1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

OFFLINE box Du lịch 17h30 BẢO LÂM QUÁN - VOI PHỤC - THỦ LỆ 06/01/2007

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi hoankiem, 04/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoankiem

hoankiem Thành viên quen thuộc

OFFLINE box Du lịch 17h30 BẢO LÂM QUÁN - VOI PHỤC - THỦ LỆ 06/01/2007

Các năm trước vào dịp đầu năm, cuối năm. Box Dulịch thường có truyền thống gặp mặt. Ngày trước thì chỉ có vài nhóm đi, số lượng anh chị em quanh quẩn khi nhiều ít cũng 4,5 chục. Ngày nay, một nhóm đi cũng có khi tới hơn 40 dân phượt.

Có lẽ cũng đã lâu rồi, box Dulịch không có buổi ọp ẹp nào chung của cả box mặc dù rất nhiều nhóm, nhưng đôi khi chúng ta chỉ nhận nhau qua những cái nick, bài viết và những bức ảnh. Vây có lẽ sau những chuyến đi thành công dịp Dương lịch vừa rồi, cùng ngồi lại với nhau, chén chạm chén cùng những ánh mắt và nụ cười, để khoe cho nhau những bức ảnh đẹp, để bàn bạc về những chuyến phượt sắp tới .

Còn chờ gì nữa mà không ọp ẹp nhỉ.

Nhân chuyến ra chơi của một vài thành viên box du lịch phương Nam, có bác Hailuadichat làm đại diện. Chúng tớ trân trọng mời tất cả anh chị em bà con của box cùng tham gia. Người già, người trẻ, người viết nhiều , viết ít hay chỉ ghé qua đọc chơi. Mong cùng hội ngộ.

Thời gian khá gấp rồi, tớ mạn phép các bậc gạo cội của box, các bạn mod rất nhiệt tình ( mọi người đều vừa phượt ) xin ấn định tổ chức ngày vui của box nhân dịp cuối và đầu năm. Bác nào trách cứ, xin tạ lõi một chén bên bàn tiệc.

ỌP ẸP BOX DU LỊCH

Thời gian: từ 17h30 ngày thứ 7 tuần này : 06/01/2007
    Thành phần: Ai ghé qua box dulịch đều được trân trọng đón tiếp.
    Kinh phí: Ngoài một số nhà tài trợ thì thực hiện đúng tiêu chí của box dulịch hoạt động theo American Style hay Quốc Vương Cam pu CHIA chủ trì .

Địa điểm: Do chưa biết ước lượng số người tham gia, nên tớ đề nghị các bạn cho ý kiến. Chúng ta sẽ chốt địa điểm vào 12h trưa ngày mai 05.01.07. Để tiện cho việc giao lưu vui chơi , ăn uống. Tớ đề nghị chọn được chỗ nào có buffet, ai tới sẽ tự thanh toán xuất của mình. Đồ uống sẽ do các nhà tài trợ thực hiện. Mong các bác ăn nhiều, biết nhiều cho ý kiến.

Các nhóm có thể tổ chức cùng đi với nhau, chúng ta sẽ làm giao lưu giữa các nhóm , tăng thêm tinh thần đồng đội, bỏ qua mọi khúc mắc và chia sẻ thêm thông tin.

Các bác nào có thể xin tham gia nhóm tổ chức cho buổi gặp gỡ có được những ấn tượng đẹp như mỗi chuyến đi của box.

CÙNG NHAU ỌP NÀO
  2. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Ủng hộ bác HK cái !!!
    Hôm trước bác nói, sợ bác tiến hành vào cuối năm, vướng vụ đi Fan không tham gia được. May quá lại tiến hành vào cuối tuần này, là khi đã về nhà chăn ấm nệm êm.
    Cái dự tính hôm trước, địa điểm của bác hôm trước tiến hành được mà, bác cứ post lên luôn đi, chứ chờ mọi người bàn tán địa điểm cũng hết thời gian đấy. Ngày kia rồi chứ có còn thời gian đâu.
    Buffet chỗ nào hợp lý thì các bác biết nhiều mừ.
  3. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Ui Zời ! Nhóm của bác hailuadichat lại ra đúng ngày này à ? Tớ lại có chương trình đi công tác trên Lào Cai đúng hôm ấy! Giờ sao đây ?
    ... Địa điểm Offline cuối năm của Box ta, tớ đề nghị quán rượu đi. Tự chọn cũng có cái hay, nhưng trò chuyện không được khí thế lắm. Hoankiem à ! Quán rượu dân tộc đê ........
  4. Chitto

