1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

~~~ Offline 27-2-2005 - Super Pizza Event ~~~

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi aladdinhn, 28/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

Xin giới thiệu với các quí vị đây là chùm ảnh về buổi tối Pizza ngay hnay của Box Ẩm thực :-))

Rất hoành tráng,vui vẻ và ngon miệng !!! Đấy là những từ để nói về buổi tối này :))

Các Member trong buổi tối nay xin vào đây để bình loạn ạ ^^

2. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

Tiện thể post nốt cái bánh ngọt fáp đang ăn, ngon lắm cơ ý :))
    Mà tất cả các hình trên đều bị resize tối đa nên việc chất lượng giảm là ko tránh khỏi, chứ ảnh gốc mịn màng lém ^^
  3. DJXO9116

DJXO9116 Thành viên rất tích cực

Hôm nay ăn pizza ngon wá tiếc môfi tội la? ko có máy a?nh thôi phí thế chứ không thi? đaf có nhưfng giây phút đáng nhớ rô?i .ma? toa?n ca?nh hấp dâfn thôi, thế mới phí chứ
    Co?n mấy cái pic đó thi? chụp sau khi ăn pizza no vê? tất ca? kéo nhau vê? "hi? lai lạc" ngô?i học tập cách pha tra?
  4. ThanksForGiving

ThanksForGiving Thành viên quen thuộc

Nghĩ cũng buồn cười nhỉ, offline Pizza mà toàn ảnh ở quán trà . Buổi off sau nhất định là phải có ảnh.
    Bác Aladin hình như bên cạnh lúc nào cũng có đồ ăn hay sao ấy, thế mà bác chả béo tí nào. Em đang đói rã họng lên đây. Hix hix, lục tủ lạnh chả cò gì cả ....... nhìn cái bánh ngọt của bác em thèm wé.
  5. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

É , đấy là trông em ở ngoài vậy thôi chứ,... em cũng 70 Kg đấy ạ :)
    Lúc đầu đi ăn Pizza thì của đáng tội em ko có mang máy ảnh theo, lúc về fải đi lấy đấy thôi :(
    Thôi để tuần này lại tiếp túc ọp nai, các bác nhờ ^^
  6. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

Trước 19h.....
    Địa điểm dừng chân đầu tiên của lữ đoàn ?otử vì pizza? là số 9 Láng Hạ - cafe Nhân. Thành viên đến sớm nhất và đáng được tặng danh hiệu ?osao mai điểm hẹn? là Hoàng Tùng (giống hệt tên đồng chí đoạt giải sao mai 2003 nhể...), mặc dù ?onhà xa ngõ sâu thắp đèn dầu uống nước giếng? nhưng TFG(thanksForGiving) đã bắt cuốc taxi lên đúng giờ....vote cho chú 5* (sinh viên nghèo vượt khó như chú thì anh cũng muốn vượt he he he). Tiếp theo là cặp ?otổ lái tổ xa mẹ? với con kichbook màu đỏ, vâng đó là AnnyLinh ?" Mrjackal. Bằng cú dừng xe quay compa và tiếp đất bằng mông rất ngoạn mục của AnnyLinh....Mà lần sau đừng nhầm chuồng thế Linh nhé, tiếp đến là Solo ?" âm thầm và kín tiếng (chắc ông này từ ngọn cây xuống ), rồi đến tengimachaduoc, Oishi và XO. Và không thể ko nói đến sự xuất hiện của chủ trì kiêm chủ tri ?" Aladdinhn với màn trình diện ấn tượng ?" là ngồi nghe mọi người tổng sỉ vả chán chê ở bàn bên cạnh rồi thì mới đột ngột quay sang như 1vì sao hôm mọc giữa ban ngày, như một thiên tài bị vùi dập mới được khai quật ở mỏ than Hà Tu....và cầm theo tấm thẻ discount.
    Vâng...xin chào các bạn đã đến với hội pizza....xin cho 1tràng pháo tay rồi trả tiền nước mà đi mua pizza thôi..... đói lắm roài.
