1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Offline box Tâm lí học

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi RAGNAROK, 04/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TLV1986

TLV1986 Thành viên mới

Hôm ấy em bị ôm bác RANG ạ .
    Em mãi tận 6 giờ mò lên Net . thấy chi "nà xì xụt " add nick , chẳng nhận ra .
    Cái bọn này nó kinkin lắm . Tâm lý chúng cũng vào hạng " thâm sâu khó dò " , đến ngay lão langtubachkhoa cũng chẳng "dám " làm quen ,gia nhập hàng ngũ "bọn này " , thỉnh thoảng vào chưởng vài phát chỗ Thời sự .
    Mà bọn này câu bài kinh lắm nhé . Dễ sợ lắm .
  2. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Bác nói hay thật, xin hỏi bác góp ý hay chửi người khác đấy? Diễn đàn dù là ở đâu, nhất là diễn đàn học thuật đã lập ra là để trao đổi, học hỏi. Khi mọi người trong box đã có đủ thời gian để quen biết nhau và có thể là tiến tới một tập thể đàng hoàng thì khi đó mới congười tâm huyết mà nghĩ đến chuyện cống hiến, đóng góp, còn bây giờ thật ra đơn giản là trao đổi kiến thức, kinh nghiệm, có đóng góp là đóng góp để cái diễn đàn nó không chết đứ ra đấy thôi
    Bác giỏi đến đâu xin lỗi em chẳng biết mà cũng chẳng quan tâm, nếu bác có kiến thức, hay thậm chí là có tài thì có thể trao đổi, bổ sung kiến thức cho anh em, nếu bác khong thích nữa thì thôi, ở đây không có ai hầu ai cả, bác đừng nói cái câu đó em nghe chả thấy nó lọt được một tẹo nào cả. Mà xin hỏi từ trước đến giờ bác đã post bao nhiêu bài, làm được những gì rồi mà bác tự nhận là bác đã "hầu" box này?
    Còn với em, diễn đàn hay tập thể nào cũng thế cả, ai vào trước hết cũng vì lợi ích bản thân, có thể đơn giản chỉ là thú vui, rồi kiến thức trao đổi và tiếp thu thêm được. Nhưng nếu đã yêu quí một tập thể nào đó mà em đóng góp thì sau đó em sẽ nhìn kĩ xem em làm được cái gì trước đã rồi mới nói.
    Box học thuật thì làm gì có admin nào vào, đâu chả thế, mà cứ vào là phải post bài chắc. Muốn diễn đàn phát triển thì trước hết mỗi người hãy cố gắng trước đi đã, chứ ngồi chửi thì dễ lắm, bác chửi những thằng khác, những thằng như em chẳng hạn, em cũng chửi bác, thế thì bằng hoà ah, cứ làm đi đã nhé. Còn đã tham gia dđ thì ai cũng bình đẳng cả thôi, khi nao` đóng góp được gì thĩ hãy nói, còn dân TTVNOL mà bác nhắc đầu sỏ ở đâu chả biết, vào box này chưa làm đc gì mà cứ nổ lung tung thì cũng chỉ là "sủa" cho người khác xem thôi (ý em không nói bác)
    Em nói vậy có gì lỡ lồi bác bỏ qua đi, nghĩ xem em nói có đúng không!
  3. RAGNAROK

