1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ôi trường Phổ Thông Năng Khiếu đáng yêu của chúng ta!

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi lonconsunrang, 06/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

ớ ! thế hả - xin lỗi nhé - hic hic thê thảm quá - đồng cảnh ngộ - bắt tay nhé - tớ giải 3 nhưng TN TB phải thi ĐH - may là đậu - ko sao - cứ cố gắng đi - chắc tại ấy học lệch quá - chúng ta cứ cố gắng là sẽ thành công thôi !

Em có biết một mai khi thức dậy
    Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà
    Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ
    Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  2. hoalien28

hoalien28 Thành viên mới

mấy anh chị ơi, em cũng là dân NK đây nè, em đang tìm trang web nào có đề thi và đáp án cua ICHO ,nhưng tìm mãi mà chỉ có đề thi của ICHO 35th thui, mấy anh chị làm ơn gíu giùm nha
  3. hoalien28

hoalien28 Thành viên mới

to CEO: anh có biết địa chỉ nào ở HCMC cho mượn sách về SAT ko?
  4. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

Em Chuyên Hoá à ! Anh cũng là dân Chuyên Hoá Khoá 2000 -2003 - anh khuyên em nhé ! Đừng học trong mấy đề thi ICHO đó ko có hiệu quả đâu !
    Trước tiên em phải vượt qua Kỳ thi QG + thi vòng 2 nữa mới đi thi Quốc tế (Môn Hoá trước nay chưa có người có Huy Chương quốc tế - hy vọng vào các em) Vì vậy em nên nghe lời anh học kỹ ! Học kỹ nhé - mấy sách của mấy thầy Hà Nội + làm bài kỹ sẽ vượt qua thôi - ICHO khác với thi QG nhìu !
    Em có gì có thể hỏi thêm - anh cũng đã từng đi thi nhưng thất bại do làm bài ko tốt (kiến thức thì học toàn trên trời !)

Em có biết một mai khi thức dậy
    Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà
    Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ
    Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  5. bucvuong

bucvuong Thành viên mới

To haminh:
    eu có phải mày là thằng Minh học lớp tin khóa 94-97 ko?
    hehe, tao là thằng bạn mày từ hồi học Nguyễn Du đây, nhưng tao học lớp toán. Bây giờ đang ở Đức nhưng sắp chết đến nơi rồi. Có gì liên lạc nhé.
    Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em
  6. tanlangtu

tanlangtu Thành viên quen thuộc

em cũng là hs Tóan NK đây, nghe mấy anh nói cũng hãi quá, k0 biết làm sao kiếm được tài liệu của mấy thầy HN vậy
  7. Nhoc_NK

Nhoc_NK Thành viên mới

ai nói sock quá, học dốt nhất lớp Văn, kế đến lớp Sinh ... hiz. sock. em học lớp Sinh, chưa thấy mình bị ai chửi dốt bao giờ
    Ngó mấy đứa lớp văn, nói là dốt nhưng chẳng qua là bọn nó là bọn chuyên xã hội nên yếu tự nhiên thôi chứ đứa nào chịu học thì cũng khá lắm còn mấy đứa không chịu học hành, suốt ngày quần quần áo áo, rồi cặp bò bịch thì học dốt cũng phải .
    Tiếp, nói lớp sinh dốt , hix , oan mạng, thử coi giáo viên dạy Toán tin với giáo viên dạy lớp sinh xem, một trời một vực >< Dốt hử, thử kêu vài đứa bên mấy lớp kia thử trí thông minh với bên này coi ''mèo nào cắn mỉu nào" . Còn xét về các môn tư nhiên thì bọn sinh tính ra vẫn không thể bằng vì bọn em chuyên sinh, hướng đến ban B, không nặng Tự nhiên bằng toán, tin, lí hoá là tất nhiên .
    Rốt cuộc, đã vào năng khiếu thì IQ cao thôi ^^ chịu học thì lên không thì có lớp toán - tin cũng dốt hoàn dốt .