1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Offline box Tâm lí học

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi RAGNAROK, 04/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Offline box Tâm lí học

Chào các bạn trong box Tâm lí học!Lâu rồi tôi không vào, thú thực vì kiến thức về môn này rất hạn chế nên chả biết viết gì.
    Nhưng đợt gần đây tôi xin nhận xét rất thẳng thắn là box đang có xu hướng như rất nhiều các box lập theo kiểu mì ăn liền khác, tức là chỉ rầm rộ được mấy tuần đầu, giờ đây bắt đầu thưa thớt, rất lâu mới thấy một bài.
    Theo tôi thì thế này:
    Cái này có nhiều người nói rồi, cứ nói vào cho nó đủ ... văn bản thôi: bài viết không nên dài quá và quá nhiều bài nối tiếp nhau.
    Xin gợi ý cho các mod thế này, không nên mở các chủ đề mà vào một cái đã thấy bài dài lằng nhằng. Nếu có một chủ đề gì hay thì nên mơchủ đề theo kiểu tham khảo ý kiến, thảo luận, tuyệt đối hạn chế việc thao thao bất tuyệt nói về vấn đề gì đó. Cứ thảo luận thôi, trong lúc thảo luận sẽ nảy sinh các khái niệm, các vấn đề phù hợp với bài viết đã có sắn, khi đó sẽ đưa vào cho hợp lí. như vậy sẽ thu hút mọi người hơn. Người mở chủ đề có khi không đẻ ý nhưng rất nhiều thành viên nếu thấy bài đầu tiên đã dài lằng nhằng và kéo xuống thấy có 1 bài viết là ra luôn, không đọc nữa. Đó cũng là một sự lãng phí.

Cũng nên có những chủ đề trao đổi vui vẻ thôi, mỗi người đưa ý kiến và kinh nghiệm riêng của bản thân, hạn chế tính sách vở, đừng lôi các định nghĩa, các qui tắc ra làm gì, tâm lí là một môn học xã hội, lí thuyết không phải luôn đúng và cũng không có lí thuyết, qui tắc nào đúng cho mọi đối tượng (6 tỷ con người) được.

Và đề nghị cuối cùng với anh em: Offline, phá phách đi cho đỡ buồn, một buổi gặp mặt đầu tiên sẽ làm diễn đàn thoải mái hơn đấy, mọi ngườilên diễn đàn còn thấy hứng thú mà trả lời lẫn nhau chứ.
    Mọi người cho ý kiến nhé!
  2. narcissus

narcissus Thành viên quen thuộc

Tớ không ở HN nên khó mà offline với mọi người được, hay là conference online để mọi người làm quen với nhau chút nhỉ? Mọi người thấy thế nào? Ai muốn tham gia thì để lại yahoo id nhé (hoặc có thể pm cho tớ).
    Ấn định luôn ngày giờ để mọi người cho ý kiến luôn một thể: 3h chiều chủ nhật 12/6. Ai thấy không tiện thì có thể đưa ra một ngày giờ khác.
    Hy vọng mọi người nhiệt tình tham gia!
    Quên mất, id của tớ: narcissusfromvietnam
    Được narcissus sửa chữa / chuyển vào 20:39 ngày 05/06/2005
  3. narcissus

Tớ không ở HN nên khó mà offline với mọi người được, hay là conference online để mọi người làm quen với nhau chút nhỉ? Mọi người thấy thế nào? Ai muốn tham gia thì để lại yahoo id nhé (hoặc có thể pm cho tớ).
    Ấn định luôn ngày giờ để mọi người cho ý kiến luôn một thể: 3h chiều chủ nhật 12/6. Ai thấy không tiện thì có thể đưa ra một ngày giờ khác.
    Hy vọng mọi người nhiệt tình tham gia!
    Quên mất, id của tớ: narcissusfromvietnam
    Được narcissus sửa chữa / chuyển vào 20:39 ngày 05/06/2005
  4. oh_yeah_20andlife

oh_yeah_20andlife Thành viên mới

Em ủng hộ .Nhưng Bây giờ đang thi.
    Emhọc tâm lý nhưng là tâm lý Sư Phạm , với lại kiến thức chưa sâu rộng nên ko dám trổ tài.
    Nhà mình cho ý kiến ọp phát nhể.
  5. oh_yeah_20andlife

oh_yeah_20andlife Thành viên mới

Em ủng hộ .Nhưng Bây giờ đang thi.
    Emhọc tâm lý nhưng là tâm lý Sư Phạm , với lại kiến thức chưa sâu rộng nên ko dám trổ tài.
    Nhà mình cho ý kiến ọp phát nhể.
  6. TLV1986

TLV1986 Thành viên mới

3h chiều Việt Nam á . em đăng ký 1 suất nhé .
    Cũng tò mò , theo dõi box này cũng khá lâu nhưng ko khoái Tâm lý học lắm . vì chẳng biết nhìu mà .
    Thấy thích vì có Candy
    Nick em là : tlv86@yahoo.com /
  7. TLV1986

TLV1986 Thành viên mới

3h chiều Việt Nam á . em đăng ký 1 suất nhé .
    Cũng tò mò , theo dõi box này cũng khá lâu nhưng ko khoái Tâm lý học lắm . vì chẳng biết nhìu mà .
    Thấy thích vì có Candy
    Nick em là : tlv86@yahoo.com /
  8. narcissus

Hì, giao lưu là chính, có ai bắt em trổ tài đâu (không biết có phải em không nhưng tại em xưng thế trước nên chị theo nhé )
  9. narcissus

Hì, giao lưu là chính, có ai bắt em trổ tài đâu (không biết có phải em không nhưng tại em xưng thế trước nên chị theo nhé )
  10. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Hehe, chat online mà chả gặp ai, gặp mỗi mod narcissus. Rõ là chán nhỉ! Các mod khác đâu rồi, sao không tổ chức cho anh em buổi off cho nó sôi nổi?