1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Online chiều theo cảm xúc

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi conhuighe9, 30/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tho`lo`mui~xanh

tho`lo`mui~xanh Thành viên quen thuộc

Hôm nay tôi ko có một chút hăm hở nhiệt tình nào với đời. Có phải hôm nay là ngày đầu tiên của 1 năm mới ko?
    Những lời chúc nhàm tẻ. Những tình cảm trong mình nhạt thếch .
    -Phương ơi, trời hôm nay mờ mờ như ngày tết nhỉ!
    Lúc này tôi muốn về nhà qúa nhưng tết tôi lại muốn ở Hà Nội -1 mình thôi. Tôi ko thích đông người nhưng tôi thích đứng im giữa chỗ đông người.
    -Chị này, càng ngày em càng thấy mình có cái gì khác mà ko cưỡng lại được, đến cả bây giờ cũng vậy
    nói cho thoả cái mồm
  2. uptown_girl

uptown_girl Thành viên mới

.
    -Chị này, càng ngày em càng thấy mình có cái gì khác mà ko cưỡng lại được, đến cả bây giờ cũng vậy[/brown]
    Đúng rồi em ạ!Dạo này em làm sao ý,cứ triết lý mãi về những điều không đáng có trong triết học.
    <FONT color=#ff00ff face="Comic Sans MS" size=6><STRONG><EM>Loking for a downtown man!</EM></STRONG></FONT>
    Được uptown_girl sửa chữa / chuyển vào 14:40 ngày 03/01/2004
  3. uptown_girl

uptown_girl Thành viên mới

.
    -Chị này, càng ngày em càng thấy mình có cái gì khác mà ko cưỡng lại được, đến cả bây giờ cũng vậy[/brown]
    Đúng rồi em ạ!Dạo này em làm sao ý,cứ triết lý mãi về những điều không đáng có trong triết học.
    <FONT color=#ff00ff face="Comic Sans MS" size=6><STRONG><EM>Loking for a downtown man!</EM></STRONG></FONT>
    Được uptown_girl sửa chữa / chuyển vào 14:40 ngày 03/01/2004
  4. conhuighe9

conhuighe9 Thành viên rất tích cực

Tao chẳng hề biết triết học nó có những gì, tao cũng ko biết trong một con người thì có những cái quái quỷ gì. Tao chỉ viết cái tao đang nghĩ.
    tho`lo`mui~xanh
    со^ла с fма
    (~.~)
  5. conhuighe9

conhuighe9 Thành viên rất tích cực

Tao chẳng hề biết triết học nó có những gì, tao cũng ko biết trong một con người thì có những cái quái quỷ gì. Tao chỉ viết cái tao đang nghĩ.
    tho`lo`mui~xanh
    со^ла с fма
    (~.~)
  6. andray

andray Thành viên quen thuộc

Ờ...ờ...Ta cũng chẳng biết cái chi chi..phía sau những niềm vui, phía sau những nỗi buồn. Chẳng phải tự coi mình là ngu dốt nhưng cũng nên thật lòng mà nói rằng ta đếch biết triết học là cái gì, đếch biết lòng người có những chi (hè hè...thực ra là có nhỉ.. ). Gạt ra ngoài những tấp nập đời thường, những thực tế rất đỗi thực tế, chiều nay ta lại ngồi đây để đem hồn ta "điên điên" cùng in tơ nét và cùng Thò lò mũi xanh...hehe . "Dục phá sầu thành tu dụng tửu", thôi thì say sưa cũng có trăm kiểu say sưa, bố mẹ sinh ra đã đặt cho một cái ngưỡng về nồng độ cồn trong máu ta chẳng dám vượt qua......lên in tơ net chạm vài phát ly đời thấy hồn leo cao tít ...mà khỏi hại sức khoẻ, khỏi hại ruột gan. Vỗ tay hoan nghênh những kẻ biết "điên" những lúc chẳng có gì làm và làm như điên khi có việc . Nửa đêm về dưng thấy cô đơn, cứ giang rộng vòng tay mà ôm trọn bóng đen cho đỡ thèm đỡ khát, cứ úp mặt xuống gối mà khóc ròng khóc rã cho vơi đi quằn quại nhớ thương. Để rồi sớm mai kia lại nở nụ cười đón mặt trời rạng rỡ . Khà khà khà...
    Chẳng biết thơ
    nhưng lại muốn lưu đôi dòng but
    Thẹn bất tài
    Thôi cũng đành ưỡn ngực chen vai
  7. andray