Bác nói hay thật, xin hỏi bác góp ý hay chửi người khác đấy? Diễn đàn dù là ở đâu, nhất là diễn đàn học thuật đã lập ra là để trao đổi, học hỏi. Khi mọi người trong box đã có đủ thời gian để quen biết nhau và có thể là tiến tới một tập thể đàng hoàng thì khi đó mới congười tâm huyết mà nghĩ đến chuyện cống hiến, đóng góp, còn bây giờ thật ra đơn giản là trao đổi kiến thức, kinh nghiệm, có đóng góp là đóng góp để cái diễn đàn nó không chết đứ ra đấy thôi
    Bác giỏi đến đâu xin lỗi em chẳng biết mà cũng chẳng quan tâm, nếu bác có kiến thức, hay thậm chí là có tài thì có thể trao đổi, bổ sung kiến thức cho anh em, nếu bác khong thích nữa thì thôi, ở đây không có ai hầu ai cả, bác đừng nói cái câu đó em nghe chả thấy nó lọt được một tẹo nào cả. Mà xin hỏi từ trước đến giờ bác đã post bao nhiêu bài, làm được những gì rồi mà bác tự nhận là bác đã "hầu" box này?
    Còn với em, diễn đàn hay tập thể nào cũng thế cả, ai vào trước hết cũng vì lợi ích bản thân, có thể đơn giản chỉ là thú vui, rồi kiến thức trao đổi và tiếp thu thêm được. Nhưng nếu đã yêu quí một tập thể nào đó mà em đóng góp thì sau đó em sẽ nhìn kĩ xem em làm được cái gì trước đã rồi mới nói.
    Box học thuật thì làm gì có admin nào vào, đâu chả thế, mà cứ vào là phải post bài chắc. Muốn diễn đàn phát triển thì trước hết mỗi người hãy cố gắng trước đi đã, chứ ngồi chửi thì dễ lắm, bác chửi những thằng khác, những thằng như em chẳng hạn, em cũng chửi bác, thế thì bằng hoà ah, cứ làm đi đã nhé. Còn đã tham gia dđ thì ai cũng bình đẳng cả thôi, khi nao` đóng góp được gì thĩ hãy nói, còn dân TTVNOL mà bác nhắc đầu sỏ ở đâu chả biết, vào box này chưa làm đc gì mà cứ nổ lung tung thì cũng chỉ là "sủa" cho người khác xem thôi (ý em không nói bác)
    Em nói vậy có gì lỡ lồi bác bỏ qua đi, nghĩ xem em nói có đúng không!
  4. nobita84vt

nobita84vt Thành viên mới

chào tất cả mọi người
    chủ đề này hay wá uhm tui cũng muốn có phần nữa
    nick yahoo nobita_vt@yahoo.com
  5. RAGNAROK

Box này hình như cũng có nhiều anh em ở Hà Nội, hôm nào tổ chức off cái nhỉ, cho ý kiến nhé!
    Chủ nhật tới (9/10) CLB Thiên văn học trẻ Viẹt Nam(vốn thuộc f_230 TTVNOL) tổ chức ngày hội thiên văn vũ trụ 2005.
    Anh em ai ở HN có quan tâm thì đến dự, tiện thể gặp mặt nhau luôn.
    Xem thông tin chính xác tại www.thienvanvietnam.com/spaceweek.htm
    Hoặc tại box Thiên văn học: www.ttvnol.com/thienvanhoc.ttvn
  6. Phan_Danh_Son_new

Phan_Danh_Son_new Thành viên mới

Rangnarok tổ chức off đi !
    Box này thiên về học thuật nên có vẻ nghiêm chỉnh hơn, ko sao, mỗi box phong cách riêng
  7. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Thường offline các box học thuật hay ít người tham gia lắm. Có chăng là những người có tâm huyết với box.
    Nhưng chẳng sao! Ít nhưng chất.
    Thử điểm danh xem có nhiều bác ở Hà Nội không?
    Hôm nào off, bàn về ; Các phương hướng để phát triển box Tâm lý học vậy.
    Anh em gặp nhau phát cho biết mặt.
  8. RAGNAROK

Ờ, em tổ chức bên Thiên văn nhiều lắm rồi, box em thì mạnh lắm rồi, còn với những box khối xã hội này thì chưa tổ chức lần nào, bác có kinh nghiệm hơn, sang đây giúp anh em tổ chức cái nhỉ, hình như dân HN ko ít lắm đâu.
    Cứ để sang đầu hoặc giữ tháng 11 là ok. Ai có ý kiến gì về thời gian và địa điểm thì nói luôn để thống nhất
  9. Phan_Danh_Son_new

Phan_Danh_Son_new Thành viên mới

Tớ đề nghị địa điểm thiên nhiên, ví dụ đỉnh núi Nùng Bách Thảo chẳng hạn, ngồi quây tròn nói chuyện cho nó bát ngát thoải mái.
  10. RAGNAROK

Chăcbác chưa off box nàobao giờ, ở đó 1 là không tiện việc đilại cho tatcá mọi người, 2 là đến đấy ai nhận ra nhau được. Tốt nhất là hẹn trong 1 quán cafe nào đó.
    Em off với vài box thườnghẹn ở cafe Nhân số 9 Láng hạ hoặc quán cafe 8x ở số 6 Hàng bài. Ai có ý kiến gì khác không?