1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

õTƠõ~ẳõTƠCuỏằTc sỏằ'ng là õTƠ Nhà Canh Th?Ân õTƠ nặĂi ta ...õTƠõTêõTêõTê mỏằ>i nhỏ?Ơt

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi My1980, 06/08/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. My1980

My1980 Thành viên mới

õTƠõ~ẳõTƠCuỏằTc sỏằ'ng là õTƠ Nhà Canh ThÂn õTƠ nặĂi ta ...õTƠõTêõTêõTê mỏằ>i nhỏƠt

Mừng quá, được Nhím nhường cho đổ móng, xúc xích mãi mới gõ được. Mà lại chẳng nghĩ ra cái j văn vẻ để viết cả ..
    Mượn lại những trích đọan của Hoa về cái buổi đầu lơ ngơ ấy, đọc vẫn khoái qúa..

TTTTTTTTTTTTTTTT

Hoa_mua_ha:

Từ trước đến giờ lúc nào Hoa cũng tự hào vì sinh tuổi Canh Thân, cầm tinh con khỉ vàng và luôn thấy bạn bè cùng lứa với mình ai cũng thông minh, nhanh nhẹn, vui vẻ cả (giống con khỉ vậy). Từ khi ra trường, lúc đầu, mọi người đều vất vả một chút nhưng sau đó thì nhanh chóng ổn định công việc ngay, và thường gặp nhiều may mắn trong công việc. Nhưng dạo này bắt đầu thấy hình như các bạn tuổi Canh Thân của mình (đặc biệt là các bạn nữ), không mấy ai được trôi chảy trong chuyện tình cảm cả, ai cũng có khúc mắc tâm sự. Gặp nhau đứa nào cũng kêu ca: đưa lấy chồng thì trục trặc với chồng, đứa có người yêu thì cứ chẳng ra đâu vào đâu cả, còn lại thì cứ kêu ế ẩm suốt. Tớ thì không tin vào số mệnh, nhưng người ta nói ?ocanh cô, mậu quả?, không biết các bạn thấy thế nào

Gửi lúc 13:31, 13/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT
    silver_place:

Thế hả? Tớ cũng có nghe người ta than tuổi thân....cái gì mà người ta tuổi thìn ...gì gì đó túm lại là tớ kô có nhớ .... đâu phải ai tuổi con khỉ cũng khổ cả đâu...vậy trên thế giới năm đó có cả triệu người sinh ra cũng khổ hết à?Có người này thì mới có người kia chứ.Như hôm bữa học anh văn cái ông thầy đó nói chứ...cái ông này đúng là hâm...bỏ ra 30 năm nghiên cứu về 1 loại ngôn ngữ mới rồi viết thành sách...rồi gửi tới 139 nhà xuất bản không ai xuất bản.....hay như có người bỏ ra 20 năm luyện kinh không hay gì đó ... để đi được trên mặt nước...như tôi thì tôi giành thời gian đó kiếm tiền rồi tôi thuê 1 cái thuyền cũng là nổi trên mặt nước vậy. Tớ chẳng phản ứng gì nhưng hình như tớ có hơi nhếch mép cười....

Gửi lúc 14:19, 13/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT

Mùa thu lá bay em đã đi rồi - lenhhoxung:

Oạch, có vẻ như Hoa và mình cũng có nhiều điểm chung nhỉ?? Baggio này, rồi lại cùng tuổi này..
    Hoa ko biết có câu :''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''tuổi thân thì mặc tuổi thân, đẻ vào giờ dần thì vẫn làm quan'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' ah..
    Mình thấy tuổi thân cũng có người thế này người thế nọ.. cùng tuổi với nhau, có đứa thì 2 oto, xe máy đẹp, điện thoại đẹp, có đứa 2 bằng quốc tế đi làm lương tính theo nghìn.. (kinh, ngày đó mà Xung đã tính đến tiền lương bằng nghìn rồi) nhưng cũng có người kiếm ăn không đủ, lận đận mãi ko có 1 cái bằng tử tế... Tình duyên thì cũng thế, có đứa vợ con đều huề, nhưng cũng có đứa mãi long đong lận đận,...
    Nói chung ngoài số còn có mệnh, vận nữa mà... cứ yên tâm.

