1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

OFFLINE: Box Âm Nhạc và Những Người Bạn lần thứ nhất 8h sáng Chủ nhật 8/8/2004 (Đã có ảnh về buổi of

Chủ đề trong 'Âm nhạc' bởi northernstar_2308, 20/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chiaki_ruanhoc

chiaki_ruanhoc Thành viên mới

VCD chắc phải chờ một thời gian nữa rồi vì không phụ thuộc vào chiaki mà phụ thuộc vào anh N_M_S. Bây giờ còn phải biên tập rồi chuyển từ băng sang đĩa VCD gốc, sau đó mới sao ra được. Khi nào có thông tin anh N_M_S nhắn chiaki sẽ thông báo lại, nhưng mọi người cứ đăng ký dần đi để biết số lượng còn làm.
    Cái comp của chiaki thì từ tối qua đến giờ chập cheng nặng rồi. Monitor lỗi tùm lum giờ không dám bật lên nữa. Chẳng biết bao giờ thì ông anh đến mang đi bảo hành hộ. Chán quá!

Được chiaki_ruanhoc sửa chữa / chuyển vào 12:08 ngày 11/08/2004
  2. Thuongnguyen

Thuongnguyen Thành viên quen thuộc

To Chiaki: Chị đăng ký một VCD em nhé
    PS: Ảnh đẹp quá, huhu...
  3. pipee

pipee Thành viên mới

Tui la thanh vien moi toanh(moi dang ky hom ni luon do)! Lan dau tien vo box am nhac choi ma da thich qua troi! da vay con nghe moi nguoi hop offline om cu toi nua nen cang manh dan hon de viet message nay "say hi" moi nguoi. Mong moi nguoi mo go^.ng vo`ng tay nha^n a''i don nhan them 1 thanh vien vo cung yeu nhac ni nha''!
  4. manhcuong

manhcuong Thành viên quen thuộc

Thay mặt cho các thành viên box Dancing, MC cảm ơn sự tiếp đón nồng nhiệt của các bạn box Âm nhạc (Nguyet_Ca, Chiaki_ruanhoc, xinhxinhnhacvien85, Northern_star....). Buổi giao lưu này thật tuyệt vời và chắc chắn sẽ để lại trong mỗi chúng ta những kỷ niệm khó quên. Mong là chúng ta sẽ còn có thêm những dịp gặp gỡ như thế này nữa để có thể tăng thêm sự hiểu biết lẫn nhau. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn.
    P/S: Các bạn có thể qua box Dancing để xem ảnh (trong máy của Thanh)
  5. PianoLove

PianoLove Thành viên mới

hic hic i''m an escaping girl !
    gặp mọi người rất vui ! hì hì hôm đó cười quá cỡ luôn ! Nhưng đến khi đến nhà anh Ted thì lại không đến được vì lý do gia đình ! Híc sáng hôm sau nhận được tin nhắn :Escaping girl từ chủ nhà , đúng là ngại quá !
    Yên tâm anh Ted ơi nhất đinh sẽ xó khi em ghé thăm gia trang của anh , hì hì hẹn mọi người lần off sau nhé ! Đến hẹn lại lên mà !
    Chúc vui !
  6. tinyman

