1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Offline box Du Lịch , chỉ dành cho những kẻ có tiền !?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nguyenhoangnam, 21/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenhoangnam

nguyenhoangnam Thành viên mới

Offline box Du Lịch , chỉ dành cho những kẻ có tiền !?

Tôi thường xuyên vào box , vì những thông tin Dulịch mình cập nhật được trong box . Thời gian này , các buổi offline của box diễn ra thường xuyên , nhưng cảm nhận của tôi về box là hình như box Du Lịch chỉ dành cho 1 nhóm những người bạn , những thành viên có một công việc ổn đinh , kinh tế khá giả , hầu hết trong các buổi ofline tôi không thấy những thành viên cũ nhưng đang là sinh viên, hoặc những thành viên mới , mà chỉ thấy toàn các anh các chị có thể nói có tiền đi offline cùng nhau , với những buổi offline như vậy thì những thành viên mới hoặc cả những thành viên cũ nhưng không có nhiều tiền đều phải ngồi nhìn mà tiếc nuối !tôi cũng muốn đến để gặp mặt mọi người , những người mà tôi ngưỡng mộ bởi kiến thức thực tế tuy nhiên với tình hình offline bừa phứa , tơi bời như hiện tại thì có lễ tôi chỉ có thể vô box và xem ảnh ... Câu hỏi tôi đặt ra cũng chính là cái tít của topic , có ai làm ơn trả lời giùm tôi !
  2. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

thông cảm nhá ! anh không giả nhời được câu hỏi của chú ! hỏi mod ý ! khứa khứa !!
  3. Meodaugau

Meodaugau Thành viên quen thuộc

Ô kìa, chả mấy khi có khách lạ lại nhà, sao Vuthanhminh lại bỏ khách ngồi không thế kia? Dạ em mời bác ngồi chơi... dạ, em mời bác xơi chén nước... . Đây, em xin thưa bác mấy chuyện mà bác thắc mắc ạ.

Bác cho một bài dài như kia để nói "cảm tưởng của bác về box Du lịch", thật quý hoá quá, nhưng vậy thì để em cũng thưa bác cảm tưởng của em về box Du Lịch!
    Trước tiên kính thưa bác rằng em đang là sinh viên năm thứ 4, không việc làm thêm, không có bố mẹ nhà giàu và vì vậy tài chính cũng không phải dư dật lắm. Nói vậy để bác đừng vội liệt em vào "những kẻ có tiền". Tuy nhiên em đến an cư lạc nghiệp ở đây vì những lý do khác,

