1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ới bác Hà quẩy......... Người đàn bà hoá dá_DJ Minh Đức ft. The Wall

Chủ đề trong 'Electronic Dance Music - Nhạc điện tử (EDM)' bởi DJ_Bigtoe, 20/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DJ_Bigtoe

DJ_Bigtoe Thành viên mới

Ới bác Hà quẩy......... Người đàn bà hoá dá_DJ Minh Đức ft. The Wall

Em toàn phải nghe bằng speaker trên laptop nên chẳng bít căn chỉnh âm thanh thía này đã ok chửa, các bác ngự lãm rồi phán mấy câu cho em rút kinh nghiệm.........

Sau khi nhận lời ... từ chối và đe doạ chính thức từ covalist Trần Lập của rockband Bức Tường, tôi quyết định tự tìm vocal ở ngoài để thu. Các em trong EDM có ai bít bài Nguời đàn bà hoá đá của The wall và xướng âm được 1, 2 nốt nhạc thì xung phong đi thu cùng anh khẩn cấp... Em nào hăng hái, lúc đi thi Ken anh cho xách cặp đĩa lên đứng cạnh chỉ trỏ... hê hê hê

http://s32.yousen***.com/d.aspx?id=35PFR3F230QPC2S1F0NVFJL2BV
  2. DJNRG

DJNRG Thành viên mới

Thứ nhất : Failed nếu làm nhạc bằng loa laptop
    Giải pháp: Chơi tạm headfone
    Thứ 2: Tất cả các âm thanh đều đang ở giai đoạn "sơ khai". Nên EQ từng thứ một (mixdown) để chúng hài hoà hơn (rất cần speaker hoặc headfone). Chưa mixdown được thì chưa nên nghĩ đến Master
    Kô biết em để cái watermark dj minh duc để bảo vệ BQ à. Cái đấy kô nên . Lạm dụng wá lol
    Thứ 3: Percussion của em quá mỏng.
    Tránh dùng snare drum trong wá trình gõ
    Kick Drum (Sample chưa tốt nên dùng sample của bọn Vengeance hoặc ueberschall).
    Kô biết có fải em tính có yếu tố của tribal kô?
    Nếu có thể nên dùng loops & Hiện h chưa có độ sâu nên tất cả đều nghe rất empty.
    Cấu trúc của percussion như vậy là kô nên (kô biết dụng ý gì nhưng nó đã làm ngắt quãng mạch đập rồi ) : )
    Cá nhân kô thích cái y tưỏng để rolling snare ở trong percussion
    Em dùng cả TOM nữa fải kô?
    Thứ 4: Synth sound bị lệch sang bên phải. Synth cần EQ và thêm REVERB.
    Thử chỉnh lại chút đã. hehe
    http://s7.yousen***.com/d.aspx?id=2PVZMBYSSIR3C1MTT4V8E7TXLV
    Nghe thử bản anh đang remix. Chưa ra đâu vào đâu nhưng mới là idea.
  3. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

LOL
    Kể cả tự tìm Vocal thì vẫn vi phạm bản quyền như thường, nếu như đấy là vấn đề mà DJBigtoe đề cập ở trên!
  4. DJ_Bigtoe

DJ_Bigtoe Thành viên mới

Ớ........ Sơ sơ đã từng đó thứ phải e*** lại thì bao h mới mang đi thu được hả dời... Ơi heniken của anh ơi.......... Hôm nào rảnh bác Hà phải đào tạo em mấy phát Fruity loop cái. Dùng Reason thế này khổ quá... Không bác nào khen câu cho em sướng à......................
  5. DJNRG

DJNRG Thành viên mới

Cái giai điệu đấy cũng được nhưng hơi ngắn phát triển thêm thì tốt. Em chưa viết Arpeggio fải kô? Tập đê . hehe.
    Fruity đi . Đỉnh cao. Chỉnh sửa nó dễ hơn khỏi cần ra hàng nhờ thằng nào master. Em cứ chuẩn mixdown là master ít lắm.
    Khen chê khen chê khen chê. Chú giống anh có máu sáng tác nhưng đều amateur. hehe>
    Anh nghĩ nếu là người mới tập tành như anh em ta thì nên tìm đến FL. Rất dễ sử dụng và không chế.
    Còn vụ chỉ bảo thì ok thôi. Chú cứ chuyển idea của chú vào dạng midi rồi rảnh vác wa nhà anh.
    Nickyahoo là gì chú?
  6. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Vừa mới nhắc về việc đặt tên chủ đề, thì lại lòi ngay ra cái chủ đề. Tôi treo DJ Bigtoe một tuần vì vi phạm quy định.