọng khỏe kinh khủng, hát liền tù tì cả 1 đống bài, ko chút nghỉ ngơi mà bài nào cũng chắc khủng khiếp (ko còn từ nào để miêu tả). Cách biểu diễn của bọn nó rất mang nét Ý, nghe phóng khoáng cực, ko biết tại sao :P Cái ông chơi bass còn đội 1 cái mũ cối trong 1 bài gì đấy cơ (èo, tiếng Ý T_T), nhìn hay lắm :)) Một lúc sau thì 2 tay bắt đầu mỏi nhừ, cổ hơi ê ẩm nhưng vẫn máu lắm :P Bên cạnh tớ lúc đấy có các chị Hot, chị Maica, chị Thu Phương... Chị Maica siêu vật, từ bên trong đám đông vẫn chen ra ngoài mua mấy chai Lavie mang vào đc >:) Có thêm tí chất lỏng, cả lũ chia nhau dốc vào mồm, tớ uống đã khát rồi thì lôi ra rót lên đầu ^^ Rót lên đầu mình chưa đủ, giả vờ ôm ấp chị Hot rồi từ đằng sau... 1 dòng mát lạnh từ trên đầu chảy xuống... Sướng run người :)) Nạn nhân tiếp theo là chị Maica, mặc dù đã chứng kiến vụ việc trc nhưng vẫn bị dính chưởng :)) Đến lúc tớ kêu mỏi nhừ tay rồi, thì chị Hot, chị Maica và chị Thu Phương ra tay đấm bóp cho mình :P Các chị xuýt xoa: "Khổ thân con bé, nhìn nó nóng chưa kìa". Ôi, mình là VIP ^^ Xong rồi còn có đoạn, tớ ngồi lên cổ anh Frog, gào thét rũ rượi, văng nước ra xung quanh rồi ném mấy cái chai rỗng ra... ko xa lắm (đã bảo rồi, mỏi tay ><) Đội bảo vệ mở rào cho khán giả tràn sang khu vực A - dành cho VIP nhé. Sướng rùng mình. Trong khi band của Piero Pelu đang chơi rất hăng thì trời bắt đầu mưa. Đèn pha màu xanh lam lạnh chiếu thẳng lên trời, mưa như những ngôi sao lấp lánh rơi xuống. Các rockers chỉ cho nhau xem khung cảnh huy hoàng ấy, họ ngước nhìn lên trời, giơ cánh tay lên hứng lấy những giọt mát lạnh như cố hạ bớt nhiệt độ xuống cho đỡ bỏng ^^
    Chốt lại chương trình là ca khúc Knockin'' On Heaven Door do Trần Lập biểu diễn cùng band của Piero Pelu. Thành công rực rỡ. Gào thét đến lạc giọng. Vừa muốn cười, vừa muốn khóc vì vui quá :D Anh Frog gào lên: "Anh ơi cho em xin con đànnnnn"
    Mẹ tớ gọi điện cho anh Frog, nói gì đó và "Cô lo lắm". Hehehe ^^
    Đây là phần trích đoạn tường thuật của anh F***ker:
    " Mở đầu là Microwave với 4 ca khúc quen thuộc trong album "Lối Thoát": Uớc Mơ,Bão đêm,Chiến tranh,Tìm lại.ban nhạc gây thất vọng nhất đêm hum wa.Chất lượng âm thanh wá tồi.Phần Rap ko nghe thấy gì.
    Tiếp đến là Unlimited cũng với 4 ca khúc:Mộ gió,2 ca khúc sau đêk bít tên,cuối cùng là Nối vòng tay lớn.khá hơn 1 chút nhưng chỉ thực sự làm bủng nổ sân khấu với bài Nối vong tay lớn.
    Thuỷ triều đỏ chơi 4 bài:Nắng mới,Chuyện tình chiếc dây đàn,bài thứ 3 hok bít tên,chốt hạ bằng lời ru người mẹ + 3 bài cùng anh Lập underwear:Con số 0,Niềm tin cho cát bụi,Vô hình.Có mỗi bài đầu là chuẩn về âm thanh.mấy bài sau lúc thig toàn bộ âm thanh đều bị vặn nhỏ suống lúc thì vocal mất tiếng
    Và cuối cùng là sự xuất hiện của ban nhạc của Pelu, nhân vật chính của chương trình.liền 1 mạch ko nghỉ với hơn chục ca khúc "biết chết liền"(quá khoẻ).Có 1 sự thực đáng bùn là nhân vật chính xuất hiện thì khán giả lại bỏ về .chỉ còn lại những fan đúng nghĩa.Chất lượng âm thanh và kỹ thuật của Pelu với ban nhạc quá "pro".ban nhạc của Perlu hình như đã bê nguyên kíp chiến đấu của mình lên oánh âm thanh nghe khác hẳn với 3 band Việt Nam.Pelu đã chơi được khoảng 7 bài thì trời bắt đầu mưa to.Lúc đấy mới bắt đầu vui anh iem cuồng nhiết hơn nhảy vòng tiện chân đá lun rép đi(em cũng định đá nhưng tiếc đôi tông Teva lại thôi).anh iem đã sang hẳn khu vực VIP sát sân khấu.Iem nói dêk phải mê tín chứ đứng khu VIP thik hơn hẳn đứng ở khu 50k.Cuối cùng Trần Lập cùng Pelu và ban nhạc đã cover lại ca khúc "Knockin'' on the heaven door" của Bob Dylan khep lại đêm diễn thành công(của Perlu và ban nhạc thôi) "
    Còn đây là nhận xét của anh Gạch:
    "SHow 12 : đau hết cả cổ vài vai đền giờ vẫn chưa hết , show này công nhận đông vui và hay NHƯNG vâng vẫn có nhưng ,chả hiểu sao , lúc đầu MW hát bài 1 âm thanh kô vấn đề rì , từ bài sau cho đến hết " rock việt " âm thanh bị cho nhỏ lại , ức chế quá , làm nghe ko sướng , đến khi band Y chơi thì âm thanh bật rõ to , tiếng bass nghe rõ mồn một thật là bất công +_+ dân việt nam này bao giờ cũng thích " thiên vị đồ ngoại " , suốt ngày tỏ ra thua kém nước ngoài vậy mà cũng đòi đú WTO mk . Vui nhất là lúc đầu sơ, 8g30 vẫn chưa bắt đầu , những fan 50k thi nhau fa'' rào vượt snag bên 100k =)) vui vãi quả là 1 show đáng nhớ , mà show nào cũng có bạn ra làm quen + hỏi mua đồ của minh , show này lại có hản 1 fan " tây" ra xin chụp ảnh mình mới kinh chứ =)) vớ vẩn mai lại được lên CNN hay BBC ấy nhỉ =))"
  3. PhuongPotter

