1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Open Bus và du lịch xuyên Việt bằng Open Bus khắp mọi miền ( Siêu rẻ ,tiết kiệm và đi được nhiều hơn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vncracking, 22/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bodyparty

bodyparty Thành viên mới

Ah! Một lần em đi Phương trang đi Đà lạt, àh không, từ Đà lạt về HCM, con bé lơ xe "vui tính" kinh.
    Nó bật 1 băng cattset nhạc vàng chắc nó mua được của mấy bác đồng nát, tiếng xè xè lại méo mó khó chịu kinh khủng. Hơn nữa, nội dung lại rất ********* đi ngược lại đường lối của đảng và chính phủ nữa chứ .
    Lúc đó cũng muộn, mọi người cần ngủ, em góp ý tắt nhạc đi hoặc đổi qua loại khác, loại nào cũng đươc miễn là không phải nhạc vàng. Con bé mặt câng câng bẩu mấy cụ già yêu cầu bật. Em bẩu "thế tao không phải là khách hàng à, đêm đã về khuya phải vặn nhỏ volum và đừng quên viên thuốc của ngày chứ ".
    Nói thế mà nó vẫn cứ để nguyên, thậm chí còn cho to tiếng lên. Em cáu qúa lên đầu xe đấu khẩu thế là nó mới chịu đổi băng. Nhưng vì lòng "tôn kính" với nhạc vàng bất tận mà em ý đổi sang 1 băng nhạc vàng mà nội dung là ca ngợi Đà lạt.Thôi thì cũng tàm tạm. Em đành nhẫn nhịn ngủ chờ trời sáng.
    Khách quan mà nói thì điều đó chưa đủ để oánh giá xe của Phương trang là tốt hay không nhưng đó là lần đầu, bị phốt, thế nên em cạch.
  2. vncracking

vncracking Thành viên quen thuộc

Quả thật trước tiên cảm ơn bác Gờ Lờ 1600 nhé ...bài viết của bác làm em hiểu ra nhiều thứ lắm chỉ có 1 cái đó là xe An Phú dở lắm bác ạ hix
  3. donghung123

