1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ông nhà báo này nói j về quê Thái Bình mình ấy nhỉ ???

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi lammapkt, 06/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lammapkt

lammapkt Thành viên mới

2. phoe

phoe Thành viên mới

Cái này gọi là không ăn được nên đạp đổ ý, phù hợp cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng nhé :)
  3. vohongkong

vohongkong Thành viên mới

Bực làm gì cái bọn ngu dốt ấy mà đau đầu hả bạn. Các cụ nói rồi: biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe. Mịe, cái thằng viết bài này cho về Diêm Điền xơi gỏi nhệch lại chẳng hết vài cút rượu rồi lại phọt ra bài ước gì được xơi lần nữa.
  4. nguoibaove

nguoibaove Thành viên rất tích cực

Có ý đúng nhưng mỗi phong tục vùng miền có 1 thứ khác nhau.Cái món này chính là món nem chua chứ có gì khác biệt đâu.Tại thằng nhà báo này nó công tử và ếch ngồi đáy giếng đi đến đâu mà đi cũng chi qua mấy thằng già bụng dạ yếu miêu tả(chắc sang Diêm điền quê mình ăn gỏi nhệch nó lại bảo ăn giun kinh dị thì chêt )
    Nó có biết chó gì đâu chứ sang bên làng Tó - Đông Anh-Hà Nội mà đc món thịt sống trộn thính same same như món ở Thái Dương -Thái Thụy lại là đặc sản ấy chứ.

Nhưng chủ topic cũng người đồng hương TB khi bức xúc gì cũng ko lên mở một topic như thế nếu mỗi người 1 topic thì sẽ gây cho cái đất Thái Bình bay mình kín và loạn mất !Thanks Bác và góp ý !

Mod cho anh xin cái khóa con voi !để khóa 1 số topic động tý là rực cả lên thế này.
  5. manhkymui

manhkymui Thành viên mới

Đồng chí này làQuôvc Ngọc àh, comment của đồng chí lên rồi đấy.

Mà công nhận thằng nhà báo này nói lad đi nhiều mà NG loại U. Mỗi vùng miền một đặc trưng riêng, ở đâu chẳng có, có điều là mình có biết hết hay không mà thôi
  6. tbprince

tbprince Thành viên mới

7. Rains2009

Rains2009 Thành viên tích cực

8. cauhai_92

cauhai_92 Thành viên mới

trời oy cái thằng nhà báo... thật chẳng bt gì... nhưng mà ở thái thụy làm cái này có trần thịt qua nc sôi k vậy ??? :-/ tui ở vũ thư nên k bt hjhj mà cũng chưa đc ăn qua .. chắc ngon lắm nhỉ
  9. tbprince

tbprince Thành viên mới

10. tungteng

tungteng Thành viên mới

Em cũng đã từng về Thái Thụy đám cưới, mà cụ thể là báo hỉ, vì thằng bạn tổ chức chính thức tại Hà Nội rồi về quê báo hỉ nhưng mà cũng hoành tráng lắm! Cũng vài chục mâm mà cũng có món mà các bác đang nói. Chính tay em cũng vào làm thử, em cầm chiếc búa đinh để đập xương sườn cho mấy ông ngồi băm...lúc làm em cũng hào hứng lắm!Mỗi mâm có 1 bát tô tiết canh lợn, 1 bát thịt ba chỉ trộn thính và 1 bát thịt băm lẫn xương sườn cũng trộn thính. Khổ nỗi hôm đó có rượu mà ko có bạn hiền đâm ra mỗi món làm đúng 1 gắp... chỉ sợ đường về nhà còn xa quá! :-). Giá mà uống tí rượu sát trùng thì em cũng chén nhiệt tình đấy. Lần đó ăn cũng thầm nghĩ món này thể nào cũng sẽ lên báo...ai dè con thằng bạn em tròn 2 tuổi 2 tháng rồi mới đọc được bài báo viết về cái món này! :-)