Gửi lúc 14:37, 13/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT

huong_co_may

Giờ nào thì vẫn là tuổi Canh Thân thôi Hoa_mua_ha ạ!! Cứ nghĩ rằng mình sinh vào giờ Dần đi để cảm thấy mình đang sung sướng một chút, có hại đến ai đâu...
    Gửi lúc 10:59, 14/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT

pbtbiennho:

Con gái tuôi Thân đã khổ, Canh còn khổ thêm. Các em nên lập gia đình trễ một chút, không thì sẽ khó tránh khỏi tình duyên trắc trở, lận đận về sau. Tuy nhiên số mệnh đời mình còn phụ thuộc vào 02 chữ khác: PHÚC ĐỨC. Các em có biết câu "Đức năng thắng Số"? Chính là đây đấy. Vì sao có người tuổi Canh Thân vẫn được ăn sung mặc sướng, hạnh phúc giàu sang, nhưng lại có người cũng tuổi Canh Thân mà khổ cực, bần hàn? Vì sao một người bị tông xe, chiếc Honda 67 bị gãy làm đôi (vì chiếc tacxi chạy đâm ngang mà) nhưng người đó vẫn bình yên vô sự, thâm chí một vết trầy cũng không có, những người chứng kiến tai nạn lúc đó thấy rõ ràng anh ta bay qua đầu tacxi rồi ... rớt xuống, họ tưởng anh khó sống khỏi, nhưng một điều khó tin: anh vẫn bình yên. Đó chính là Phúc Đức, Phúc Đức rất dày, rất lớn của Ông Bà Tổ Tiên để lại. Vậy thì các em có muốn con cái cháu chắt mình có Phúc Đức dày như vậy không? Hãy bắt đầu tích góp ngay từ đây đi nhé...

Gửi lúc 11:26, 14/05/05

TTTTTTTTTTTTTTTT

lovezet (giờ đi đâu rồi ý nhỉ, ọp có mỗi lần rồi không thấy sủi tăm trở lại:

Nhắn nhủ mấy cô bạn khỉ già cùng tuổi. Lo chuyện chồng con dần đi là vừa, ko trẻ trung gì nữa đâu mà lên đây than vãn, sắp băm hết cả lũ rồi đấy
    Gửi lúc 14:45, 15/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT

Amore, xin cho một tràng pháo tay nào!

Gì mà băm sớm thế? Mới lửng lơ của hăm thôi- Còn sớm chán! Lấy chồng làm gì vội. Mà cũng chẳng dám lấy chồng, sau khi đọc cái topic "Cho những ai đã và đang ngoại tình" bên HPGĐ.

Gửi lúc 16:30, 15/05/05

TTTTTTTTTTTTTTTT

Hbb, sự xuất hiện gây nhiều chú ý nhất!

Bên nhà SS cũng toàn cô Canh Thân đang bức xúc chuyện chồng con đấy .... Sang nhập hội Canh Thân ( girl ) kén chồng cho vui .. Tớ nhận chân quảng cáo hộ

Gửi lúc 08:49, 16/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT

Goodbye2romance này! Đến giờ vẫn chưa có cơ hội xoa đầu xoăn bạn này, mặc dù ngày đó quảng cáo mãi:

Tớ cũng tuổi Canh thân, thấy tử vi bảo là phải đi "xa nhà" .. và bây h xa thật hẹ hẹ ... Con trai tuổi canh thân thấy bảo lúc đầu gặp nhiều trắc trở v.v... nhưng về sau lại có "hậu" ...

Không những gì con gái khổ về đường tình duyên mà con trai tuổi Canh thân cũng thế nốt .. tớ lại còn "tóc bị xoăn" thế mới khốn ... Các cụ bảo "tóc xoăn" khổ đủ đường về tình duyên ... Yêu cô nào, cô ấy lấy chồng .. thế mới đen không chứ

Gửi lúc 14:22, 16/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT

Cô bạn ha_noi_nho có nhận xét hay chưa này:

Không phải là "Canh thân đừng nên lấy canh thân"! Phải nói là " Canh thân thì chẳng bao giờ lấy được Canh thân!" Tuổi Canh thân với nhau hình như rất có duyên mà chẳng có phận! Yêu nhau đến mức nào rồi hình như cũng phải chia tay, hnn mình đã từng chứng kiến rất nhiều đôi như vậy! Bản thân cũng từng "nặng tình" vô cùng một " Khỉ vàng" khác, cảm thấy dù ở đâu, làm gì cũng rất có duyên với nhau, cả tư tưởng và suy nghĩ cũng rất hợp nhau, từng đã càng mong mỏi để có được 1 kết cục đẹp bao nhiêu thì lại càng xa nhau bấy nhiêu! Hay tại cả 2 đều tuổi thân nên nó thế???