Box Du Lịch, trước tiên là nơi quần tụ của những đôi chân cuồng cẳng, những tâm hồn cuồng khám phá và làm mới chính mình.
    Bác thích đọc bài sau mỗi chuyến đi và hâm mộ những người đó "bởi kiến thức thực tế" phỏng ạ, bác có biết rằng hầu hết những người đó đều phải luôn cố gắng làm việc cật lực, vất vả hơn bình thường rất nhiều để có thể dành ra một khoản cho việc đi du lịch? Có phải vì thế mà bác ấn tượng là họ giàu? Sở thích nào cũng tốn kém, huống chi là "đi chơi" ? Và khi người ta đã dành dụm đủ để tự thưởng mình một chuyến đi thì chuyến đi đấy phải ở mức vui nhất có thể!
    Em không hiểu ý bác nói offline là về những chuyến đi xa như thế (Mường Mán chẳng hạn) hay là đi offline gặp mặt để khoe ảnh ọt, hàng họ? Nếu là những buổi gặp mặt như thế, box DL cũng chỉ tụ tập ở Trúc Lâm quán (đấy là ngoài HN em biết) - địa điểm tập kết của khí nhiều box trên ttvn. Còn trong SG mọi người đến hàng bia đấy chứ, phải hông mọi người?
    Bác bảo "hầu hết trong các buổi ofline tôi không thấy những thành viên cũ nhưng đang là sinh viên, hoặc những thành viên mới " thì em buồn cười bác quá! Bác đã đi offline với box lần nào chưa ạ? Nếu chưa thì bác hỏi xem meodaugau, saga, boulevard.. là sinh viên hay người nhớn? Và chưa lần nào là em thấy ko có thành viên mới cả. Forum mở, box mở, chẳng có lẽ gì đất lành mà chim không đậu!
    Ở đâu cũng thế, người ta đến với nhau, chơi với nhau là ở cái tâm. Ngoài ra, các tv box Du Lịch còn gắn bó với nhau bởi những chuyến đi đầy tiếng cười nữa, đã chặt nay còn chặt hơn. Bà con nhỉ! Bác cứ tìm hiểu kĩ rồi hãy thắc mắc nhé!
  4. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Chào bạn,
    Kể từ ngày tham gia TTVN đến giờ, lần đầu tiên có một ý kiến phản biện về những hoạt động của box du lịch. Ngẫm thấy cũng có lý dù hơi đau lòng . Cảm ơn bạn đã có một bài viết rất "thấm".
    Bạn ạ, theo tháp nhu cầu của Maslow thì nhu cầu giải trí chỉ ở đâu đó trên đỉnh tháp. Như vậy cũng đủ chứng tỏ rằng nếu các thành viên của box du lịch đa phần là người đã có nghề nghiệp ổn định,... gì đó thì cũng là tuân theo định luật thôi . Điều đó có gì là đáng trách phải không nào?
    Tuy thế, có một sự thật ngầm hiểu ở box du lịch là thế này bạn ạ, mọi người đến box để giải trí, giải tỏa stress, để kết bạn,... Chỉ đơn giản và nhẹ nhàng thế thôi, ai muốn đến thì đến, ai muốn đi thì đi, trong một tâm thức vui vẻ và thoái mải nhất. Mỗi khi offline hay đi chơi, đều campuchia rất hào hứng, không phân biệt đối xử, thỉnh thoảng lại được chiêu đãi (tùy tâm). Chúng tôi luôn chủ trương chọn những địa điểm Ngon bổ rẻ, hay mới lạ, và còn không tiếc lời mặc cả để mọi người có thể thưởng thức những món ăn, thức uống ngon hơn, rẻ hơn trong những quán sạch sẽ hơn, nồng ấm hơn. Như vậy, nào có rào cản gì cho các bạn sinh viên hay các thành viên cũ nhỉ?
    Ngoài ra, còn có vài nhóm bạn cảm thấy hợp rơ với nhau thì lập hội đi chơi lành mạnh riêng (và gọi là offline) với nhau thì lại càng là điều đáng khuyến khích, bạn có đồng ý không?
    Được yendieu sửa chữa / chuyển vào 15:44 ngày 21/07/2004
  5. tronganh223