tinyman Thành viên mới

Cảm ơn Chiaki, cảm ơn tất cả mọi người trong box Âm nhạc. Tôi thực sự xúc động khi nhận được ảnh. Chu đáo quá......
    Các bạn đã làm tôi mất đi cái cảm giác lạc loài của dân "ngoại box"..............
    Trong sâu thẳm tâm hồn của mỗi người- theo tôi nghĩ- đều có tình yêu đối với âm nhạc. Đối với tôi không có khái niệm nhạc vàng, nhạc đỏ. Có chăng chỉ là để phân biệt nơi phát xuất và thời điểm ra đời, chứ không thể phân biệt về mặt ý nghĩa. Vì mỗi bài hát, mỗi bản nhạc đều sẽ được cảm thụ vào một thời điểm nào đó của cuộc sống. Tôi vốn là người tỉnh lẻ, thủa hoc trò thì chỉ nghe cái thứ được goi j là "nhạc vàng" còn các đám cưới thì bật nhạc Modern Talking hoặc Boney M, và tất nhiên là không hiểu biết gì về âm nhạc cả. Và cho tận tới năm thứ 2 Đại học.....
    Lâu lắm rồi tôi chỉ có cắm đầu cắm cổ vào làm việc. Mặc dù rất tâm đắc với rất nhiều chủ dề trong box nhưng không có thời gian để viết bài. Tham dự buổi offline là do tò mò muốn biết mặt những người bạn đã nói hộ mình những suy nghĩ, những cảm nhận mà mình chua nói được, những người bạn đã cho mình biết những kiến thức mà khó có thể tự tìm. Và tôi đã được dự một buổi vui mà từ lâu lắm rồi tôi mới có.........
    Tranh thủ hỏi một tí nhé. Northenstar ơi, bạn có thể cho tôi biết về bài "Papa" trong chủ đề "Những bài hát nhạc ngoại lời Việt bất hủ" ko? Và thêm một tí nữa thôi, bạn có lời bài "Lý qua đèo"không?
    PianoLove, bao giờ bạn sang TQ đấy?
    Chiaki ơi, sao không tiếp tục chủ đề Âm nhạc dân tộc? Còn nhiều mảng lắm, như là hát chèo, quan họ, dân ca trung bộ, các điệu hò Nam bộ...... Còn trong chủ đề Nhạc Phú Quang, em có lời bài "Phía tối tâm hồn tôi" không? Nếu em có thì cho tôi xin nhé. Cảm ơn nhiều.
    Thiết Mộc Lan, tôi không nghĩ là bạn lại thuộc nhóm 7X đâu!
    Một lần nữa cảm ơn tất cả.................
  7. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Tối thứ 6 tuần này (13/08) box Dancing sẽ tổ chức offline tại sàn 65 Quán Sứ (bên cạnh quán Qualitead), trân trọng kính mời những người bạn box Âm Nhạc ghé thăm, nhạc nhảy ở đây cũng hay lắm đấy hì hì
  8. PoorBoy

PoorBoy Thành viên quen thuộc

Gì chứ offline.... Có mặt liền....
  9. chiaki_ruanhoc

chiaki_ruanhoc Thành viên mới

Bài Phía tối tâm hồn tôi là sáng tác của Phú Quang sao? Em chưa từng nghe nói đến bài hát đó. Khi em search thì thấy có một bài như thế không rõ tác giả do Ngọc Sơn trình bày, mà em không nghĩ Ngọc Sơn hát nhạc Phú Quang đâu (chưa hình dung ra Ngọc Sơn hát thì ra sao).
    Em vẫn tiếp tục chủ đề Nhạc dân tộc chứ. Topic Quan họ em lập rồi đó, cách đây chừng 2 tháng cơ. Còn lại thì thực sự vì tình trạng sức khỏe không tốt lắm nên dạo này không thức đêm đọc được nhiều như trước. Với lại cái PC của em đang bị lỗi Monitor, chẳng làm được gì cả. Em sẽ cố gắng tiếp tục trong thời gian sớm nhất có thể được.
    Mỗi người vào TTVNOL chọn cho mình một nơi để dừng chân thường xuyên. Em chọn box nhạc cho riêng mình nhưng em không có khái niệm thế nào là dân ngoại đạo đâu, vì hầu như đã là người VN thì ai cũng yêu nhạc, và yêu nhạc là tiêu chuẩn duy nhất để trở thành thành viên của box nhạc, em nghĩ thế. Hi vọng còn được gặp lại anh trong những lần offline khác của box nhạc.
  10. xinhxinhnhacvien85

xinhxinhnhacvien85 Thành viên quen thuộc

Bà con trong box có rảnh thì đi off cùng với Dancing nhỉ,càng đông càng vui.Cho em hỏi off vào buổi tối là mấy giờ đấy ạ?Nếu sớm thì em còn tranh thủ đi được,chứ muộn là chịu chết,vì phải đi làm mừ.
    To Chị Chiaki:Nhớ 1 VCD cho em đấy nhá.