  7. tengimachaduoc

19h30 ....tại quán 123k1 GV
    1đoàn gồm người...xe....và 2hộp pizza ồ ạt kéo vào quán peper....và mượn chỗ ăn pizza (Vô duyên chưa từng thấy, mua pizza ở quán này mang sang quán pizza khác ăn). Câu chuyện thú vị bắt đầu từ đây.
    Mọi người lần lượt lên gác 2, yên vị vào chỗ, và chia phần pizza, thực ra nếu mà đều 8 phần mỗi cái thì chả có gì phải bàn cả. Nhưng trớ trêu là bánh được chia 10phần và thừa 2miếng mỗi cái (và đây là lý do tại sao có người được 3,5 miếng sau này hehehe).
    Người khai đũa đầu tiên- theo như thông tin chính xác thì cô ý đã ko được ăn pizza từ 6tháng nay roài (trời ơi thế thì chịu sao nổi???) ?" đó là Oishi ?" trong lúc mọi người đang cầu chúa và sắp xếp lại dao dĩa. Thì với nụ cười duyên, hàm răng trắng bóc, và cái miệng vừa ¼ cái pizza loại L (có lẽ bác aladdinhn lần sau phải mang thước đo bằng inch, chứ cm ko đủ đâu...em cá rằng cái vành miệng đó cũng phải 5inch đấy)...sau vụ khai bút.....quên khai ?orăng? của Oishi. Tất cả anh em lúc đó đều đồng thanh hô vang......sư....phụ...ụ....ụ.. ụ... ụ....
    Các cụ nói ?oNam thực như Hổ, Nữ thực như Voi? quả không sai với 2 girl hôm nay, và thật là thiệt thòi và tủi thân cho TFG phải ngồi cạnh và đối diện với 2sát thủ pizza như vậy, còn lại 5boy ngồi 1bàn kia để tương quan lực lượng. Và nhiều lần tengi đã phải động viên tinh thần cho TFG nhưng có lẽ đồng chí này thực sự bị sock dưới sức tàn phá khủng khiếp với 2bộ hàm cá mập mà theo như chứng kiến thì đến vỏ sò còn tan vụn cứ như là răng của annyLinh đượcđánh colgate ý (quảng cáo cho colgate thì phải). Mà này sao cái vỏ sò cuối cùng ko nhá nốt đi mà lại cho Solo thế mới sinh chuyện (chuyện gì sẽ kể phần sau).
    Anny Linh tuy tuổi trẻ (trẻ nhất) nhưng đáng để các bậc anh chị có mặt hôm nay gọi là ?oLiền chị?, với cái miệng xinh xắn (theo như XO thì nhà em này nuôi vẹt, chắc hôm sau vẹt chết là cái chắc....vì vẹt chả có lúc mà hót). Và quán triệt tinh thần....thấy pizza,spa là kẻ thù.....cần phải hạ gục nhanh tiêu diệt gọn....và hình như em ý ko kịp thở trong khi ăn, với khí thế bừng bừng ( lúc sau phải dùng cả âu đá để chườm mặt hạ nhiệt....cái này mọi người đều chứng kiến nhé không lại bảo tớ xuyên tạc). Và thế là ?otay làm hàm nhai?, tay gắp salat, hàm nhai pizza, và cứ thế đều như vắt chanh (mà vắt chanh có lúc còn phải nghỉ vì mỏi tay ý...chứ em này nhai thì đều hơn)...mà đặc biệt....em vẫn tham gia phát biểu đều....thế mới giỏi chứ.... đáng ra hôm nay có anh Thanh Tùng ở VTV3 là làm luôn phóng sự về ?onhững chuyện lạ Việt Nam? đấy.
