1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Online chiều theo cảm xúc

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi conhuighe9, 30/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BeUn

BeUn Thành viên mới

Đôi lần trở về quê lòng cứ thấy trống không. Ừ, đó là quê mình thật nhưng mình cứ nhớ cái nơi mình đã sinh ra và lớn lên. Gọi là quê- nhưng mình chưa từng được sống ở đó trừ những ngày ít ỏi ở chơi. Ba kể chuyện ngày xưa...chuyện ba đi bắt cua... ba cầm đầu bọn trẻ con ở làng. Những gì ba kể nghe như xa lắm nhưng ngày mình đặt chân lên mảnh đất ấy thì dường như mình có thể hình dung được tất cả. Làng mình vẫn nghèo như thuở nào đó của ba. Vẫn nhiều con đường lầy lội đẫm bùn. Mình càng buồn nao nao.
    Bức tranh ấy đã xoáy sâu vào nỗi day dứt của mình. Giờ đây trước mặt mình là bức tranh thành phố. Những ánh đèn làm cho mình thấy nhói lòng. Mùi xăng xe đâu giống mùi bùn đất? Những âm thanh cũng biệt lập với nhau. Tất cả đều nhộn nhào trong đầu mình.
    Có một nỗi sợ mà mình ko dám chắc là nỗi sợ gì?
    ~~~~~~~~~~​
    Nick của bạn cucthuytinh18 ko có giới tính. Lạ thật.
  2. cucthuytinh18

cucthuytinh18 Thành viên mới

Được cucthuytinh18 sửa chữa / chuyển vào 18:47 ngày 04/01/2004
  3. cucthuytinh18

Được cucthuytinh18 sửa chữa / chuyển vào 18:47 ngày 04/01/2004
  4. cucthuytinh18

Em ve Bắc Ninh trong mot ngay moi met. Trời mùa đông nên mới 6h mà trời đã nhá nhem. Bắt đầu con đường vào thi xa là bắt đầu thấy bụi. Có lạ không khi thị xã nhỏ bé ngày xưa đang bị đào bới, làm cái nọ, làm cái kia. Không biết có đẹp thêm nhiều không nhưng đầu tiên em đã thấy sắp lạ hết cả những thân quen.
    Con đường về nhà mình thì vẫn thế. Nhà nhỏ, đường nhỏ, cái gì cũng nhỏ và hơi cũ kĩ. Chỉ có kỉ niệm là nhiều, chẳng thể nào đếm nổi. Tuổi thơ của em ở nơi đây, những ngày hôn fnhiên nhất ở nơi đây. Em chỉ ân hận đã để nơi đây dính dáng một chút bóng hình anh. Chẳng nhiều nhưng không bao giờ em muốn thế, làm kỉ niệm bỗng trở nên xót xa. Em từng nghĩ cuối con đường ấy có một người đang đợi. Em từng thấy cuối con đường ấy một người đang đợi. Và giờ đây, tất cả chỉ giống hệt hư vô. Căn phòng ngày xưa cũng khác mất rồi, chắc chẳng cần nhiều thời gian em cũng sẽ quen với nó, em thích cái mới lắm mà. Nhưng nỗi buồn liệu bao giờ trở nên xưa cũ?
  5. cucthuytinh18

Em ve Bắc Ninh trong mot ngay moi met. Trời mùa đông nên mới 6h mà trời đã nhá nhem. Bắt đầu con đường vào thi xa là bắt đầu thấy bụi. Có lạ không khi thị xã nhỏ bé ngày xưa đang bị đào bới, làm cái nọ, làm cái kia. Không biết có đẹp thêm nhiều không nhưng đầu tiên em đã thấy sắp lạ hết cả những thân quen.
    Con đường về nhà mình thì vẫn thế. Nhà nhỏ, đường nhỏ, cái gì cũng nhỏ và hơi cũ kĩ. Chỉ có kỉ niệm là nhiều, chẳng thể nào đếm nổi. Tuổi thơ của em ở nơi đây, những ngày hôn fnhiên nhất ở nơi đây. Em chỉ ân hận đã để nơi đây dính dáng một chút bóng hình anh. Chẳng nhiều nhưng không bao giờ em muốn thế, làm kỉ niệm bỗng trở nên xót xa. Em từng nghĩ cuối con đường ấy có một người đang đợi. Em từng thấy cuối con đường ấy một người đang đợi. Và giờ đây, tất cả chỉ giống hệt hư vô. Căn phòng ngày xưa cũng khác mất rồi, chắc chẳng cần nhiều thời gian em cũng sẽ quen với nó, em thích cái mới lắm mà. Nhưng nỗi buồn liệu bao giờ trở nên xưa cũ?
  6. cucthuytinh18