Theo hnn thì Con trai con gái tuổi thân phần lớn đều rất nhạy cảm, có giác quan thứ 6 - nghi đâu trúng đó, lại thêm bản tính thông mình sẵn có nên vì thế mà đời sống tinh thần rất phong phú, nhưng đôi khi cũng vì nhạy cảm quá mà thành ra đa đoan, tự mình làm khổ mình... Được cái tâm lý với người yêu nên nếu tuổi nào được họ yêu sẽ rất hạnh phúc! ( quảng cáo tý!)

Cầu cho những năm về sau, mình mãi gần nhau như lúc ban đầu,cho nhau tình nồng thắm chẳng hề cách xa...

Gửi lúc 14:35, 17/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT

Y4 mathuyen này cả nhà ơi, cô ấy lúc nào cũng ấn tượng thế này:

Đẹp trai thông minh mà phải chào hàng ác thế à. tôi cũng tuổi canh thân đây. Công nhận cũng lận đận đủ mọi thứ

Gửi lúc 20:25, 17/05/05

TTTTTTTTTTTTTTTT
    Sau 5 ngày nói chuyện, đến ngày 18/5 cả nhà đã bàn chuyện ọp ẹp rồi.
    Và Karina xuất hiện:

Em cũng canh thân đây.Bu nhà em nói em vừa oe oe được 1 lúc thì đài phát thanh HN bắt dầu phát tức là khoảng 5h => Vậy em tuổi thân đẻ h dần chính hiệu đây nè tiền thì cũng chẳng có nhiều đủ ăn công việc thì bình thường mà tình duyên cũng bất ổn heee chả hiểu sướng ở cái deck gì :D

à khi nào các bác off cho em tham gia nhá

Gửi lúc 18:02, 18/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT
    songdanamdinh01 này, lúc đó cô ấy còn chưa làm mod đâu

Cho tui đăng ký 1 suất

Bình minh rồi sẽ mang em đi thật xa

Gửi lúc 20:52, 18/05/05

TTTTTTTTTTTTTTTT
    Còn đây là Cyber này

Thế các anh chị Khỉ ọp thế nào rồi ? Có phải tối này họp không ? Cyber cũng Canh Thân. Đọc từ trang 1 tới trang 20 mới biết là tối nay ọp. Tiếc quá. Chậm chân mất rồi. Nhớ câu "Trâu chậm uống nước đục "quá. Không biết Khỉ chậm chân thì thế nào ?
    Các pác đi ọp có chụp được nhiều khỉ xinh, duyên dáng, đáng yêu thì post lên đi.
    Ở công ty tớ có mấy mẹ Canh Thân cũng ế hết các pác à. Có hai em Canh Thân làm tận ở vị trí trưởng phòng roài mà vẫn ê sắc. Cả phòng chúng nó đều nhăn nhở có người yêu mà đường đường là một trưởng phòng mà ế mới chim cú chứ. Rồi hai em ở phòng kế toán cũng vậy. Đều CT cả, chả có ma nào rước đi.
    Bạn học đại học thì có một bé tên Hương, dáng người cao, đẹp, chuẩn, cứ phải gọi là .... Học cao, biết rộng. Bây giờ làm giảng viên đại học hẳn hoi. Đang kiếm bằng Master. Ấy vậy và tình duyên lận đật. Chả ma nào nhòm ngó. Đúng là cao không tới, thấp không thông.
    Rồi một đứa bạn nữa. Học xong trường Văn Hóa, đi làm, rồi lại thi thêm trường Ngoại Ngữ, rồi học tiếp. Rồi lại muốn qua nước ngoài học. Hiện đã kiếm được một suất học bổng qua England du học.Mải theo đuổi sự nghiệp. Xác định tư tưởng luôn. Không lấy chồng. Tinh qua England học hành rồi đi làm và định cư lâu dài bên đó luôn. Ở nhà bố mẹ đã có em trai và chị gái lo.
    Tớ thấy, chị nào Canh Thân mà đến tuổi này chưa có người yêu thì cũng nên thôi đi. Kiếm tìm mà làm gì ? Bà cô của Thị Nở đã ế chồng đã đúc kết được có một câu rất hay để dạy Nở như sau: "Đã nhịn đến từng này tuổi rồi thì nhịn nốt đi"
    Tớ nghĩ sao nói vậy. Các chị bình tĩnh. Chớ có nổi nóng nhá. Tớ không định nói các chị là Thị Nở. Nhưng bây giờ những người ế chồng khôngphải là xinh bằng Thị Nở. Mà xinh xắn, dễ thương, gia đình tử tế, tài cao học rộng vẫn cứ ế như thường. Giống cô bạn giảng viện đại học của tớ.
    Tớ thiết nghĩ, các chị Canh Thân đừng có quá kiêu nữa. Ngày xưa thì gái kiêu thì mới tốt, nhưng bây giờ không hẳn thế. Chuyện cọc đi tìm trâu nhanh nhản ra đó. Mà trong chuyện yêu đương thì "Female muốn là được". Các chị Canh Thân cứ sống đúng với tình cảm của mình. Thấy chú nào được được thì đưa vào tầm ngắm. Bắn nhầm còn hơn bỏ sót các chị à.

