1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

OFF LINE Bắc ninh, nhiều chương trình hấp dẫn...he he, đăng kí nèo...

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi congiomuaha96, 16/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muathulabay31

muathulabay31 Thành viên mới

em chỉ có 1 cái máy quèn nhưng mà mún đi quá thì có join đc k ạ, nếu đc bác cho em đăng kí 1 chân ạ
  2. congiomuaha96

congiomuaha96 Thành viên mới

He he, thoải mái đê em,
  3. vincent_tan

vincent_tan Thành viên rất tích cực

4/5 e vẫn còn ở trên Hà Giang
  4. imokmen

imokmen Thành viên mới

thế thì cho tui mượn máy đê..tìm mãi chưa mua đc máy..anh HẢI VINA đang khuyên cứ từ từ đây vật tung người rồi...híc híc..máy ơi..là máy..hay mang điện thoại đi chụp vậy..ực ực..
    Được imokmen sửa chữa / chuyển vào 01:43 ngày 26/04/2008
  5. Japanhair

Japanhair Thành viên mới

em thích chụp ảnh, nhưng chỉ có máy ảnh kĩ thuật số thôi.mà xe máy e lại đang bị bố e mượn dài kì,Nhưng nghe vụ này hay quá, em xin 1 chân tham gia được không ạ :D
  6. muathu

muathu Thành viên mới

bác Gió vào chốt hạ lộ trình cho anh em với! nếu là đi theo hướng Thổ Hà thì e cũng xin đăng ký ạ. giờ giấc địa điểm có chi thay đổi k ạ
  7. congiomuaha96

congiomuaha96 Thành viên mới

Chốt hạ:
    Thời gian: 8h sáng ngày 4 - 5 - 2008 tập trung ở 17 Triệu Việt Vương
    Đi Thổ Hà, Làng vân, làng quả cảm, làng phù lãng. Các bạn cho ý kiến thêm về các địa danh dọc trên đường đi tới các làng này.
    Chủ đề: Chụp đời thường
    Đến Thổ hà, chũng ta sẽ chia làm 2 nhóm: 1 nhóm congiomaha96 làm trưởng nhóm, 1 nhóm do Cô sin làm trưởng nhóm. Khi vào mỗi làng, chúng ta sẽ chia địa danh, khi đi hết làng lại tập trung lại cả 2 nhóm, cũng ăn trưa... Sau khi chụp ảnh về, chúng ta sẽ p ảnh trên topic này, mỗi trưởng nhóm sẽ lựa chọn 5 ảnh đẹp nhất của nhón mình, 2 nhóm sẽ thi với nhau, ảnh của tác giải nào đẹp nhất sẽ được phần thưởng là thẻ 1g. (thời gian từ ngày 5 - 5 cho đến ngày 12 - 5 )
    Tiêu chí chấm ảnh (dự kiến): ánh sáng, bố cục, cảm xúc.
    Ban giám khảo dự kiến: Mod, piero, aikolai, haivinataba.
    Đề nghị các bạn cho ý kiến,
    Qũy hiện nay còn 1.035.000đ
    Giải bàn tay vàng trao sau (yêu cầu thành viên cô sin làm sơ yếu lí lịch về ban tổ chức trước ngày 10 - 4 - 2008 nếu thành viên ko chấp hành, ban tổ chức sẽ trao giải cho người tiếp theo )
    Tiền off đợt Bắc Ninh: 50k
  8. Interceptor

Interceptor Thành viên rất tích cực

Tuyệt! Chương trình Bắc Ninh hay quá! Chị Hòa cho bọn em biết thêm xem còn phải chuẩn bị gì nữa không ạ? Ví dụ chị cho biết quãng đường đi khoảng bao xa, địa hình địa thế, đường xá thế nào ạ? Có phải trèo đèo lội suối gì không để bọn em còn biết đường chuẩn bị xăng, ủng, lương thực thực phẩm, chăn chiếu, mũ nón ạ!
  9. bietlamsaoday

bietlamsaoday Thành viên mới

Bác khỏi lo vụ đường xá. Chỉ cần xe máy, đầy xăng, đồ ăn tự túc, nhớ mang nước uống (em sợ Tả lăm), điện thoại sạc pin, tiền đi đường, sự nhiệt tình. Chấm hết bác ạ!
  10. bietlamsaoday

bietlamsaoday Thành viên mới

Chắc cũng có nhiều người qua Bắc Ninh và qua Thổ Hà rồi, nhưng em cũng xin đóng góp một số ý kiến cho chuyến đi hôm tới thêm toàn vẹn . Bác nào đi rồi và có ý kiến hay hơn thì góp ý cùng em cho chị Gió nắm thêm thông tin.
    1- Đi Bắc Ninh (và qua Thổ Hà) em biết có 2 con đường. Một là thẳng cầu chui đi đường đằng Yên Viên qua thị xã Bắc Ninh, rồi vòng qua thành cổ ,.., đi đò máy sang Thổ Hà và Vân. Nhưng em thấy đi đường đằng Yên Viên tuy nhanh nhưng bụi bẩn kinh khủng và đông người không sướng. Em xin góp ý đi qua cầu chui, rẽ phải đi đường 5, rồi rẽ trái đi đường về Lạng Sơn (em quên tên), vì đi đường đó tuy hơi xa một chút nhưng 2 bên đồng ruộng mênh mông. Sướng!. đi tới cầu vượt vào thị xã Bắc Ninh thì rẽ trái, sau đó tiếp tục con đường sang Thổ Hà. Khi về ta có thể đi con đường ngắn kia về cho nhanh.
    2- Thổ Hà cũng như nhiều làng khác cũng khá yên tĩnh, (nhiều chó và chất thải chó). Nên chúng ta đi đông vậy cần giữ vệ sinh môi trường, tránh gây ồn ào, gây chú ý của dân làng. Có một luật bất thành văn là với người độ tuổi tầm 50 trở lên chúng ta nên gọi bằng "Ông" hay " Bà". Lý do vì ở làng độ tuổi này họ lên ông bà hết rồi. Đó cũng là 1 kế dân vận ạ! Khi tập trung nên ở cuối làng (chỗ cây gạo cổ, sau chùa), nơi đó thoáng, rộng và trao đổi la hét được hề hề hề
    3-Đình Thổ Hà đang được trùng tu, các bác không nên "sờ vào hiện vật".
    4-Đi cẩn thận kẻo dính chất thải của chó.
    5-Thổ Hà ko có hàng quán gì nhiều, và đồ ăn ko vệ sinh nên chúng ta tự túc theo khẩu vị..
    6- Qua Vân nhớ mua rượu.
    7- Nếu đi Thổ Hà và Vân rồi ăn trưa thì qua Phù Lãng sẽ muộn(tầm 14h pm), khi đó ánh sáng là 1 vấn đề. Các bác nghiên cứu nhé
    Trên đây là những ý kiến của em về Thổ Hà, các bác bổ khuyết giúp. Đồng thời góp ý thêm về Vân, Quả Cảm, Phù Lãng..?
    Được bietlamsaoday sửa chữa / chuyển vào 22:36 ngày 27/04/2008
    Được bietlamsaoday sửa chữa / chuyển vào 23:05 ngày 27/04/2008