donghung123 Thành viên mới

ah há, có cái topic này hay đấy, các bác nhà ta toàn đi motobike với thuê xe hay sao mà open bus lại ít thế nhẩy...
    em ở HCMC, hè 2007 vừa rồi làm 1 chuyến HCM - HN rồi leo Fansipan, toàn di chuyển bằng open bus, đi nói chung là đủ các hãng mà em được biết, cho em đôi lời nhé bác chủ topic (hình như bác là dân HN)
    - HCM - NT - Hội An: đi của T.M Brother, nói chung là chất lượng xe tốt đấy chứ, với lại em tham khảo giá thì T.M là cheap nhất, so với Sinh cafe, An Phú, Hạnh... còn Trekking Travel em cũng thấy, nói chung là đắt hơn 1 tí, mỗi hãng dao động từ 160-180-200k. ở trên là em nói chất lượng xe tốt, chạy tốt, chỉ cái tội là đi đón khách ở HCM lâu wá, 8 rưỡi, 9 giờ mới wa cầu SG.. nên tới Mũi Né lá 13h, chạy nhanh dấy chứ.. ko bit có phải ngày đó như thế hay l2 ngày nào cũg thế..
    - vào wán ở Mũi Né, giá cũng cheap, từ 25k-30k. dừng độ 1 tiếng. tới Nha Trang là 7h, chạy lòng vòng ở Nha Trang đến KS wen rồi mới về 34 Nguyễn Thiện Thuật, nói chung là em tạm hài lòng, vì đây l2 1st đi open bus.
    - trong thời gian ở NT, có mua tour của sinh đi 4 đảo, ngồi xe đó thì sướng thật, nhưng mà hình như xe chạy trong nội ô NT, ko chạy đưuờng dài, nên nhìn ngon lắm... + điểm cho Sinh cafe.
    - 3 ngày sau em đi tiếp chuyến NT - Hội An, đi đêm, xe chạy chậm... tới mấy quán ăn, nhìn qua mấy xe khác, thấy mà tội nghiệp cho xe của mình.
    - Đi tour Mỹ Sơn bằng xe An Phú... ack ack ack, bọn này làm ăn đểu thật, cạch... lúc mua tour ở NT, hỏi rõ ràng là vé tour 60 hay 80 gì đó, vé vào cửa 20.. thế mà... ra đến Hội AN, nó có đón tại KS thậtm dù KS của em y chang mấy cái nhà nghỉ.. good. mà sauđó nó mất đến gần cả tiếng rước khách,... mà xe lại nóng nữa chứ, bùn cười nhất là lúc nó dừng ở KS AN Phú đón khách, có 1 cặp vợ chồng kia, thằng chồng nhất định đòi xuống, làm con vợ lót tót chạy theo... lúc sau thằng lơ (chú) chạy xuống, trao đổi gì đo đó với lễ tân rồi cuynglắc lắc đầu out, + với tiếng lầm bầm từ tằng chạy xe chửi rủa, may mà mình nghe wen, Tây mà hiểu VNese thì chỉ có nước độn thổ... hành trình cũng vui vẻ với bác guide, dù thật sự trình English của các guide này nghe bùn cười chết, nhất là thằng guide ở Mũi Né, nói Ens mà như đánh vần...
    - Hội An - Huế - HN. tính mua vé của Sinh mà lúc đó lại đóg cửa nên sáng sớm đi mua, lại quyêt định mua của Trekking Travel (Nhị Trưng). rẻ nhất bọn... đi từ Hội an - huế cũng nghỉ ở lang Cô, chán... rước khách ở Đnẵng chút, kê, bỏ wa.. xe chạy ko cần điều hoà cũng good, mở toang hết cửa mừ... vắng teo, 15/40 seats...
    - tới Huế, mấy em ở Trekking cũng đuợc, đúng tính cách Huế, mà cái office xấu quắc.. mấy em mướn dùm cho cái xe đạp, chạy vòng vòng, đến 5h chiều lo lắng, hối hả way lại, mà phải chờ thiêt lâu mới đi, lên xe chỉ có 14 mống tay, còn lại VNese hết, ack ack, đúng là dân VN đi chơi, nhìn ko thể nào so sánh với Tây...mấy thằn Tây đó có 12 đứa đi Lào, ghé nghệ An, ghế trống được chút, nằm khoẻ, xe này có đón khách dọc đường, hìnhnhư là đuợc phép của chủ xe...(theo hợp đồng hay sao đấy).. mấy thằng lơ, ng Hn thấy ghét thiệt.. lúc đến bến xe Lương Yên, mở thùng xe có một bên, mìh đập cửa kiếng kêu mở thùng bên kia lấy balô, nó nói" tao đây mà phải mở cửa xe cho mày à???""" nhảm hết sức...
    - Cay wá, lúc về, mua đứt xe camel (hãng cuối cùng em biết), 300.. chiều đó ra mới biết có xe nằm, nếu ko đã mua gòi, nhìn cũng ok... chạy tốt, quán tốt...ko phànnàn, có điều đi hơi lâu hơn dự kiến, em đi đúng 49 tiếng từ Hn- đến Biên Hoà đấy...
    Nếu chọn xe tốt thì còn xe Hưng Thành,m với mấy xe local HCM-NT là em chưa đi.. mà em nghĩ cũng là same thôi.. tiền nào của đó, mà thấy ghét nấht là An Phú.. cạch.. có xe của sinh đi xuyên việt là em chưa đi thôi..
    Đôi lời, mong giúp được phần nà đó cho chủ topic...
  4. vncracking

Em đồng ý với bác DongHung là xe An Phú chất lượng tồi nhất không thể chấp nhận cái kiểu chửi vào mặt khách hàng như thế được! Đề nghị mọi người cạch An Phú ra nhé
  5. vncracking

Sắp tới có khi tổ chức 1 chuyến xuyên Việt bằng Open Bus mọi người ai muốn đi chuẩn bị giơ chân nhé
  6. vncracking