Kết thúc. Lúc đấy quanh tớ chỉ còn anh Frog và chị Thu Phương, mọi người đã ngồi đợi ở chỗ mấy cái cột cờ ngoài sân - theo như tớ nghe đc lúc chị Maica hét vào tai tớ. Khi ra ngoài, cùng chụp ảnh kỉ niệm, tớ làm mấy kiểu nằm như Amy Lee trong Evanescence (hì hì), lại trèo tót lên cổ anh Frog hò hét như đúng rồi... :) Nhưng chưa kịp chụp đã, thì 1 anh bảo vệ đã chạy ra đuổi thẳng cổ cả bọn về >:) Lúc đấy là khoảng 11h10.
    Anh Fee chỉ kịp chia chác mấy cái CDs và tờ lyrics cho tớ, chị Maica và anh Blue. Chẳng hiểu chị Hot đã chạy đi đâu mất :) Rồi chị Maica đưa tớ về, có cả anh Fee hộ tống đến tận cổng nữa cơ, sướng cực >:D< Thấy yêu mọi ng quá đi mất :P Trên đường hát hò Given Up của Linkin Park để... "Xem em đã mất giọng chưa" và kết quả là "Chưa hề!" Ôi... ^^
    Lúc tớ lết được vào nhà là khoảng 12h. Vào tiếp kiến mama trong bộ dạng: Đầu tóc rũ rượi bẩn thỉu ướt át (nhưng ko hiểu sao vẫn khá mượt, thế mới lạ :> Xời), kính thì... mất 1 mắt :)) Ôi pó tay... Hơi đau họng, cứ tưởng đến đêm là mất giọng, nhưng kết quả là hôm sau cổ họng tớ hoàn toàn bình thg`, chỉ có điều cánh tay và cổ vẫn đau ê ẩm cho tới tận bây h... :P
    Đây là phần tường thuật của anh Fee:
    http://blog.360.yahoo.com/blog-vlNXqBA0dqUvHKFIme2EVOKVdTyGJw6gre3Aqg--?rfs=msgr&rfp=event%3DExtVitalityClick%26dest%3D3%26intl%3Dus%26ver%3d8.1.0.249%26os%3Dwin&intl=us&os=win&ver=8.1.0.249
    Đây là phần tường thuật của DuongLinh trên HEHEMETAL:
    http://hehemetal.com/news/article/365/
  4. theredsoldier

theredsoldier Thành viên mới

Phương xem lại cái link trên hehe của anh Dương Linh đi, die rồi
  5. PhuongPotter

Vẫn ngon cơ mà nhỉ... :-?
  6. Maica_H

Maica_H Thành viên mới

PP làm ở Ban thời sự VTV8
    Tường thuật dài vật vã ....