1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ôi, những tình huống khó xử, những chuyện dở mếu dở cười, hay chết vì ngượng!!!!!.....

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi afc_coffee, 14/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. north_girl

north_girl Thành viên mới

Gòp mẶt cĂu chuyẶn...kĂ? rù?i cà? nhà? 'ư?ng cươ?i, 'ư?ng cò 'em ra chòc tớ.
    ChuyẶn xà?y ra và?o nfm tớ hòc lớp 9.
    HĂm 'ò, sau buĂ?i hòc, cĂ bàn tớ cò rù? 4 'ứa - trong 'ò cò tớ - vĂ? nhà? chơi. Chà? là? nhà? cĂ bàn cò vươ?n cĂy fn quà? sai lf́m..chèp chèp..nhf́c 'Ắn lài thè?m rù?i..Sau khi 'àf no nĂ bùng dà, tớ 'Ặt nhiĂn cò nhu cĂ?u cĂ?n già?i toà? mf̣t bf?ng (no quà 'Ắy mà?). Nhà? cĂ bàn chì? cò duy nhẮt 1 cài WC mà? nò lài ko cò chẮt. ThẮy cư?a khèp hơ?..tớ cùfng khĂng thf́c mf́c lf́m...vì? hì?nh như mòi hĂm nò vĂfn thẮ cho nĂn tớ hù?ng dùfng bước vĂ.
    Tớ kèo cư?a xoàch mẶt cài...mẶt cà?nh tượng hàfi hù?ng 'Ặp và?i mf́t...Ăng anh cĂ bàn 'ang trong tì?nh tràng Adam toà?n cà?nh (làfo 'ang tf́m)..Hihix..hà?ng hò trưng hẮt ra mf̣t tiĂ?n...Thù thực là? chuẮnh choàng quà nĂn tớ 'ứng chẮt lf̣ng trong và?i giĂy...Chưa kìp cò phà?n ứng gì?,,,cò?n Ăng anh iu quỳ cù?a cĂ bàn nhanh nhèn vớ lẮy cài gào (hĂ?i Ắy chưa cò vò?i hoa sen, toà?n xà?i gào nhựa ko à?) ùp vĂ thù? 'Ă...rù?i xua tay rẮi rìt : "Đòng cư?a, 'òng cư?a lài"..
    ,̣c f̣c,,,tớ 'i như bay vĂ nhà?, nhf̣t lẮy cài cf̣p rù?i out thẶt nhanh vĂ? nhà?..Hixhix..vư?a 'i tớ vư?a nghìf ko hiĂ?u làfo Ắy chui vĂ 'ò tư? hĂ?i nà?o...mf́c cơf quà..mf́c cơf 'Ắn nĂfi 'àf gĂ?n chùc nfm trĂi qua, tớ vĂfn nhớ như in tì?nh tiẮt và?..hà? hà?...
  2. HuuThang