    Khó có thể so sánh, đúng hơn là khó đếm được thành tích của AnnyLinh và Oishi hôm nay, vì có lẽ Tengi và Aladdinhn ngồi soi cũng ko thể đếm kịp. Chỉ nghe Oishi ?obáo cáo? thành tích là: ?o em mới chỉ ăn hết 3,5 miếng pizza, 1đĩa khoai tây và 1/3 đĩa spa chứ mấy mà ..... ặc ặc ặc....thế nên 5ông ở bàn kế bên chả biết đền vị của khoai tây chiên mặc dù có ngửi thấy mùi. Có lẽ AnnyLinh cũng phải ngang ngửa.... à ko...theo khách quan của tớ thì phải hơn. Vì AnnyLinh 1mình 1đĩa spagetty mà, còn đĩa của TFG thì chia 3 với Oishi và Mrjackal. Và lúc sau đến khi đi đổ xăng thì Oishi thú nhận 1câu: ?oem cảm thấy hết pizza rồi bác ạ, hay mình quay lại?.......Rầm 1cái..... cả Tengi và TFG tự dưng xoè trong khi đang đứng chờ XO đổ xăng. Cả chục năm cầm lái chả lần nào bị xoè lãng xẹt thế này. Tính ra hôm nay Tengi bị xoè 2lần....về ê hết cả mông.
    Một người cũng cần phải nhắc đến đó là Mrjackal, mọi người thường gọi anh ta với biệt danh ?" Coca 1lit (1hơi làm hết 1chai coca 1lit, hôm nào chú đi giật giải uống 1hơi hết 1lit bia tươi đi.... được 1000us đấy). Rất kiệm lời, kín tiếng và tập trung vào ?ochuyên môn?. Nào các bạn cùng đếm nào 1.....2.....3.....3,5 miếng pizza.....1/3 đĩa spa mà TFG san sẻ.....3 cốc coca.....kèm theo 1 đĩa salat, tuyết nhĩ, cải tím, cà chua....và cả tương ớt nữa. Phải nói là rất tập trung và bền bỉ từ đầu bữa đến cuối bữa (đồng chí này dừng dĩa cuối cùng).....sau một hồi chiến đấu với ½ sức lực (vì trước đó đã làm 1bát xôi gà, và 2/3 bát xôi của Annylinh, 1cốc trà đá)..... đồng chí ngẩng mặt thốt lên với người ngồi bên tay phải là Tengi 1câu: ?oem ăn thế mà vẫn gầy anh ạ?....vừa dứt lời thì oạch....oạch....oạch..... ông Tengi tự dưng ngã lăn ra đằng sau và lồm cồm bò dậy thều thào 1câu : ?ochú ăn ?oít? thế thì làm sao mà béo nổi?. XO may mà túm được TFG nên ko sao. còn Aladdin thì kịp dựa vào tường.
  8. tengimachaduoc

20h30.... đứng dậy và chương trình 2.
    Dưới đây chính là chùm ảnh các thành viên tham dự buổi off pizza trong phần uống trà tiếp theo. Có lẽ tớ sẽ không cần phải nói gì nhiều ngoài 3 chuyện nho nhỏ sau:
    - Cái vỏ sò: có lẽ không hiểu vì ?oquý? quá hay là ?omuốn triệt hạ? Solo trong bữa trà mà trước đó Oishi đã thay vì gắp cho Solo thịt con ngao thì cô nàng đã lẹ làng dùng lưỡi tách thịt còn lại gắp vỏ cho Solo, và thế là....phản ứng phụ đã xảy ra....14,58phút sau khi ngồi yên vị ở quán trà, thì Solo đã phải xin phép về nhà để.......giải quyết hậu quả. Vì thế mọi người sẽ ko được thấy mặt Solo trong số các ảnh dưới đây.
    - Cái Digital Camera: Một hồi năn nỉ gãy lưỡi, và phải chụp vài chục pô ảnh cho bà vợ với 2 thằng con nheo nhóc ở nhà, Aladdinhn mới có thể cầm được cái máy ảnh đến chụp cho mọi người, trước đó thì lên tầng 3 của quán trà, Aladdinhn còn tập thể dục với màn bê 1bộ ghế saloon hộ em phục vụ bàn (đáng để phong anh hùng lao động đấy). Và vì thế mọi người sẽ được xem phần ảnh và bình luận tiếp theo.
