1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Offline tại Nam California, DC, Boston, ... etc (phần 2)

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi bagai, 09/06/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. aigu

aigu Thành viên mới

Nhà aigu có ong bác người miền Nam (actually bac ý là người ba Tàu) cưới đến 2 vợ liền nhưng mà mỗi lần ra Hànội về đèu bảo "khi nào tau có nhiều tiền tau cưới thêm cô vợ bắc nữa để nó về nó chửi cho tau nghe" ý bác ý là nó chửi mà nghe như hát hay! Còn aigu hồi xưa đi công tác sìgòn rất thích nghe giọng các em gái sìgòn nghe nhiêù thích quá nên mỗi lần gặp em gái sì gòn lại bắt chước nói theo!
    aigu bây giờ trông ảnh các em mới gọi là "nhìn thấy sữa mà không uong được đây này" (j/k)
    Được aigu sửa chữa / chuyển vào 10:37 ngày 25/06/2006
  2. Peanut_butter

Peanut_butter Thành viên mới

Ối, đi chơi mấy tuần nay giờ về thấy thông tin này. Hix, anh ko chờ em đi với . Đùa chứ em hết tiền rồi, ko có tiền mua vé đi chơi nữa rồi, tiếc quá cơ .
    Hay thật, trong mấy chị ở SJ lại có cả một chị là bạn của gf anh họ em hồi trước em có gặp một lần, cũng đợt sang offline với chị phaohoa năm trước . Đúng là trái đất tròn
  3. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

chị ba gai dạo này dễ thương quá. Em nhớ cái lông lông màu hồng của chị
    hí hí
    vote 5 sao nè
  4. bagai

bagai Thành viên rất tích cực

hừ...nhớ mỗi cái lông thôi à :P...hêhhhê...
  5. bagai

thứ 3 ngày 11/7/06, bagai với chú KK đi thăm Username, có anh chị em nào tham gia thì gọi chú KK nhe :).
  6. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

hic muốn đi thăm username cùng bagai và anh KK lắm nhưng mà còn...kẹt ở VN. Làm sao đây?????????
  7. Cali_buon

Cali_buon Thành viên mới

Hôm cuối tuần đọc dòng báo tin của Vyhuynh về anh Username, lòng buồn trầm trầm...chẳng biết viết gì! Nếu có thể, mong Bagai gửi lời thăm hỏi đến anh Username giùm Cb, cho dù mình và anh ấy chưa hề quen biết.
    Anh của Cb mất vì ung thư phổi cách đây 2 năm...bỏ lại đứa con gái đầu lòng chưa đầy 1 tuổi và người vợ cũng còn rất trẻ để khoác lên người danh hiệu goá phụ! Cho đến giờ Cb vẫn hình dung được anh ấy cõng Cb trên lưng chạy thật nhanh kiếm chỗ trú mưa, còn Cb thì cười nắc nẻ khi thấy cơn mưa ào ào rượt sát nút ngay sau lưng hai anh em...
    Cuộc sống con người như giấc mộng! Khi tỉnh dậy, tóc bạc sương mai...hoặc chuẩn bị bước sang thế giới khác...chẳng ai trẻ mãi, sống mãi! Cầu mong loài người thương yêu nhau nhiều hơn thay vì bỏ thời gian mải mê tranh giành, tính toán, thoả mãn dục vọng cá nhân, hưởng thụ trên đau khổ người khác...
    Cầu chúc anh Username vượt qua được cơn thử thách đời người mà ai cũng sẽ một lần hoặc vài lần đối diện!
  8. bagai

Cali buon: Bâgi nhắn cho nhe ...nhưng Cali buồn ơi.... "anh" username đó mới sn 81 thôi :P... à, báo cho mọi người mừng tí..à mà paste luôn cái blog của username để mọi người dễ theo dõi, hy vọng em ấy ko phiền...
    (nếu username phiền thì Bagai sẽ xóa).
    =======================================
    Cap nhat thong tin ngay July 05, 2006
    Hôm nay có một tin « vui » : kết quả scan cho thấy mình đang ở giai đoạn đầu, như thế khả năng chữa trị sẽ cao hơn, chứ nó mà đã phát triển mọc lung tung thì đúng là bỏ mẹ. Cũng may kịp thời phát hiện ra bệnh chứ cứ ôm họng đau đi Wyoming rồi sang Pháp thì đúng là không biết cái gì sẽ xảy ra. Vì thế khi mọi người đau ốm hay có gì bất thường đều phải đi khám chứ đừng để đấy vì đúng là cái gì cũng có thể xảy ra, cancer đúng là từ trên trời rơi xuống không chừa một ai.
    Thứ sáu này mình sẽ vào viện, bệnh viện của UCLA luôn. Mình sẽ không vào viện 4 tháng mà sẽ vào viện 4 lần, mỗi lần khoảng 10 ngày. Điều trị chủ yếu là uống thuốc (chemotherapy), nhưng những thuốc này đều có side effect, và khi uống vào thì khả năng đề kháng xuống thấp, vì thế khi uống vào thì phải nằm viện để tránh nhiễm các bệnh tật khác. Đang tưởng tượng cảnh dây rợ lòng thòng, uống thuốc vào rụng hết tóc mà thấy ghê.
    Mấy hôm nay cảm động vì sự quan tâm của bạn bè và nhà trường. Mình sẽ phải nghỉ học một thời gian, nhưng hôm nọ lên khoa nói chuyện họ làm mình cảm động. Họ nói mình cứ nghỉ ngơi chữa bệnh thoải mái, còn tiền cho quarter tới thì vẫn nhận bình thường mà không cần phải làm bất cứ việc gì. Đúng là may nhưng kiểu may này thì đúng là không ai muốn.
    Tối nay sẽ chuyển vào nhà mới và nhà mới thì chưa có mạng. Không biết trong bệnh viện có mạng hay không, nhưng mọi người có thể viết mail hay gọi điện cho mình (***), mình vẫn có thể check mail bằng cell phone.
  9. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

Trơì ơi, mới gặp anh Username hồi tháng 1, anh này hơn mình đúng 1 tuổi mà giỏi quá xá. Anh Username ơi, em ở xa không đi thăm anh được, cầu chúc anh sớm chữa trị lành bệnh. Ai có email của username thì cho em nhe.
    mà sao 81 đã bị ung thư, di truyền hay sao ạ?
  10. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Số phone của Hoàng: 1 310 622 2747, ai muốn thì cứ gọi điện thăm hỏi.
    Mod cũng ko cần phải xoá số phone này (lý do tiết lộ thông tin cá nhân gì gì đó) vì Hoàng rất vui có ai gọi hỏi thăm, con gái càng tốt [​IMG]

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa