1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Open Bus và du lịch xuyên Việt bằng Open Bus khắp mọi miền ( Siêu rẻ ,tiết kiệm và đi được nhiều hơn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vncracking, 22/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanescapel

tuanescapel Thành viên mới

sau đó khoảng trưa thì bắt xe vào Huế có thể nghỉ ở Huế một ngày đi thăm lăng tẩm >từ Huế vào Đà Nẵng ta có thể bắt xe đi chặng Huế _Lăng Cô khoảng 20k xuống bãi tắm của ks Công đoàn rất đẹp ,bạn có thể nghỉ chân và tắm biển thoải mái với giá tráng nước ngọt và giữ đồ chỉ khoảng 5k một người,nếu ko ăn ở đấy các bạn có thể sang mấy quán đối diện ven đường ăn hải sản giá cả cũng rất hợp lý,đừng ngủ ở Lăng cô vì buồn lắm.Ăn xong các bạn có thể bắt xe ôm leo đèo Hải Vân ngắm cảnh ,có rất sẵn xe ôm ở đây giá khoảng 60k vào thẳng Đà Nẵng và các bác xế rất nhiệt tình.Nếu ko thích thì lại bắt otô đi qua hầm Hải Vân vào ĐN rất sẵn giá chỉ 20k một người thôi...thế là chỉ với khoảng thời gian 5 ngày 6 đêm là chúng ta có thể có một hành trình rất là thú vị rồi mà chi phí lại ko cao...nếu bỏ qua động PHong Nha thì chỉ cần khoảng 3 ngày 4 đêm là chúng ta có thể thăm Huế và Đà Nẵng rồi ...rất tiết kiệm thời gian và phù hợp cho sức khoẻ ...thân ái!
  2. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Từ TPHCM có thể đi xe rạng Đông lên BMT vào ban đêm để tiết kiệm thời gian. Cty Rạng Đông mới đưa loại xe giường nằm vào khai thác tuyến này. Xe xuất bến tại bến xe miền Đông.
    Đt: 08.5111111.
    Giá: 95.000đ/vé/lượt (xe ghế ngồi, còn xe giường nằm thì tớ k biết vì chưa đi chắc đắt hơn đấy)
  3. vncracking

vncracking Thành viên quen thuộc

To Thuyhang bạn PM cho mình để biết chi tiết nhé ! Cá nhân em không ủng hộ việc leo đèo Hải Vân bằng xe máy cho lắm vì độ an toàn thấp
  4. thuyhang182

Hơ... Tớ có muốn hỏi gì đâu mà PM nhỉ? Biết thêm chi tiết về cái gì
    Thật ra leo đèo bằng xe máy chả có gì nguy hiểm cả, vì bây giờ hầu hết xe cộ đều đi wa hầm, đèo vắng, chạy chầm chậm vừa đi vừa ngắm cảnh thích hơn ngồi trong ôtô. Mình thích dừng chỗ nào thì dừng, chụp ảnh thoải mái. Túm lại tớ thấy ok.
  5. troithu

troithu Thành viên mới

Bac Dong Hung 123 ơi , bác có vẻ rành xe openbus quá nhỉ.Cho em hỏi tý.Tháng 1 em được sổ ***g đi chơi 5 ngày tại tp Hồ Chí Minh em chẳng biết nên đi đâu và theo hãng nào các bác có thể chỉ bảo giúp em được không ạ.
    Và nữa, muốn đi từ Hn vào Nha Trang thì đi xe hãng nào tốt và liên lạc ở đâu ạ?
    Cám ơn các bác
  6. thuyhang182

