1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Offline PublicHN lần thứ 7

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi giangvan, 02/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MAGICSTAR

MAGICSTAR Public HN Moderator

Híc....
    Smod vừa đi về phát, chăm ngay. Lại đúng lúc MS chưa post tiếp được, chờ bạn hiền đính chính mà.
    Nhưng phần 2...ngay sau đây nó ở đâu ý nhỉ? Tớ cũng đnag chờ một đống hàng hoá với tem phiếu nè....
  2. MAGICSTAR

TƯỜNG THUẬT OFFLINE PUBLICHN LẦN 7
    (tiếp theo) ​
    Sau khi trù trừ mãi, cộng với chờ trời đỡ nắng hơn, giục mọi người đường vê đi nhanh mà khối người cứ...buôn chuyện, hơn 1h đồng hồ sau ( so với kế hoach) tức là hơn 4h chiều, mọi người mới có mặt tại cổng Bảo tàng Dân tộc học.
    Ca 3 : Bảo tàng Dân tộc học và triển lãm Hà Nội thời bao cấp
    Với mười người và 9 vé( sinh viên bên Pháp được ưu tiên ), publicHN lọt vào Bảo tàng dân tộc học, chờ gửi xe và vào ngay với mục tiêu chính: Hà Nội thời bao cấp.
    Một không gian khá nhỏ, nơi trưng bày những kỷ niệm về một thời xa phết với tem phiếu( thấy Long mê mải chụp một loạt tem phiếu), còn chuckle thì chụp ngay cửa hàng lương thực.
    Bàn cân...để cân nhiều thứ.​
    Những bộ quần áo, chăn màn, máy quay đĩa, Tivi, những quyển sách đen đen( sách nhà mình thì thừa thời bao cấp ), chiếc xe đạp...
    Trên những ô nhỏ chứa những cảnh HN ngày xưa, với xe điện, với sự chậm rãi... Hà Nội gnay xưa chẳng ồn ào và nhộn nhịp như bây giờ...
    Vài bác lớn tuổi đi ngắm xung quanh va cười thích thú. Đó là kỷ niệm...
    Mì chính đã từng quý như thế này.​
    Quầy hàng Tết với hộp mứt hồng, sen trần, thuốc lá, rượu... Nhưng tìm mỏi mắt không thấy pháo.​
    Một gia đình công chức điển hình được tái hiện.
    Gian bếp với cặp ***g nhôm, chạn gỗ, mâm nhôm, phích nước, gạch đỏ, vàng.
    Giường xếp Liên Xô, chăn chiên, tủ lạnh, rèm xâu hình củ ấu hoặc con cá bằng giấy.
    Tủ ly, bộ bàn ghế bằng gỗ...
    Đựng sách trên các ô ngăn giữa 2 phòng
    Chỉ là một phần nhỏ, nhưng cũng cho những ngươi từng biết nhớ lại những khoảnh khắc khó khăn, người chưa biết hiểu thêm vê một phần quá khứ...
    Bảo tàng Dân tộc học có vài khu trưng bày màu sắc của các dân tộc, vùng miền, không gian bên ngoài thoáng hơn, nhưng chẳng biết đâu mà lần. MS tự đi 1 mình ra khu bên ngoài, tìm chuckle va enchanteur( không hiểu biến mất từ lúc nào), lạc lung tung...Lúc quay lại đã thấy mọi người đang ngồi chờ rồi, lạ thật.
    Có mấy cái ảnh ở các khu dân tộc, 2 em nhà mình ẵm máy ảnh chụp- là ảnh cá nhân nên không dám post ra đây.. 5h30 rời khỏi Bảo tàng, lúc trước thấy mấy bạn máu me Karaoke lắm, nhưng chắc đi xa cả ngày mệt, lại cũng vì ...một số nguyên nhân nào đó nên....bảo hẹn khi khác. Làm minh chẳng biết nên nói năng thế nào với Alias và hungarc nữa. Hic...ngượng quá.
    Có một kết luận lúc gần cuối buổi là sáng hôm đó khối D thi Văn, vì vậy với sự tự tin 100% của kỵ sĩ, kỵ sĩ đã thua với lời hứa mời anchanteur 1 bữa kem không giới hạn, số người không giới hạn.... Mấy hôm trước vừa nói nhơ nhắn em Rùa và khách mời của em sau vụ cafe tháng 8 này của publicHN. Chuẩn bị đi.. Chưa biết có gì thay đổi không nhỉ....
    Làm cái ảnh mát mẻ cho buổi kết thúc offline( vì các ảnh khác Long chưa đưa MS). Một mùa hè vẫn chói chang nhỉ....
    Được MAGICSTAR sửa chữa / chuyển vào 13:09 ngày 26/07/2006
  3. Trinhnguyendangzang

