1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ốp mặt bếp và mặt chậu rửa bằng cái gì là đẹp nhất ạ?

Chủ đề trong 'Xây dựng' bởi btuananh, 01/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. btuananh

btuananh Thành viên tích cực

ốp mặt bếp và mặt chậu rửa bằng cái gì là đẹp nhất ạ?

Em đang chuẩn bị làm tủ bếp mới và mặt chậu rửa, hiện đang phân vân giữa đá granite tự nhiên, đá granite nhân tạo (có thể làm theo hình dáng kích thước của mình), gỗ tự nhiên (hơi đắt và xấu hơn gỗ công nghiệp) và gỗ công nghiệp (khả năng chịu nước kém phải thay sau vài năm sử dụng)
    Bác chuyên gia chỉ giúp em với nhé
  2. ktqsminh

ktqsminh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mặt bếp,mặt chậu - đá granite tự nhiên [ đừng dùng đá TQ ] .Tủ bếp gỗ tự nhiên -gỗ nhập khẩu : tần bì, bạch dương
  3. khanh_mk

khanh_mk Thành viên mới

Tôi thì nghĩ bạn có 2 khả năng.
    Về bề mặt thì tất nhiên dùng mặt đá rồi.Còn về tủ bếp thì có thể dùng gỗ tụ nhiên hoặc dùng gỗ công nghiệp.
    Gỗ tự nhiên tốt,ko bị thấm nước.Gỗ công nghiệp thì ko chịu đc ngấm nước.Gỗ tự nhiên đắt ngất ngây,gỗ công nghiệp ko bao giờ là đắt.Ở đây,nếu bạn khéo léo thì bạn sẽ có 1 giàn tủ bếp vừa đẹp,tốt,vừa rẻ.
    Bạn hãy sử dụng chủ yếu là gỗ công nghiệp.Nhưng,trên những vị trí hay bị thấm nước(thường là mặt đáy và các đợt ở những ngăn đựng những đồ có thể còn ướt),bạn dùng gỗ tự nhiên.Trong 1 cái tủ bếp,chỉ có một số vị trí sử dụng bị thấm nước thôi.
    Xu hướng dùng gỗ công nghiệp là tất yếu.Giá thành hoàn thiện = 1/3 gỗ tự nhiên,đều răm rắp.
    Chúc bạn có một chiếc tủ bếp thành công.