Nếu chỉ rảnh 5 ngày thì bạn k thể đi bằng open bus từ HN vào SG đc, vì chí ít cũng mất 1 ngày 2 đêm rồi, còn đâu thời gian đi chơi nữa.
    1. Đi từ SG có các tour như sau:
    1.1. Nội thành SG có các tour trong ngày của Sinh cafe:
    - 8:30AM: Chùa Giác Lâm (1 trong những ngôi chùa cổ nhất SG), Chợ Lớn, Chợ Bình Tây, đền Thiên Hậu, tham quan dọc sông SG và cảng Nhà Rồng.
    - 2:00PM: Tham quan Dinh Thống Nhất, nhà thờ Đức Bà, bưu điện TP, UBND TP, bảo tàng chứng tích chiến tranh (cái này rất nên đi xem).
    Giá vé: 95k/ng. Bao gồm: Xe máy lạnh và hướng dẫn viên.
    Không bao gồm fí tham quan và ăn uống.
    1.2. Tòa thánh Cao Đài (Tây Ninh) và địa đạo Củ Chi (01 ngày): từ 8:15 AM đến 7:00 PM.
    Giá vé: 79k/ng.
    1.3. Đồng bằng sông Cửu Long (2 ngày 1 đêm): Cái Bè - Vĩnh Long - Cần Thơ - Cái Răng.
    - Khởi hành: 8:00AM. Kết thúc: 7:00PM.
    Giá vé: 285k/ng. Bao gồm: xe máy lạnh, hướng dẫn, đò, thuyền, khách sạn (fòng đôi máy lạnh), 1 bữa sáng cho 2 ng (ngày 2), 1 bữa trưa đầu tiên (ngày 1), fí tham quan và 1 áo thun kỷ niệm.
    - Không bao gồm các bữa ăn (trưa ngày 2 và tối ngày 1) và chi fí cá nhân.
    1.4. Xa hơn thì có thể đi Phan Thiết-Mũi Né (2 ngày 1 đêm); biển Vũng Tàu (1 ngày); Nha Trang (3 ngày 2 đêm); Đà Lạt ...
    Nhưng theo tớ, nếu đi ĐL và NT thì đi tự túc hay hơn, chỉ đi xe của các hãng thôi (như Sinh cafe, Phương Trang cafe...). Phòng ks và các điểm du lịch mình có thể tự lo đc. Như tớ hay đi SG-ĐL trong 24h đi xe của Phương Trang, SG-NT 2 ngày 1 đêm đi bằng tàu lửa hoặc xe của Sinh cafe hay Phương Trang.
    * Sinh cafe: 246 Đề Thám, Q.1.
    ĐT: 08.8367338-8376833
    * Phương Trang: 274-276 Đề Thám, Q.1.
    ĐT: 08.8375570
    2. HN-NT có thể đi xe của Sinh cafe (52 Lương Ngọc Quyến, HN - 04.9261568/9261621) hoặc Camel Travel (461 Trần Khát Trân, HN)
    Hoặc có thể đi xe giường nằm của Hoàng Long. Địa chỉ ngoài HN thì tớ k biết. Chỉ biết hôm nọ đi từ SG ra HN nó đỗ ở bến xe Lương Yên. Đi NT thì chỉ mua vé đến đó thôi, dặn nhà xe đến NT cho xuống thì họ sẽ gọi mình dậy. Đi xe giường nằm thoải mái hơn, k fải ngủ gà ngủ gật.
    Nói chung open bus thì có nhiều hãng xe lắm, giá cả chỉ hơn nhau vài chục ngàn, chất lượng cũng theo đó. Tiền nào của nấy mà.
  7. CuongPhucHung

CuongPhucHung Thành viên mới

Các bạn làm ơn cho mình hỏi đi từ SG đến Mũi Né thì đi bằng xe nào là ổn nhất? Nếu bạn nào có số ĐT và giờ xe chạy thì cho mình biết luôn nhé. Thanks các bạn nhiều.
  8. vncracking

To Thuyhang : bạn nói là bạn của bạn cũng đi Open Tour xuyên Việt đợt này còn zề ai bảo bạn PM hỏi cái zề đâu nhở nô comment!
    To all: Tớ cũng mới đi private car qua đèo Hải Vân đợt cách đây 2 tháng và tớ không cho rằng nó an toàn như mọi người nghĩ ,đoạn cua rất ác góc cua phải >100 độ mà cái thằng lái xe nó có cần nhìn xe mình đâu cứ thế bẻ lái ...hix hãi đến già luôn (xe công ten nơ nhưng mà nó không có kéo theo thùng phía sau mà chỉ có đầu xe thôi ấy vậy mà.....mà đoạn đó còn có mấy cái mộ ngay đoạn cua xây rất cao thế mà mấy cha lái xe có thèm bận tâm đâu) Nói chung là không ủng hộ lắm việc leo đèo bằng xe máy ! Tiếc nhểy ,không có cái Bus nào leo đèo chán thía .....à có cái bạn nào khen bãi biển Lăng Cô ở hotel Công Đoàn đẹp là vì ở đó có mỗi cái đó nó chịu đầu tư xây dựng cảnh quan ....à mà nhớ không rõ lắm bên kia hay cũng bên này đèo còn có 1 cái hồ rất rộng và nhìn rất sạch nữa ,công nhận khu này chưa được đầu tư đúng mức có khác nên còn hoang sơ quá ,một bên là biển 1 bên là hồ nước ngọt và nùi non ...chẹp không đâu đẹp bằng quê hương mình
  9. thuyhangvt

thuyhangvt Thành viên mới

K có xe chạy thẳng ra Mũi Né đâu, chỉ có xe SG-Phan Thiết thôi. Đến PT bắt xe đi tiếp ra MN (khoảng hơn 20km nữa).
    Có rất nhiều nhà xe, tớ thì thích đi Mai Linh vì fục vụ tốt.
    Tổng đài đặt vé: 08.9292929
    Có thể đến bến xe miền Đông mua vé.
    Giá thì tớ chưa update vì đi từ năm ngoái cơ. Chắc chỉ tầm 50-60k thôi.
    @ vncracking: Hôm trước đã chẳng bảo k fix đc rồi còn giề. Cần gì PM hỏi nữa. Mà giờ con bạn k đi bằng bus nữa, vì đường sá ở miền Trung mới bị lũ lụt k tốt lắm.
  10. vncracking

SG ra Mũi Né đi Phương Trang nhé ra 270 Đề Thám ấy 8h các buổi sáng xe chạy