Topic có tới 452 lượt view mà hình như ai cũng chỉ vào đọc thôi sao nhỉ???? Comment chút giúp đi chứ
  7. bodyparty

bodyparty Thành viên mới

He he
    Rất tiếc là em ... đồng ý với ý kiến của bác này. Em cũng đi nhiều xe của bọn An phú và thấy chúng nó mất dạy vô cùng. Vì em xấu giai nên chúng nó không động tới chứ bọn tây ba lô chúng nó cư xử như lợn trong chuồng nhà bọn nó. Nó thích đẩy khách xuống chỗ nào thì đẩy. Thí dụ như xuống nha trang, nó thả khách xuống khách sạn để kiếm tiền cò và nói với khách là xe không về văn phòng nữa. Khách xuống cáu gắt nhặng xị nó đứng trên xe chửi khách như hát hay.
    Số khách còn lại phải chịu cảnh chạy lòng vòng đón thêm khách. Tất nhiên là sau đó được dừng nửa tiếng để ăn tối hoặc sáng (tuỳ theo chiều từ HN vào hay ra) nhưng lại dừng ở 1 nhà hàng chứ vẫn không phải là văn phòng của chúng nó. Cuối cùng nó cũng dừng ở văn phòng, mục đích là xem có hàng họ gì gửi không.
    Còn thằng guide khách sạn ở mũi né thì nói tiếng anh thôi rồi, nói như đọc thuộc lòng, em quý chú này lắm vì lúc nào chú cũng làm khách ... cười.
    Tình hình hiện tại em thấy xe bọn T&M brother'' khá ngon. Nhất là chúng nó đã có xe 2 tầng giường nằm. Trông khá kool. Bác nào đi rồi về cho ý kiến nhé.
  8. yeumaudo

yeumaudo Thành viên rất tích cực

Đồng ý với các bác là cạch bọn An Phú ra, bọn đó xe lởm (như xe lông gà lông vịt ở quê em). Tài xế cũng lởm theo kiểu xe dù thời bao cấp, chúng nó coi khách chả ra gì.
    Kế đến là xe của bọn Camel, xe ngồi càng ngày càng lởm, thái độ phục vụ của mụ Bích bán vé thì rất chán. Có lần em đưa đứa bạn ra đón xe đi Huế, nó hẹn bạn em 17h30 xe chạy. Em và bạn em ra tới nơi là 18h20, chờ tới 18h 30 vẫn chả thấy ma xe nào đến đón. Em vào hỏi thì nó bảo sắp có xe và chị có hẹn em 17h30 đâu, nhà chị 18h mới có xe, em chịu khó chờ chút. Đến hơn 19h có 1 cái xe ngồi rất xấu và 1 cái xe giường nắm qua đón khách, em ko cho bạn em đi cái xe kia và vào hỏi thì con mụ đó trả lời tỉnh bơ, giờ có mấy người đi xe ngồi đâu em, thích đẹp thì đi xe nằm đi. Lúc này em điên tiết lắm rồi nhưng bạn em can ngăn nên em chỉ nói với nó vài câu nhẹ nhàng thôi... Đến 20h40 thì bạn em cũng lên được xe, có lẽ nhiều khách quá nên nó phải thuê xe của Hải Vân qua đón. Em thấy xe của các bạn Hải Vân rất đẹp nhưng chả thấy có số điện thoạn, bác nào có cho em với nhá.
    Em thì không hay đi Open tour nên chỉ biết vài hãng, nếu đi từ HN thì em vote cho xe Hưng Thành đến Huế thì đổi sang xe của Ngọc Trang. Thái đọ phục vụ cũng như chất lượng xe của bác bạn này khá tốt ạ.
  9. vncracking

Ok vậy là topic đã có một số kinh nghiệm về đi Open Bus rất tốt rồi! Rất mong mọi người tiếp tục bổ sung thêm ý kiến nhé!
  10. PUMANEW

PUMANEW Thành viên mới