Quán rượu cũng hay, nhưng chỉ dành cho một nhóm đã biết nhau nhiều rồi thôi bác ạ. Nếu ở quán rượu, thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ có mấy nhân vật đã biết đến lõm mặt nhau ra rồi thôi.
    Ý bác HK là muốn một nơi open hơn nữa, để mọi người, mọi nhóm có thể tham gia mà không sợ lạc lõng, nhóm nào, người nào đến cũng có thể có chỗ... phải không bác HK?
    Hơn nữa, còn là giao lưu giữa các nhóm đi, cả nam và nữ. Quán rượu thì khó làm được điều đó bác Hoàng à.
  5. loves1

loves1 Thành viên mới

okie úp phát có gì đến học hỏi anh em đang định leo fan chưa có kinh nghiệm. Địa điểm đâu bác up nhé thời gian nữa có gì nhắn em YM và aloo ở dưới.
  6. ntkvoc

ntkvoc Thành viên rất tích cực

Hoan hô ý tưởng của bác Hoàn Kiếm.
    VIVU nhóm bọn em vẫn còn nhớ đêm ngày 20/10 được ngồi cùng bác, bác du, bác hoangbquang, bác eskimo, bác tranvuhoang................trên Thuỷ quán Lô Gâm, Tuyên Quang.
    Em nghĩ việc tổ chức một buổi ọp ẹp của box du lịch là rất cần thiết và có ý nghĩa trong thời điểm mà các thành viên, các chuyến đi.......ngày càng phong phú và đa dạng.
    Nhưng vì chưa biết cụ thể danh sách những ai, bao nhiêu người sẽ tham gia.......nên rất khó để lựa chọn được một địa điểm hợp lí.
    Vì thế em cho rằng các thành viên hãy đăng ký tham gia theo từng group một và nhóm trưởng các group hãy kêu gọi các thành viên của group tham gia. Những thành viên không thuộc group nào thì hãy đăng ký trực tiếp trên diễn đàn..............
    Mặt khác các MOD cũng nên đứng ra kêu gọi và hô hào các thành viên tham dự cho phần hoành tráng hơn.
    Trên đây là một vài ý kiến nhỏ mong các bác bỏ qua..........
  7. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

A, vụ off này hay đấy, tôi nghĩ là ta có các lựa chọn sau:
    1. tổ chức off tại quán ăn Sen ( trên Hồ Tây ) - 90 000 / người buffet
    2. làm một tour đi tàu dọc sông Hồng - 30 000 / người vào sáng thứ 7 hoặc Chủ nhật.
  8. Chitto

Đi tàu dọc sông có cái bất tiện là ai đến muộn, ngủ muộn... là toi cơm. Không nên bác ạ. Nên để thế nào để ai cũng có thể đến được, dù muộn một tí, alô 1 cái là gặp được thì hay hơn.
    Bác HK hôm trước dự định chỗ nào í, phát biểu đi bác, em quên rồi. Trung tâm hơn cái Sen (Sen mà vào lúc thời tiết lạnh cũng ngại đi phết).
  9. biyun

biyun Thành viên mới

Em ủng hộ phương án 2, mọi người cố gắng không đến muộn là ok. Phương án 1 thì vào thứ 7, chủ nhật, địa điểm đó rất đông và các thành viên sẽ khó có thể giao lưu thoải mái được.
  10. hoankiem

hoankiem Thành viên quen thuộc

Cảm ơn các bác đã vào ủng hộ. Chắc cuộc gặp này sẽ đông vui lắm.
    Quán Sen cũng là một địa điểm rất đáng lựa chọn, nhưng buổi tối thứ 7 thì đông quá, Sợ là chúng ta sẽ kô có được không gian ấm cúng và riêng biệt.
    Đi Tầu trên sông Hồng rất ổn. Tuy có khó là ai đến muộn sẽ kô tham gia được, nhưng nó lại vào ban ngày e rằng trong tuần này thì chưa tiện lắm.
    Có cái buffet ở KS Hà nội, giá có 50k++ nhưng họ cũng chỉ làm vào buổi trưa. buổi tối khó
    Di thuyền Potomac ở Hồ Tây, giá 117k , chi phí đắt và cũng không tiện.
    Quán rượu dân tộc thì là giải pháp tình thế rồi, ngồi đó thì yên tâm, nhưng sợ không đủ chỗ nếu nhiều nhóm muốn giao lưu.
    Tớ nghĩ là có được một nhà hàng vừa vừa xinh xinh, vui vẻ thoải mái. Anh em ra vào thuận tiện, đón tiếp thân tình. Đồ ăn thì đặt, đồ uống thì mang ra vài chục lít rượu, mấy két nước ngọt. Bà con anh chị em ngồi với nhau, ăn là thưởng thức tán dóc là chính có lẽ hợp lý nhất.
    Một địa điểm tớ đang nghĩ đến là quán Gió ở trong Công viên Thống nhất, bán đảo đẹp mát mẻ, riêng biệt.
    Bác nào có địa điểm hay, ý tưởng lạ xin chỉ giáo .