Trinhnguyendangzang Thành viên mới

Hello các bác. Cho em enjoy với. Nick Ym em: trinhnguyendangzang@yahoo.com. Khi nào đi các bác nhớ ới em với nhá.
    http://360.yahoo.com/trinhnguyendangzang
  4. MAGICSTAR

Phần còn lại trong bộ ảnh offline publicHN tại Bảo tàng dân tộc học của LongKing. MS post nốt vài cái rồi mấy cái khác cho vào Chưa phải là xưa nhé.
    Tem phiếu
    Phiếu vải năm 81
    Các bạn đang ngắm nghía quầy hàng Tết
    Xe đạp

Một hiệu may
    Bơm mực bút
    Toàn cảnh một phòng khách
    Xem xong một hồi, ai cũng mệt.
    Còn cái ảnh lúc chuẩn bị ra về không thấy đâu. Thôi kệ.
  5. donghailongvuong1976

donghailongvuong1976 Thành viên mới Đang bị khóa

Xin hỏi ai có thẩm quyền có phải tay này là hiepdnt không ?
    Trông ông này có phong cách, Tôi muốn làm quen cái
    Xin cảm ơn mọi người !
  6. MAGICSTAR

Người không có thẩm quyền cũng xin trả lời là không phải.
    Ông này không đang lang thang ở HN, trông có phong cách nhưng không thích võ vẽ gì để vào vovinam của bác đâu ạ.
    Thế được chưa ạ?
  7. Cobalt

Cobalt Thành viên quen thuộc

Bạn hiền, bạn hiền, tớ thề là tớ đọc mấy bài trên mà tớ không nhị được cười, tý nữa còn ngã từ trên ghế xuống cơ. Quả này bạn hiền phải cho thêm tý phong cách nữa đê zồi thành lập fang cờ lắp 1 thể, nhở, he he.... trông bạn hiền manly xế mà, hị hị, bùn cười quá, chít mất bạn hiền ạ.
  8. Cobalt

Cobalt Thành viên quen thuộc

Tý quên, nhờ bạn MS nhắn cho bạn do_em-biet_anh_la_ai là online đọc bài nhá , tớ là tớ mong bạn ý đọc bài lắm ý
    Còn nữa, cháu là cháu có tý thẩm quyền ( sau Smod thui ạ ) nên cháu confirm lại là cái đứa áo đo đỏ đó không phải là nick hiepdnt đâu bác donghailongvuong ạ. Cháu kính bác và mời bác lại nhà

9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vừa vào đã thấy có người nhắc đến bạn mình, cứ tưởng ai hâm mộ chứ, ai ngờ lại bé cái nhầm. Hâm mộ vì cái phong độ và đi xe thế trông có vẻ cao to ạ?
    Để em nhắn bạn hiepdnt của em vào đây, nhưng phải nhắc bạn đừng có dại mà gặp ghiếc với giao lưu, không câu trước vừa anh anh em em, đi về lại bị nghe chửi sau lưng thì khó chịu lắm. Chả dại.
  10. donghailongvuong1976

donghailongvuong1976 Thành viên mới Đang bị khóa

Chẳng qua trước đây thấy cái nick hiepdnt chửi có vẻ khẩu khí, nhân tiện vào đây thấy nick của hiepdnt thì chợt nhớ lại thôi . Chứ ko phải là ĐHLV nhìn ảnh ông áo đỏ mà cảm tình đâu
    Tôi ấn tượng là ấn tượng với một số nick có khẩu khí chứ ko phải là với cái hình mà Tôi nhìn thấy .
    Cho nên ko bé cái nhầm đâu
    Thế thôi, ko có làm phiền mọi người !