1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ọp lai fát đi mấy người ơi !!!

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi hoankim, 17/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

Ặc, 10h mới off á? 10h mới cafe cà fáo thì trưa còn ăn cơm gì nữa? Mà sao off muộn thế? Có định ăn uống gì ko ạ? Hay chỉ cafe ko thôi?
    Bắt đầu cafe từ tầm 8h30-9h đi. Thế nào mọi ng cũng cao su đến tận 10h hơn mới đông đủ, rồi sau đó ăn uống thì đi, ko thì khoảng 11h kém thì ai về nhà nấy.
  2. hoankim

hoankim Thành viên mới

Yes ! Madam ! Vậy nhá. cafe đã, có gi tính típ .... 8h30 em ngồi đó chờ các bác.( Hàng ngày vẫn ngồi sáng ở đó mà ) Ai ko đến em bàn giao sđt cho mấy thằng đệ tử chuyên nhá máy trêu người đó
  3. hippopotamusvn2000

hippopotamusvn2000 Thành viên rất tích cực

Toàn ọp chẳng thấy ẹp mô, thế mọi người đã cụ thể hóa địa điểm, ngày giờ, danh sách chưa. Cứ hẹn chùa như thế 98% lèo tèo ng đi cho mờ xem (trong đó có khi có mìn, he he!)
  4. let5mi

let5mi Thành viên mới

Tiếc quá, mình ở HN, ko bon chen offline cùng mọi ng được rùi . Ai đã đký tham gia thì cố gắng đến, rùi chụp ảnh mang lên đây cho mọi ng cùng xem với nhé
  5. emyeulacuoi