HuuThang Thành viên mới

Kể cho các bạn nghe chuyện này, đúng là trẻ con nghịch dại một thời.
    Hồi đó mình học lớp 10 (lớp 10 thật đấy nhưng còn ngố lắm), bên cạnh nhà mình là một gia đình của ông thương binh (chẳng hiểu ở nơi khác thế nào chứ ở quê mình thì mấy ông thương binh này được tiếng gấu thôi rồi ).
    Một hôm chẳng hiểu thằng bé mượn đâu được khẩu súng bắn chim (7 cân cơ đấy), thế là cũng tập tọe bắn lung tung. Mẹ kiếp, không được đi xa, mà quanh nhà lại chẳng có con chim nào mà bắn. Thế là thằng bé vác khẩu súng ra chiếc mương nhỏ sau nhà bắn nghịch chơi. Và cuối cùng nó cũng tìm được mục tiêu...
    Đàn vịt bầu nhà ông hàng xóm sao trong giống vịt trời thế nhỉ, nó nhủ thầm . Nấp sau lùm cây nhỏ, nó bắt đầu nổ súng. Tiếng súng thì nhỏ thôi, nhưng tiếng viên đạn găm vào mình mấy con vịt thì kêu to cực, bụp.. bụp... bụp rồi bụp... Nhưng quái lạ, sao chúng vẫn nhởn nhơ thế nhỉ, con nào con đấy vẫn ngụp lặn bình thường, như không có chuyện gì xảy ra...
    Rồi bụng bảo dạ, thằng bé nghĩ rằng những viên đạn này chắc chẳng làm chúng chết được đâu!
    Thế rồi, tạm hài lòng với chiến tích của mình, thằng bé bỏ khẩu súng vào nhà và đi chơi với mấy ku hàng xóm.
    Rồi chuyện gì đến cũng sẽ phải đến.
    Đang chơi với lũ bạn, nó được bà chị gái tức tốc triệu tập về nhà. Và cảnh tượng kinh hoàng hiện ra trước mắt, ông hàng xóm mặt đỏ gay gắt, trên tay cầm hai con vịt bầu đang nhỏ máu tong tong và dưới sân là 3 con đã chết...
    Chẳng phải nói các bạn cũng có thể đoán ra, thằng bé bị bố nện cho 1 trận tơi bời khói lửa vì cái tội đã bắn bỏ đàn vịt bầu hàng ngày vẫn đẻ trứng đều đều của ông hàng xóm thương binh. Nó khóc và cố minh oan nhưng vô ích trước chứng cớ rành rành. Mẹ nó phải bỏ ra một số tiền không nhỏ để trả cho cái sự dại dột của nó, và nhà nó phải ăn vịt suốt cả một tuần sau đó.
    Thật đúng là chẳng cái dại nào bằng cái dại nào....
    Đến bây giờ mình vẫn không hiểu tại sao mấy con vịt đó....??? thật tức chết đi được...!!!!
  3. HuuThang

HuuThang Thành viên mới

Gần chục năm qua, N_G vẫn nhớ như in từng chi tiết trên và mỗi lần nhớ đến là khà khà....
  4. YASU82

YASU82 Thành viên rất tích cực

bĂn cười quĂ, bĂn cười chết 'i 'ược...ha ha, hĂ hĂ, he he
  5. mail2522002

mail2522002 Thành viên rất tích cực

Ấy là một buổi tối nói chuyện với 1 ai đó . Trống đánh xuôi , Kèn thổi ngược .
    Mình thì nói theo đà của mình , tên kia thì , không biết đang nghĩ gì nữa , lại lái theo dòng riêng . Trậc khấc . Khi nghe thấy câu nói : Anh hiểu sai ý em rồi...là mình tự dưng thấy ngượng chết ấy được . Có nói được gì thêm đâu .
    May mà lâu ngày đào tạo nên...chai dần . Hì hì , lúc đó bị lật ngược ván cờ , đầu óc mình bị trật sạch luôn , các ý nghĩ bị chặn khiến cho lời lẽ không ra sao với sao . Nhưng theo thói quen , những câu nói mang tính khuôn cách vẫn được tuôn ra , nhờ đó mà thoát nạn được .
    (Hừ , sau này tên đó mới lộ dần đuôi ra , nhiều lúc khiến mình tức điên lên . Đúng là con gái , họ giỏi điều khiển người khác thật)
  6. simoneta