    - Cách pha trà: có lẽ sau buổi này thì annyLinh nên tráng ấm 3 lần, và học thêm cả cách đánh giầy nữa, đảm bảo hôm nào hết tiền pizza thì lên đó phụ 1hôm là được, khách ko cho biểu diễn pha trà thì xuống đánh giầy nhé.
    Most wanted: lần sau chú Hoàng Tùng ?"TFG nên đổi chỗ đi, bị dớp rồi đấy, chú thấy các đàn chị trong box amthuc thế nào? chả khác gì thành viên của tổ chức ankêđa hay taliban chứ hả??? hoặc là cầm cái menu mà che trước mặt cho đỡ ?ongán?. Anh thực sự ?oxin lỗi? vì đã ko sắp chỗ trước và cảnh báo cho chú về độ nguy hiểm, mà nếu anh được chọn chỗ đó thì anh cũng....nhường chú he he he... có ngày cẩn thận ngón tay chú để gần là mất đấy, ko được xếp vào dạng bảo hiểm tai nạn lao động trong khi ăn đâu.
    @annyLinh à, cái chai nước rửa chén ở peper về nhà còn xài được ko em? có lẽ nước rửa chén ở đó thay kem trị mụn và kem tẩy trắng da mặt được đấy em nhỉ, lại có mùi thơm nhẹ nhàng nữa hí hí hí.
    @ Danh hiệu sáng kiển trẻ dành cho AnnyLinh: với sáng kiến mua pizza ở All Fresso, và ăn ở 123k1 vì uống ở AllF đắt, và cũng phải nhắc đến ?oý tưởng? lần sau mua 5000vnd/1bình trà đá của bà hàng nước trước cửa AllF của Oishi (lần sau em ra mua nhé, vì cái ?oý tưởng? của em.)
    @Amore1982: Hôm qua LFC họp vui không? mà Liverpool hôm qua thua 2-3 đen nhỉ.
    @ 5in2005: ra hồ 7mẫu chăn vịt muộn vậy? làm anh em phải gửi lại pizza ở 123k1 GV, mai tiện qua đó lấy nhé
    @Linkinhot: Có lẽ phải nói từ ?ochia buồn? vì cái pizza L to quá chừng luôn em ạ, đảm bảo em nhìn xong không ngất trên cành quất mới gọi là lạ
    @Mọi người: hy vọng lần sau sẽ đông hơn và vui hơn và sẽ ?ochiến? suất D với cả cái sườn cừu nướng to đùng (ko hiểu cừu nuôi ở đâu mà to thế, có lẽ sườn voi cũng nên ý, hay chỉ DEMO AnnyLinh nhỉ???)
  9. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

Mọi người ơi em mới nghiên cứu cái thực đơn roài,, Nó có loại Pizza nhân tự chọn nhớ... có 1 tá các thứ nhưng chỉ được chọn 3 thoai.. Ác thế cơ chứ,,mà em thấy là tình hình em sẽ rủ rê 1 số mem nữa làn tới,, à mà TFG có ý kiến lần sau mọi nguời tụ tập sớm để đi xem phim nữa.. Hay nhờ,,
    hơ tình hình là cái Chỗ Pep trên Giảng Võ em bảo nước rửa tay nó thơm.. k như chỗ Lý Quốc Sư như nước rủa bát cơ mà,, tengi chẳng hiểu cái gì cả,, xuyên tạc nhầm rồi
    Được annylinh_tieuyeutinh sửa chữa / chuyển vào 12:24 ngày 28/02/2005
  10. blessthechild

blessthechild Thành viên rất tích cực

Hở, ọp gì thế??? chả thấy mem nào cũ cả, toàn thấy mem mới toanh thôi à ??? Nhưng nhìn thấy cũng