emyeulacuoi Thành viên mới

Lịch: Tớ ứ phải chủ tri cũng ứ phải chủ trì, nhưng cứ te te cầm đèn dầu chạy trước tên lửa phát.
    Nếu gom được 9-10 người chúng ta làm 1 quả mini ọp.
    1/ CAFE:
    Ok! 08h30 sáng CN, ngày 22 tháng 06 năm 2008 tức 19 âm lịch.
    các mạng có mặt tại WINDOW bao nhiêu Lạch Tray thì EMYEU ko rõ. Người khởi sướng topic này phải có mẹt đầu tiền và đúng giờ chờ các mem khác: Chiếm chỗ, xem trước thực đơn giá cả và có nghĩa vụ nhá máy giục đứa lào đến muộn.
    Cam đoan dây chun đến 9h30 mới đủ mạng, tuy nhiên chúng ta cứ hòm hòm 5-7 người là có thể cắn hạt dưa, uống nước lọc và nhìn nhau chờ ..hờ hờ......... Khi mọi người đã đông đủ thì ai uống gì báo chủ trì ( E R H & SL & HK ), đồ uống ra các bác đừng có uống vội mà dành cho màn khai báo nhân thân: Nick ttvn, tên thât, sdt thật, nhà cửa, nghề nghiệp, thu nhập ..hê hê...Có người yêu chưa??---VERY IMPORTANT
    Dưa lê, dưa hấu, chim chim chuột chuột nhau khướt khườn khượt khoảng 11h hoặc 11h30 là chắn ặt cổ roài, Vỏ dưa đầy chân bàn, cốc kiếc là ngả nghiêm roài, nếu ai còn muốn tham gia tiếp thì tính bước tiếp theo. Kêu thanh toán vô tư kể cả đứa nào o phải là chủ trì cũng có quyền kêu thanh toán, sau khi bố cáo tổng thiệt hại thì hô chia nhau tại chỗ ko có gì mà phải ngại Tiền bạc cứ phải là phân minh Ái tình ừ thì sau hẵng tính.
    Tạm tính
    10 người: 10 cốc nước ( các loại ) trung bình 15-20k/ 1 cốc nếu ở WINDOW==> 150-200k/ 10 người ( tính dư cho mấy chị em có nhu cầu đổi vị ), cộng thêm 5-7 đĩa hạt dưa <=> 25-35k cộng thêm hơn 10 cốc nước lọc ( khoản này chắc miễn phí nên anh em cứ táng mệt nghỉ ):
    TOTAL cho nước non: 180-250k. Vậy mỗi mạng bỏ ra gần 30k cho NƯỚC NON.
    2/ ĂN:
    11h-11h30 cũng là lúc em bụng nó đạp oài, bác nào muốn bỏ cơm nhà ăn cơm đường thì ở lại.
    Tình hình trời nóng nắng, lẩu liệc gì cho nóng mà tốn kém, cơm bình dân thì quê 1 cục quá, lơ phơ PHỞ, Cháo thì có mà dở ẹc 1 lũ. EMYÊU thấy BIA HƠI HẢI PHÒNG là hợp nhất. Tại quán nhậu: ZAI được uống bia, GÁI cũng có thể alo đồ nhắm. Chỗ đó cũng BÌNH DÂN ko kém, Các thể loại người , ko phân biệt XẤU ĐẸP, GIÀU NGHÈO, có thể la hét, hát hò, va mông cụng chén vô sờ tư , có thể: 1 2 3 ZÔ...1 2 3 UỐNG .
    Mà chi phí cũng ko cắt cổ: 5k / 1cốc bia ( đoán mò): Loạt đầu chắc đủ 10 người chơi bia ( gái HH đâu có kém tiếng trên bàn nhậu ), sau đó sẽ giảm dần mà các zai sẽ đá bia nhiều hơn, nhanh hơn có khi lên tới: 35-40 cốc ấy chứ, tính sơ sơ cũng mất 175-200k cho bia và đồ uống khác ( ước tính là có 5 zai, 5 gái đó nhá ). Các món nhậu như chúng ta đã biết: Đậu lướt ván, rau muống, cải, cần, bí xào, Thịt bò xào, salát, hay nộm niếc gi ấy, vài đĩa lạc rang, rau sống, chơi trội đĩa mực xào cho máu me..v.v.v.v Vị chi cũng chỉ vào khoảng: 140-250 cho đồ nhắm ====> Total cho nhậu nhẹt: 315-450k==> mỗi người cho nhậu nhẹt là: 40-45k/ 1 người.
    GRAND TOTAL: 1+2=495-700k
    Như vậy mỗi người chỉ cần đóng góp ít nhất là 70,000 ( đối với ai còn là SV) và nhiều nhất là 100,000 ( với ai đã đi làm ) là chúng ta có thể ăn chơi nhảy múa tẹt bô.
    Kết thúc buổi nhậu nhẹt thì bác nào cũng mệt mỏi rồi, theo như kinh nghiệm thì giờ đó ai cũng muốn về đi ngủ, tuy nhiên các zai sau khi say xưa thường thích HÁT HÒ ( CA 3+). Nếu thích các zai tự tổ chức chứ cam đoan các gái là oải rồi và 1 cơ số muốn về nhà vì nhớ MAMA.không thì cũng căng cái da bụng là trùng cái da mắt... Tuy nhiên nếu có GIRL nào chịu chơi thì cũng OK khoản CA3+===> Khi đó thì ...ố la la, ố ố lê lê Nhiều cái để LÓI lắm...Thường là đi hát karaoke thôi đừng có mà nghĩ bậy bạ tội cho EMYEU.
    Thế nhá....
    Được emyeulacuoi sửa chữa / chuyển vào 09:01 ngày 20/06/2008
  6. stfrancesco

stfrancesco Thành viên mới

Francesco không đi học nhưng chưa đi làm cho đóng 85k nhé.
  7. mrbtuan

mrbtuan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

22 đấy à, hnay đã 20 rồi
    Đang định về quê
  8. hoankim

hoankim Thành viên mới

Sáng chủ nhật tớ sẽ đợi các cậu ở Window LẠch Tray từ 8h30... Các cậu nhớ đến sớm sớm chút, khi đi nhớ mang theo hành lí tư trang cho cẩn thận, tránh để quên hoặc nhầm lẫn ở nhà Các cậu có thể rủ thêm bạn bè nhưng nhất định là ko đc cho người yêu đi theo, tớ là tớ có tật ghen ăn tức ở, tớ đang ở không 1 mình nên thật là khó chịu khi nhìn những cảnh rí rách trước mặt. Thế nhé, cậu nào đã ho he ở trên này mà hôm đó để tớ ngồi chờ trông mỏi mòn thì sẽ biết tay tớ nhé
  9. hoankim

hoankim Thành viên mới

Có đi thì ko thì bảo
  10. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

THẾ SÁNG CN BẠN EMYEU CÓ ĐI ĐC KO?