Gửi lúc 22:25, 21/05/05

TTTTTTTTTTTTTTTT
    Cuối cùng thì cả nhà ọp tại quán Java trên đường Nguyễn Huy Thông, vào ngày 23/5/05 - 10 ngày sau khi topic được lập. Buổi ọp hôm đó còn có cả tường thuật trực tiếp, Xung mang laptop dùng wifi ở quán Java, hồi đó chúng mình đã hiện đại nhỉ! À mà cô SĐ hôm đó đã lỡ hẹn rồi, đăng ký mà ko tham gia nhé!

TTTTTTTTTTTTTTTT

Mactoc này, mà ngày đó cô ấy cũng kêu ca cơ các cậu này, giờ thì ván đã đóng thuyền rồi nhỉ, ko thấy kêu ca gì

Chẳng biết phải làm sao, mượn đất tâm sự một chút
    Ai cũng bảo tình duyên của mấy khỉ chúng ta lận đận, chông chênh. Thế mà hoá ra lại là thật nhỉ. Có người vì không tự tin mà thấy chuyện tỉnh cảm không ổn, có người thì yêu mãi mà ko được yêu, có người thì bao nhiêu người yêu mà chẳng thèm ngó ngàng tới người nào. Còn tớ, tớ chỉ yêu 1 người và cũng chỉ có mình người đó yêu tớ (vì tớ xấu quá, may mà còn có người yêu). Được tình yêu chọn vẹn vậy mà 2 người cứ phải xa nhau thường xuyên, như Ngưu Lang Chức Nữ 1 năm gặp 1 lần. Nhớ lắm, nhưng chẳng thể làm thế nào được, công việc mà. Bây giờ cũng đến tuổi lập gia đình, nhưng tình hình thế này thà chẳng cưới còn hơn, cứ yêu nhau thôi cho đơn giản. Nhiều lúc còn trêu là anh lấy vợ ở trong kia, e lấy chồng ngoài này, và... anh e mình vẫn yêu nhau, khi nào nhớ nhau lại hẹn ở SG để... bồ bịch, hic hic.
    Hai bên gia đình cũng giục giã lắm rồi nhưng tớ lại chưa muốn vì thấy thế chẳng ổn chút nào. Cũng tính là sẽ chuyển công tác vào trong đó để gần nhau nhưng nếu mình đi thì bố mẹ tớ và bố mẹ anh ấy phải ở 1 mình, ai chăm bây giờ. Trong vòng 10 năm tới thì a chưa thể chuyển công tác được. Làm sao bây giờ. Chẳng lẽ tuổi CT lại vất vả đến vậy ư. "Canh cô, Mậu quả"<------đúng cả cho tớ và anh nhà tớ (1 Canh Thân, 1 Mậu Ngọ)

Được mactoc sửa chữa / chuyển vào 09:48 ngày 28/05/2005

Gửi lúc 09:33, 28/05/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT
    Còn đây là smkt, rất ấn tượng nhé!

Phù, cuối cùng cũng đọc được hết 63 trang. Tớ nói thật là chưa bao giờ tớ kiên nhẫn như ngồi thiền như thế cả. Mới đầu đọc thấy đúng tâm trạng và suy nghĩ thế. Càng đọc thì càng thấy mình giống mọi người quá đi.
    Canh Thân chính hiệu Con khỉ vàng đây, chào các bạn, mình tụ bạ với.
    Tớ theo chân 1 Khỉ nên phát hiện ra Hoa Quả Sơn của tụi mình ở đây. Mừng quá đi. Tớ tham gia với nhé

Gửi lúc 11:04, 08/06/05
    TTTTTTTTTTTTTTTT
    Đây là Ommi cả nhà ơi, hôm đấy đã có nick ảo rồi nhé!