tronganh223 Thành viên mới

chào bạn mới hì hì bạn ui mình thấy bạn nói vậy cũng không phải cho lắm hì hì sinh viên thì nhiều lém hì hì còn nhưng chuyện gì đó........ thì nếu đã đi chơi vui vẻ một cách vô tư thì không gì phải tiếc nếu như mình tiếc một chút thì không còn fgì la vui nữa đã gọi là vui chơi xả láng mà còn gì phải nghĩ chứ nè hì hì bác thấy đúng hông nè hì hì
  6. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Gửi bạn nguyenhoangnam,
    quả đúng là vậy thật, và mình thấy như thế hay ho đấy chứ! Điều đó chứng tỏ tất cả đều đang cố gắng để dịch chuyển lại gần nhau và xa khỏi nơi mà ngày ngày vẫn mài quần.
    Điều này thì quả là ngoài ý muốn, bạn nói thế này chẳng khác gì "Thôi, đứa nào đang định đi thì ở nhà giùm cái đê, để cho những ai không định đi không phải ngồi nhìn mà tiếc nuối". Bạn ah, tất cả mọi chuyện chứ không riêng gì Dulich đều cần đến cái gọi là "kinh phí". Bạn nghĩ rằng tất cả mọi người đều may mắn được là người "kinh tế khá giả" ah? Cũng có thể có một số may mắn như thế, nhưng cũng có một số (khữa khửa mình trong nằm số này, xui thật ) phải để dành, cũng phải lăn lộn, vật vã, lắm khi "mày phụ tao quả này, quả sau tao trả". Mí lại, tại sao lại "phải ngồi nhìn mà tiếc nuối" chứ không phải là cố gắng để dành để "lần sau ông sẽ tham gia!"
    Vậy cho mình hỏi theo bạn thì thế nào là offline không bừa phứa, không tơi bời ah? Bạn ạ, Box Dulich cũng như các Box khác, mình nghĩ thế, bao gồm lắm thành phần, nhiều độ tuổi, loạn nghề nghiệp vì thế việc tập hợp nhau lại là một việc không đơn giản. Để chuẩn bị cho mỗi chuyến đi, bọn mình đều rêu rao trước một thời gian để cho những ai quan tâm sẽ có thời gian để chuẩn bị và sắp xếp công việc cũng như tài chính. Mí lại, chúng mình có bừa phứa, tơi bời thì cũng là để có được cái gọi là "kiến thức thực tế", còn không thì cứ Du lịch qua màn ảnh nhỏ, hoặc là vào xem ảnh, mình thì mình không chịu được như thế! hì hì
    Mình thật ra cũng không dám trả lời, những gì mình nói ở đây cũng như tự giải mã những thắc mắc của mình về câu hỏi của bạn mà thôi.
    Bạn ah, khoan nói gì đến chuyện du lịch mà ngay khi bạn online để post câu hỏi trên thì bạn cũng cần phải có tiền đấy. Mình cũng đâu ít lần ngồi ngó dân tình bay đi đó, bay đi kia, cũng thèm thuồng nhưng không phải để ngồi mà akay lũng cú (xin lỗi bạn nếu thuật ngữ này làm bạn bực mình, thư giãn nhé ) mà mình nhòm ngó, thèm thuồng để rồi cố gắng mà đi.
    Với mình, Dulich là đi và không ngừng cố gắng để được đi, từ ngày chui đầu vào cái Box này mình lại càng đi nhiều. Bọn mình đã bừa phứa, tơi bời và sẽ cố gắng để bừa phứa hơn, tơi bời hơn Ôi sung sướng thay khi ta là 1 tên chưa có nghề nghiệp ổn định và không khá giả mà vưỡn bon chen được với đời. Khữa khửa khữa...
    To box Dulich: các cô chú anh chị nào có kế hoạch gì thì gào lên giùm em cái, khô máu rồi khữa khữa, để em còn cố mà phục hồi ngân sách! Em chỉ xem ảnh thôi thì em cú lắm, khữa khửa khữa khửa.
  7. suphu

suphu Thành viên mới

Cô BLu viết hay quá, cứ nói như bác nguyenhoangnam thì chắc ko có nhiều khách sạn hay nhà nghỉ mọc lên để phục vụ cho người du lịch nhỉ, và những nơi cho thuê hay bán lều trại cũng chắc phải dẹp tiệm vì "dân có tiền" đâu có ở nhà trọ và trại đâu, mà họ vào Khách sạn 5 sao chứ đâu có ở khách sạn "ngàn sao" như nhóm đi Mương Mán vừa rồi đâu (mà tôi cũng đâu phải là dân có tiền đâu, ai nói giáo viên là dân có tiền vậy? chỉ tôi với). Tôi cũng vừa tham gia box DL thôi nhưng thấy nó hay vì nó tập hợp được những người có cùng sở thích và cùng ý tưởng khám phá thiên nhiên (lộn khám thôi chứ ko phá) còn bạn sợ về ngân sách à? Vậy thì hãy bỏ bớt những thứ mà người ta vẫn hay nói nó là độc hại và ko tốt để tham gia một lần, chỉ một lần thôi rồi bạn sẽ thích ngay thôi mà, còn ko thích thì đâu ai ép bạn đâu, ai chứ ngộ thì càng ko thích ép ai cả.
    ĐỜI SINH RA NÓ THẾ.