simoneta Thành viên mới

Ở nhà mình được mệnh danh là giảng viên của cảnh sát giao thông.Mọi chuyện đều có lý do của nó
    *Câu chuyện thứ nhất:Một buổi tối (chập choạng tối thôi)mình vội vàng vào trường xem điểm,xem mai có phải thi lại không .đang vội thì gặp hai ông bạn vàng hết tiền đang đi bách bộ,thế là mình xế luôn cả 2 vào trường,ung dung đi tới tận ngã tư Lê thanh nghị-tạ quang bửu không có chú công an nào kiểm tra,mình xinnhan rẽ trái bỗng có một chiếc xe rú ga vượt lên,mình nhường đường thì chiếc xe đó lại đi chậm lại,mình vượt lên thì nó vượt theo.Bực mình quá mình quay lại quát tướng lên"Ông đi cái kiểu gì thế"...Trời không phải là ông ...mà là 4 ông con giời cảnh sát giao thông,phải 2 trái 2,với 2 khẩu AK lăm lăm trong tay.Lạy chúa tôi quả này mình chết chắc.4 ông thánh bắt mình táp vào lề,trong lúc chuẩn bị vào lề mình nhanh tay rát chiếc ví đưa cho ông bạn và dặn đứng bên này đường thôi.mình vào trình diện...không giấy tờ xe,không giấy tờ tuỳ thân,4 ông thánh lập biên bản bắt mình ký.Rồi không hiểu tại sao họ lại xé biên bản đi và tha bổng cho mình.
    *câu chuyện thứ 2:một hôm mình đưa chú ra ga đi thực tập,ông học hoạ đồ đạc rõ là cồng kềnh,đi đến ngã tư Kim liên thì gặp đèn đỏ,một chút csgt xông ra gõ gõ vào ngực mình,rút chìa khoá xe,ra hiệu cho mình vào trạm,xong rồi hắn tỉnh bơ quay đi,tay lắc lắc chìa khoá xe của mình.mình cũng thản nhiên móc túi lấy chìa khoá khác cắm vào ,mở máy đi tiếp.15 phút sau mình quay lại ẫn thấy hắn ngơ ngác tìm mình,mình đứng ngay cạnh đó xem mà hắn cũng không nhận ra
    (chuyện thật 100%)
  7. phamhavn

phamhavn Thành viên mới

Dở khóc dở cười thì chưa. Mỗi loại một tí thôi! Hê hê
  8. robber_girl

robber_girl Thành viên mới

Ngày xửa ngày xưa, hồi tớ còn bé, lúc đó đoán chừng học lớp 6 or 7 gì đó,tớ đã chèn ô tô tải.Chả là thế này, buổi tối bọn tớ đi xe đạp trên đường mà đi hẳn giữa đường cơ chặn đầu ô tô, ko cho ô tô đi, máu chưa.Tài xế ô tô đó cứ đi đằng sau bóp còi inh ỏi cả lên, mồm thì chửi bới, bọn tớ cứ mặc kệ,1 luc sau bọn tớ thương tình di dẹp vào hè đường cho ông tài xế đi qua.Ai ngờ là lại bị ông ta chèn lại thế mới đau chứ.Làm cho mình ngã xuống cống hic hic hic.Lần sau sợ quá chừa hẳn.
  9. banlanuatraitimtoi

banlanuatraitimtoi Thành viên mới

He he Mình có chuyện này thật 100% mà mỗi lần nghĩ lại không thể nhịn được cười!
    Một buổi trưa mùa hè nóng nực ngồi không chẳng có việc gì làm. Mình liền vác mấy con HDD chết ra lấy nam châm để nghịch "Mình hay tháo ĐT của khách ra toàn bị rơi ốc, nên tháo lấy nam châm để tìm ốc cho dễ". Phá được 3 cái HDD để lấy nam châm rồi. Chẳng hiểu sao lúc đó tự nhiên mót "tè". Đợt đó lại mùa hè nên mặc quần soóc, áo phông. Mình ung dung với chiến lợi phẩm mấy cái nam châm xuống wc đi tè. Chẳng hiểu mấy cái nam châm mình cho vào túi quần từ lúc nào nữa không biết. Đang giải quyết nỗi buồn thì cái nam châm hút mạnh vào cái máy giặt nghe đánh Rầmmmmm 1 cái. Hú hồn. Cứ tưởng là máy bay rơi xuồng nhà mình. Hoá ra không phải. He he he. Lúc đó các bạn biết cảm giác thế nào không? Vừa sợ, vừa buồn cười. Ha ha
    Được banlanuatraitimtoi sửa chữa / chuyển vào 22:57 ngày 29/04/2005
  10. afc_coffee

afc_coffee Thành viên mới

Hehe, chuyện này... thú vị ghê nhỉ! ( mặc dù vẫn chưa ấn tượng bằng chuyện của nàng Northgirl ).
    Được afc_coffee sửa chữa / chuyển vào 01:27 ngày 30/04/2005