andray Thành viên quen thuộc

Ờ...ờ...Ta cũng chẳng biết cái chi chi..phía sau những niềm vui, phía sau những nỗi buồn. Chẳng phải tự coi mình là ngu dốt nhưng cũng nên thật lòng mà nói rằng ta đếch biết triết học là cái gì, đếch biết lòng người có những chi (hè hè...thực ra là có nhỉ.. ). Gạt ra ngoài những tấp nập đời thường, những thực tế rất đỗi thực tế, chiều nay ta lại ngồi đây để đem hồn ta "điên điên" cùng in tơ nét và cùng Thò lò mũi xanh...hehe . "Dục phá sầu thành tu dụng tửu", thôi thì say sưa cũng có trăm kiểu say sưa, bố mẹ sinh ra đã đặt cho một cái ngưỡng về nồng độ cồn trong máu ta chẳng dám vượt qua......lên in tơ net chạm vài phát ly đời thấy hồn leo cao tít ...mà khỏi hại sức khoẻ, khỏi hại ruột gan. Vỗ tay hoan nghênh những kẻ biết "điên" những lúc chẳng có gì làm và làm như điên khi có việc . Nửa đêm về dưng thấy cô đơn, cứ giang rộng vòng tay mà ôm trọn bóng đen cho đỡ thèm đỡ khát, cứ úp mặt xuống gối mà khóc ròng khóc rã cho vơi đi quằn quại nhớ thương. Để rồi sớm mai kia lại nở nụ cười đón mặt trời rạng rỡ . Khà khà khà...
    Chẳng biết thơ
    nhưng lại muốn lưu đôi dòng but
    Thẹn bất tài
    Thôi cũng đành ưỡn ngực chen vai
  8. cucthuytinh18

cucthuytinh18 Thành viên mới

Trời nắng như thể bây giờ chưa phải cuối năm , như thể trời đã quên mùa đông .Cũng không nhớ lắm là đã đến cuối đông. Phòng không treo lịch, cây bằng lăng trước cửa lá vẫn còn xanh, cỏ thì đã bị cắt trụi mấy hôm nay. Tệ quá ! Để cỏ mọc cao cũng có sao đâu, cắt hết đi trông xơ xác tệ. Một buổi sáng ra ngó trời ngó đất, thấy màu xanh, ừ dù tàn tạ cũng vẫn là xanh , lan dưới đất đã biến đi hết cả. Mấy cái lá rụng bay bay, cọ sàn sạt như trêu ngươi trên nền xi măng cứng. Ngó lom lom mình trong chậu nước rửa mặt , thấy bên trên trời vẫn xanh đến tội tình . Bao lâu nữa mây xám sẽ khuất lấp bầu trời ? Bao lâu nữa mùa mới chuyển để lòng người bớt những băn khoăn?
    Được cucthuytinh18 sửa chữa / chuyển vào 18:49 ngày 04/01/2004
  9. cucthuytinh18

cucthuytinh18 Thành viên mới

Trời nắng như thể bây giờ chưa phải cuối năm , như thể trời đã quên mùa đông .Cũng không nhớ lắm là đã đến cuối đông. Phòng không treo lịch, cây bằng lăng trước cửa lá vẫn còn xanh, cỏ thì đã bị cắt trụi mấy hôm nay. Tệ quá ! Để cỏ mọc cao cũng có sao đâu, cắt hết đi trông xơ xác tệ. Một buổi sáng ra ngó trời ngó đất, thấy màu xanh, ừ dù tàn tạ cũng vẫn là xanh , lan dưới đất đã biến đi hết cả. Mấy cái lá rụng bay bay, cọ sàn sạt như trêu ngươi trên nền xi măng cứng. Ngó lom lom mình trong chậu nước rửa mặt , thấy bên trên trời vẫn xanh đến tội tình . Bao lâu nữa mây xám sẽ khuất lấp bầu trời ? Bao lâu nữa mùa mới chuyển để lòng người bớt những băn khoăn?
    Được cucthuytinh18 sửa chữa / chuyển vào 18:49 ngày 04/01/2004
  10. BeUn

BeUn Thành viên mới

Đôi lần trở về quê lòng cứ thấy trống không. Ừ, đó là quê mình thật nhưng mình cứ nhớ cái nơi mình đã sinh ra và lớn lên. Gọi là quê- nhưng mình chưa từng được sống ở đó trừ những ngày ít ỏi ở chơi. Ba kể chuyện ngày xưa...chuyện ba đi bắt cua... ba cầm đầu bọn trẻ con ở làng. Những gì ba kể nghe như xa lắm nhưng ngày mình đặt chân lên mảnh đất ấy thì dường như mình có thể hình dung được tất cả. Làng mình vẫn nghèo như thuở nào đó của ba. Vẫn nhiều con đường lầy lội đẫm bùn. Mình càng buồn nao nao.
    Bức tranh ấy đã xoáy sâu vào nỗi day dứt của mình. Giờ đây trước mặt mình là bức tranh thành phố. Những ánh đèn làm cho mình thấy nhói lòng. Mùi xăng xe đâu giống mùi bùn đất? Những âm thanh cũng biệt lập với nhau. Tất cả đều nhộn nhào trong đầu mình.
    Có một nỗi sợ mà mình ko dám chắc là nỗi sợ gì?
    ~~~~~~~~~~​
    Nick của bạn cucthuytinh18 ko có giới tính. Lạ thật.