Tớ đây !!! Tớ nào ấy hả ? Tớ này chứ còn tớ nào . Có ai đoán ra là ai không?
    Hì, nhí nhố tí cho giống khỉ thôi. Tớ là new member, vừa đi off buổi dầu hôm thứ 7 đó. Hôm đó ngoài Xung ra, mọi người còn lại tớ chẳng nhớ nick ai. Hix ! Có ai nhớ tớ ko nhỉ ??? . Ai thích chat chit hay mess. tí thì add nick YM của tớ nhé : bi_ba_bi_bo2003. Hì, tất nhiên là nick ảo, đừng ai théc méc gì nhé.
    Còn kế hoạch đi CL tiến hành kiểu gì mà pro thế? không biết ai đứng ra chủ trì, không có thông báo chính thức, đi ngày 8 cũng được mà ngày 15 cũng có khi... .hix. Đúng là một lũ khỉ !
    Gửi lúc 16:14, 27/06/05

TTTTTTTTTTTTTTTT

Từ chỗ kêu ca lúc đầu, giờ đây nhà mình đã là nơi để chúng mình hàng ngày vào chat chit và chia sẻ đủ chuyện vui buồn. Xin chúc mừng cả nhà mình nhân dịp nhà mới. Chúc cả nhà mình xây nhà ngày càng khoẻ và luôn phát huy tinh thần nhà Canh Thân: Canh Ăn, Canh Hát, Canh Uống, Canh Chơi, Canh Xinh, Canh Đẹp Trai, Canh Vui Tươi, Canh Bạn Bè; Thân Yêu, Thân Thiêt, Thân Mật, Thân Tình, Thân Thân

Em làm cái này thay cái đơn xin ra nhập hội
  2. lenhhoxung1212

lenhhoxung1212 Thành viên mới

Hi, cảm ơn bạn My80 nhé ..
    Nhà mình sau 1 hôm hoành tá tràng hiện đang ăn năn hối lỗi nên đóng cửa tu luyện ..
    Nhà mới, do thành viên mới xây hy vọng sẽ tạo ra nhiều cái mới ..
    Chúc mừng tằng thức ....xx.x. nhà canhthan ..
    @tung_mad: hôm trưóc bác chụp được nhiều không, cái nào private thì bác send qua mail nhé ..
    tặng tất cả các chị em ::
  3. vitawa

vitawa Thành viên rất tích cực

Mừng nhà mới nhà Canh Thân nhé!!!
  4. tung_mad_man

tung_mad_man Thành viên rất tích cực

Chúc mừng nhà mới.. chúc mừng nhà mới...
    Chị-em thêm xinh đẹp, anh em thêm đẹp giai (dù có ở lớp Chuyên văn hay chuyên ngữ).. Tình thân mến thương!!
    @Hoa_cỏ_may: Cám ơn HCM về bữa liên hoan khó quên (keèng keéng keeng)
    @Xung: hì hì... chuyển hết ảnh cho Tổng biên tập rồi... bác XUng cứ chờ chút.. Tổng biên tập sẽ Post
  5. dang26k2006

dang26k2006 Thành viên mới

Mừng nhà mới !
    Thành viên mới.
    Chào các bác.
  6. hoa_mua_ha

hoa_mua_ha Thành viên mới Đang bị khóa

My1980 là ai ấy nhỉ? Tớ nghe là lạ chưa quen tên ...
    Hy vọng sự mới mẻ không làm mai một đi những giá trị truyền thống suốt bấy lâu của nhà Canh Thân.
    Chúc mừng nhà mới!
  7. songdanamdinh01

songdanamdinh01 Thành viên mới

Tớ đang muốn đi ăn nem cuốn or phở cuốn. Đại khái là cái món mà có nhiều thứ trộn lại có nhiều mùi vị và cuốn. Ai rảnh rỗi đi cùng tớ đi!
  8. karina

karina Thành viên mới

Chúc mừng nhà mới.
    Bác Tùng ôi mết màn là ôi mết man
    chính là cái bác chụp ảnh à hôm nọ à.Hôm nọ có vài người mới nhưng biêng quá nên chẳng chào hỏi được ai heee,bữa khác tạ tội sau vậy
  9. ommi00844

ommi00844 Thành viên mới

Chào mừng nhà mới, chào các bạn mới
    Tình hình là tuần tới tớ cũng muốn gặp gỡ nhà mình -cả các bạn mới nữa. Chắc thứ 7 thì tiện, nhỉ ?
  10. oneArt

oneArt Thành viên mới

Được oneart sửa chữa / chuyển vào 18:38 ngày 06/08/2007
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa