1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ôi con trai hà nội!!!!!dưới ánh mắt dân nhatrang

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi iwillrockyou, 05/03/2002.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwillrockyou

iwillrockyou Thành viên mới

ôi con trai hà nội!!!!!dưới ánh mắt dân nhatrang

các bạn biết không minh nói phần đông con trai hà thành hiện này rất hỗn nhất là với người lớn tuỗi thật đáng buồn khi phải nói như vậy /vào dip hè cách đây 2 năm mình có dịp về hà nội chơi mình rất vui và muốn tìm hiểu con người va phong cảnh hà nội thế nên mình nhờ bác mình đoè đi một vòng chơi đến một ngã tư thi có hai chiếc xe máy chạy lấn đường chỡ khoảng 5 đứa choai choai
    chúng làm mình suýt té nhưng chằng nhửng thế chúng còn trừng mắt nhìn và nói bố già đi đứng thế ha !???và con nhiều lời nữa mà minh ko tiện nói ra
    bác mình bảo bay giờ bon trẻ đều thế thà nhịn chúng một chút cho yên thân
    mình nói điều này ko có ý vơ đũa cả nắm nhưng sư thật
    như vậy hehehe

SHOOt_THEM_DOWN,ANTI-MU
    MU WIN FOREVER
  2. Seagull

Seagull Thành viên mới

iwillrockyou,
    Nhạt quá, (xin lỗi vì nói thẳng) không phải vì tôi bào chữa cho người Hà nội mà vấn đề là những chuyện như thế xảy ra không chỉ ở Hà nội, Nha Trang mà còn ở nhiều nơi khác. Như vậy bạn đã làm một việc vô ích là chứng minh một sự thật mà ai cũng biết trong khi nếu thực sự muốn bàn về nó thì việc cần thiết là phải nêu cách giải quyết.
    Tôi nghĩ tại sao không post lên những cái hay ho hơn như "Thịt chó Nhật Tân Hà nội thật tuyệt vời qua nhận xét của nguời ở Nha Trang lần đầu ra Hà nội ".. vân vân và vân vân... có vô số cái để nói hơn là đưa ra một việc xảy ra cách đây đã 2 năm.

3. iwillrockyou

vậy bác công nhận em nói đúng phải không bác thừa nhận con trai hà nội như thế nhưng em có kêu con trai nhatrang bất lịch sự vây đâu
    dù sao thì em cũng không thích ăn thịt chó hic công nhận là vậy bác không thấy cả thế giới bao nhiêu người đang kêu gọi hàn quốc cấm an thịt chó sao thế mà bác còn khoe thịt chó nhật tân là ngon số dzách nữa
    ra hà nội em chỉ mới đi uống cafe ở phố cổ thôi công nhận
    không khí rất tuyệt và cafe thì hết ý chĩ thua chỗ em chút xíu hehehe
    SHOOt_THEM_DOWN,ANTI-MU
    MU WIN FOREVER
  4. Seagull

Seagull Thành viên mới

Nhầm rồi, iwillrockyou, ý tôi nói là những chuyện cậu nói xảy ra không chỉ ở Hànội mà nó cũng xảy ra ở cả Nha Trang hay bất cứ nơi nào. Ai cũng biết là chỗ nào cũng có người tốt kẻ xấu, chuyện hay, chuyện dở.... vì thế việc đưa ra một ví dụ để chứng minh nó hoàn toàn là vô ích.
    Còn việc ăn thịt chó thì đó là văn hoá ăn uống của mỗi nơi. Giả sử tất cả thế giới này cùng ăn McDonald, uống Coca Cola hay cùng chào nhau bằng những câu nhạt nhẽo và vô vị như "How are you" hay "Are you O.K" thì cuộc sống sẽ trở nên nhàm chán và vô nghĩa. Chính vì vậy mọi người đều tôn trọng văn hoá của lẫn nhau. Tôi không tin là Hàn quốc sẽ bỏ ăn thịt chó và chả có lý do gì nên bỏ việc ăn thịt chó.
    Hmm, nhắc đến thịt chó lại thấy thèm quá đi mất, bao giờ mới lại được đến Nhật Tân để chén thịt một chú cầy tơ nhỉ? Kể đến Hà nội mà chỉ uống cà phê mà không biết đi ăn thịt chó thì thật là phí phạm văn đồng.
  5. Rookie

Rookie Thành viên quen thuộc

Nói người ở đâu hỗn hào thì vô ích thật, bởi vì nó là một vấn đề chung. Tớ rất hay gặp người này người nọ nói rằng người vùng này không bằng người vùng kia, thường xuyên nhất thì trẻ em vùng này lễ phép hơn trẻ em vùng kia... Nhưng đó là một sự so sánh mang định kiến, không hơn không kém.
    Nếu để lấy ví dụ, tớ có thể lấy một ví dụ ngược lại ngay trong gia đình tớ, bởi vì ông bà ngoại tớ người Sài Gòn, gia đình các cô bác trải khắp từ Nam đến Bắc, có cả Nha Trang. Và nếu so sánh những đứa trẻ trong các gia đình nhỏ ấy, trong đó có tớ, cùng một gốc, sẽ là ví dụ ngược lại với ví dụ bạn nêu ra. Nhưng phỏng nó chứng minh được cái gì?
    Thịt chó là một vấn đề không liên quan, tớ chẳng có ý kiến gì.
    <rookie>
    You are what you know
    </rookie>
  6. iwillrockyou

hehe nói đi nói lại thì toàn là các bác bảo vệ cho nhau em là thiễu số rồi bác nói cũng đúng em hơi bị đinh kiến với dân hà nội cũng vì rất nhiều nguyên do chứ thật ra em cũng gốc bắc quê em o làng đìng công
    thịt chó em chẵng dám an vì em rất iu chó chúng đối với ta như vạy ai nở em chĩ ủng hộ việc an thịt mèo thôi ngon bá cháy
    hà nội còn đặc sản nào nữa không cho em biết với em thấy hà nội có vẽ ít đồ an quá thua huế nhiều và còn kém xa nhatrang cũa em
    SHOOt_THEM_DOWN,ANTI-MU
    MU WIN FOREVER
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa