1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ôn thi đại học môn toán không khó khi có Carot.vn

Chủ đề trong 'Toán học' bởi hoangnam9893, 06/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangnam9893

hoangnam9893 Thành viên mới

Hiện tại đã là tháng 3, và chỉ còn đúng 3 tháng nữa là kỳ thi THPT Quốc gia sẽ diễn ra. Đây là kỳ thi vô cùng quan yếu với các em học sinh, lựa chọn tương lai và sự nghiệp của các em sau này. Vì vậy, nếu ở thời điểm hiện tại, việc Ôn thi Đại học, khác lạ là Ôn thi Đại học môn Toán của các em vẫn chưa hiệu quả, thì các em nên biên soạn những mẹo học mà Carot.vn đưa ra ngay sau đây nhé!
    1. Có kế hoạch học tập hợp lý

Nếu sau này đi làm, các em sẽ hiểu: Việc gì cũng cần lên kế hoạch. Có một kế hoạch học tập khoa học, các em chắc chắn sẽ học tác dụng hơn.

Các em đã bao giờ đặt ra cho mình sẽ học mấy tiếng một ngày? Cần làm bao năm bài tập mỗi dạng toán thù? Nếu chưa có thì ngay hôm nay hãy lên lịch sao cho phù hợp với bản thân nhé, rồi các em sẽ thấy sự tác dụng của việc này đấy!

(Lời khuyên cho các em là hãy tự Ôn thi Đại học môn Tân oán ít nhất 4 tiếng/ ngày, phân bổ đều ra các khung giờ).

4. Tuyệt đối không học khuya
    Học chăm chỉ là rất tốt, nhưng học khuya thực sự là không nên. Các em cần ý thức được rằng, nếu học khuya, trí nhớ các em sẽ bị ảnh hưởng và sáng hôm sau sẽ cảm thấy rất mệt mỏi. Vì vậy, lời khuyên cho các em là hãy học đến 11h-12h rồi đi ngủ. Như vậy các em có thể đảm bảo cho sức khỏe của mình về lâu dài, không ảnh hưởng đến cả quá trình ôn thi vất vả.

5. Luyện đề đều đặn hằng ngày
    Hiện tại đang là thời điểm nước rút cho quá trình Ôn thi Đại học môn Tân oán. Các em học sinh hãy chăm chỉ lùng các đề thi thực tế từ năm trước và ôn luyện ngay hôm nay nhé. Sưu tầm cả những bộ đề mẫu tại các sách biên soạn để rèn luyện tốt hơn cũng là một điều nên lưu ý để thực hiện.

Lời khuyên cho các em lầ mỗi ngày các em hãy cố gắng làm từ 1-2 đề Toán thù. Làm đến đâu hiểu sâu đến đó. Nếu sai lỗi nào thì cần biên chép lại để lần sau không sai thêm nữa.

Ôn thi Đại học môn Toán là một quá trình học tập vất cả, nhưng thành quả của nó lại rất ngọt ngào. Carot.vn chúc các em Ôn thi Đại học môn Toán thành công!

Học trực tuyến với Carot.vn - Học vui giỏi hơn mỗi ngày

Xem Thêm

Bí quyết Học toán trên mạng hiệu quả

Chỉ 200.000 VNĐ: Học toán trên mạng cực hiệu quả!

Nguồn : http://carot.vn/