Được Toet sửa chữa / chuyển vào 20:52 ngày 21/07/2004
  8. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

To bác suphu: Tôi có xoá phần bác quote của cô Blue, bác chỉ cần click vào phần trả lời là đủ rồi, quote thì dài lắm bác ạ. Thân.
    Nhân tiện có cái tobich này, hay ra phết, hị hị, tớ kể chuyện "thành viên nhặt" bà con cùng thưởng thức.
    Trong một chuyến đi chơi, hay gọi là offline gì đó cũng được, gồm các thành viên thường xuyên của Box Du hí này, gồm có Cao Sơn, Toét, F1, Fantasy2 cùng partner, cưỡi trên con xe màu kít trẻ con của nhà Cao Sơn, cả bọn đi lang thang, lang thang. Cả bọn lượt phượt xuyên Yên Bái, tới đất của pơ mu, của những mỏ nước khoáng nóng nghi ngút. Bỗng một chiều tà, các cặp mắt cú vọ phát hiện ra một nhóm sinh viên có vẻ là trường vẽ đang hí hụi bên các nếp nhà sàn của người Thái, thế là ghi nhận ngay, và một kịch bản hay ho sáng tác ngẫu hứng ngay tắp lự để có cớ lân la với đám sinh viên kia.
    Toét được gán cho cái mác là chuyên viên văn hoá dân gian đang cố gắng tìm lại các nghệ nhân còn lưu giữ vốn cổ về một loại kèn tưởng chừng như đã thất truyền; Cao Sơn là một anh ham vẽ, dân Mỹ thuật ở Mát (Nga nhợn) đi cùng để tìm tứ cho đám tranh đang hình thành; còn lũ lau nhau F1, Fantasy thì hóng hớt đi theo để giúp đỡ các chuyên viên văn hoá, hí hí.
    Chỉ đạo xong xuôi rồi, cả bọn đỗ xe, hùng dũng bước vào quán nước nhỏ ven đường, trong đó thấp thoáng mấy chú tóc dài chất nghệ nổi váng. Thuốc nước đang kỳ rôm rả, bỗng mmọt em gái quần bò tóc tai rũ rượi, hai tay cầm hai cuộn giấy toilet toe toe bước vào. Căn quán lợp lá cọ (đưọc chúng tớ trịnh trọng gọi là "siêu thị phố núi") bỗng sáng bừng lên bởi nụ cười duyên của cô bé.
    Chúng tớ lặng đi, nụ cười cũng ngưng lại.
    rồi hôm sau , xe bọn tớ bỗng chật hẳn , cả lũ chen chúc ngồi băng sau, cả một khối thịt 4 đứa kết lại làm một, mỗi khi mở cửa xe là phè cả đống ra ngoài, hic.
    Em gái 19 tuổi nhặt được ven đường trở thành thành viên chính tthức của chuyến đi ngẫu hứng kia, em ấy cứ véo von đủ thứ trên cái ghế cạnh lái - là nhà Cao Sơn hào hoa phong nhĩ.
    Em gái năm đó 19 tuổi.
    Em gái nhặt trên đường lượt phượt.
    Em gái chưa khi nào biết sự có mặt của Box Du lịch.
    Em gái đã được set title ngay trên đường đi suối nóng.
    Em gái là **** vờn tay lái.
    Và em gái ấy là thành viên tích cực mãi cho đến giờ.
    Thế là sao nhỉ? Hoá ra thành viên tích cực lại nhặt đưọc ven đường, hic, rắm rối quá , cái Box hú hí này
  9. Meodaugau

Meodaugau Thành viên quen thuộc

Hờ hờ, tự nhiên lại có cái cớ để dân tình tâng bốc nhau, vui!
  10. f1

f1 Thành viên mới

Chú này khôn vãi. Mới rỉ mấy dòng mà đã được Ban Hoa hậu của box chăm sóc tận tình, thiển nghĩ đến cây đại thụ CS cũng chưa chắc được ưu ái như thế.
    Chú còn bài nào dở nốt ra cho xem luôn thể. Tôi hôm nay đang bực vì không về nhà được, đang cần xem trò trên mạng.
    Vì cậu hỏi nên tôi cũng trả lời nhé:
    " Đến vỏ ốc cũng phải ra Hồ Tây xúc nhé, chứ không phải tự dưng nó rơi vào mồm cậu", còn cậu là Sinh viên hay thanh niên Dylan thì cũng vậy thôi.
    F1