Đám cỏ trước phòng đến mùa đông mà không tàn lụi, lại lơ thơ vài bông như bông lau. Chiều hôm qua có chị đi hái về để cắm. Lại thích trở về với thiên nhiên đây. Hồi lớp 12 từng hứng chí lôi mấy con bạn đichụp ảnh cỏ ở bờ đê, cuối mùa thu nên cỏ chẳng còn xanh. Thế saobây giờ mùa đông mà cỏ lại lên nhiều thế nhỉ? Tại mùa đông năm nay ấm lắm à?
    Từng thích "Cỏ và tôi" của Lê Thị Kim, thuộc tên của những loài lạ huơ lạ hoắc. Có khi mình đi qua rồi mà chẳng biết tên. Mấy ai để ý tên cỏ trên lối mình đi? Một đôi khi nghĩ mình cũng giống như là cỏ, trong tâm trí của một ai đó đã xa xôi. Bạn bè cứ gần rồi xa, gần lại xa, đôi khi mất hẳn. Người đi mãi thành lối mòn, có lối rồi cỏ sẽ chết đi?
    Em ngồi bên đường cát bụi
    Hoá thành cọng cỏ nhỏ nhoi
    Vần thơ một ngày nổi gió
    Đưa về đây những nụ cười
  7. cucthuytinh18

Đám cỏ trước phòng đến mùa đông mà không tàn lụi, lại lơ thơ vài bông như bông lau. Chiều hôm qua có chị đi hái về để cắm. Lại thích trở về với thiên nhiên đây. Hồi lớp 12 từng hứng chí lôi mấy con bạn đichụp ảnh cỏ ở bờ đê, cuối mùa thu nên cỏ chẳng còn xanh. Thế saobây giờ mùa đông mà cỏ lại lên nhiều thế nhỉ? Tại mùa đông năm nay ấm lắm à?
    Từng thích "Cỏ và tôi" của Lê Thị Kim, thuộc tên của những loài lạ huơ lạ hoắc. Có khi mình đi qua rồi mà chẳng biết tên. Mấy ai để ý tên cỏ trên lối mình đi? Một đôi khi nghĩ mình cũng giống như là cỏ, trong tâm trí của một ai đó đã xa xôi. Bạn bè cứ gần rồi xa, gần lại xa, đôi khi mất hẳn. Người đi mãi thành lối mòn, có lối rồi cỏ sẽ chết đi?
    Em ngồi bên đường cát bụi
    Hoá thành cọng cỏ nhỏ nhoi
    Vần thơ một ngày nổi gió
    Đưa về đây những nụ cười
  8. travucu

travucu Thành viên mới

Một topic hay như thế này thì luôn luôn phải ở trang nhất.

TRAVUCU 
  9. travucu

travucu Thành viên mới

Một topic hay như thế này thì luôn luôn phải ở trang nhất.

TRAVUCU 
  10. tinyfoxmas

tinyfoxmas Thành viên rất tích cực

Thỉnh thoảng vào đây post cho nó lên trang nhất bác ạ.
    Nếu cuộc đời quá êm ả như dòng sông Thương thì ta sẽ chỉ thấy được biển lớn khi đi hết cả tháng năm mòn mỏi. Bạn mến, có đôi khi thất bại, trắc trở lại có thể mang đến cho ta nhiều hơn những gì bạn tưởng, những giây phút đắm chìm trong tuyệt vọng và đau khổ chỉ quật ngã được những kẻ yếu đuối và hèn nhát chứ nó không thể làm chùn bước người chí dũng.

Bác Hồ muôn năm soi đường cháu đi, hihihi...