1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

õTƠõTƠõTƠõTƠ HỏằTi có a half ỏằY xa - Part 4 õTƠõTƠõTƠõTƠ

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi zzzsweet_dreamzzz, 21/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pucca_pucca

pucca_pucca Thành viên rất tích cực

Lâu rùi mới lại vào nhà, nhà mình mọi ng vui vẻ cả chứ Trifo về 2 tuần rùi muh chưa đc ôm ng iu ah, sao thảm thế
    Bebe sắp về VN rùi huh, sướg nha. Chúc bebe sớm làm xog giấy tờ, về nhà có 3 tuần chắc ko rảnh gặp Pu và Smile đâu hỉ
    @ noinhomd: nàg thế nào rùi?
    @ sweet: nhớ sweet và fá lấu wá ah
    @ mat_lech và bạn gì vtssgn:
  2. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Bebe lên kế họach nằm nhà suốt 1 tuần ăn cho lên 5 kí rồi mà hem biết thực hiện đc hông nà, hi hihi
    Còn mấy tuần sau chị gái về nữa chắc cả nhà sẽ đi chơi đâu đó.
    Có cái này cần hỏi anh chị em nè, có ai từng cầm 2 cái máy laptop về nước chưa??? Hoặc biết bạn bè nào đó đã từng cầm. Bebe muốn cầm về 2 cái lap (đã xài rồi) mang về. Mà e ngại là ko biết có trục trặc gì ko nè. Rủi nó kêu lại ko cho qua là chết đứng luôn á, tại đi có 1 mình à. hic.
    Ai biết tr.hợp này trả lời dùm bebe với nha. Từ pháp dìa Sì gòn nha bà con.
  3. trifolium

trifolium Thành viên mới

Cảm ơn cả nhà, hik, tình hình chưa đc ôm vì anh iu chưa về . Tớ nói là cái vế sau ý thôi, tại nhà tớ có việc bận và nghiêm trọng nên tớ phải ở nhà suốt, chưa đc hít hà ôm ấp nhấm nháp Hà Nội của tớ nên tớ bức xúc quá
    Dạo này tớ vào mạng cũng chập chờn lắm nên nhường cho ai xây nhà 5 nhỉ, hik, đành phải nhường đám cưới tiếp theo thôi, số mình chắc chưa cưới kịp .
    Tớ đang nhăm nhe vụ đám cưới tập thể 1000 đôi mừng 1000 năm Thăng Long vào t10/2010 đây
  4. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

nhập hội này nhá .... người yêu ở VN vừa đòi chia tay :(
  5. khanhbmt83

khanhbmt83 Thành viên rất tích cực

Hông sao hết, cứ cầm thoải con gà mái
  6. luckyluke_pfiev

luckyluke_pfiev Thành viên mới

Tình hình là đang làm hội trưởng hội Moony & Flowery, nhưng bạn gái tớ mới qua Pháp học, ở nhà đang định viết cái thư resign khỏi hội Moon & Flower (Moony and Flowery) và xin nhập hội thanh niên xa vợ, tớ thấy cái hội này hay quá, vào đây tu 2 năm chờ người yêu về.
    YM: stupid_ducks_hunter
    Lúc nào có tụng kinh gõ mõ, ăn chay thì gọi tớ với nhe!
  7. bebechance

Welcome bạn Luckyluke!!! Đừng ăn chay gõ mõ chi, cứ ăn chơi bình thường vẫn đợi được người yêu mà bạn!
    Người yêu bạn ở thành phố nào thế? hội nhà mình có 2 người đang ở Pháp bạn ạ.
    Ui, bạn Khánh làm bên du lịch mà nói thế thì bebe yên tâm rùi nhé. Vì cũng nhiều người bảo là được. Mong là hông bị sao, chứ ko thì kẹt lắm à.
    Chúc cả nhà chủ nhật dzui!
  8. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Sao ngộ ha, người nhà sweet từ Mỹ về cầm 2 lap là phải lót tiền cho HQ. Ngay chính cậu sweet là HQ trong sân bay mà còn nói vậy nữa mà hixhix. Nếu được mang 2 cái thì lần sau về mang thoải mái rồi.
    Vậy là đem 1 cái bỏ trong balo lap, 1 cái thì bỏ trong valy xách tay pk? Cái valy xách tay lên máy bay mình quăng quật nó k biết cái lap trong đó nó có bị sao k. Anh của sweet bị 1 kinh nghiệm thương đau là bỏ lap trong hành lý gởi và nó bị vỡ tan tành cái màn hình huhu.
    Tháng 10 này bebe làm chuột bạch thí nghiệm thử, rùi có gì Tết về sweet sẽ nối đuôi theo.
    Còn vụ xíu mại bebe ui, sweet quên mua củ sắn, mà đọc trên mạng thấy chị nào bảo xài hành tây cũng dc nên sweet xài hành tây thui, thịt thì cũng xay kỹ lắm. rùi đó, có cả tôm nữa, cũng quết nhìu lun mà chắc thiếu củ sắn nên nó k dính hay sao đó. Sweet cũng hấp cách thủy luôn nè. Để mai mốt làm thử cà rốt như bebe nói coi sao, chứ ăn tôm thịt không kiểu này hao quá hihi.
  9. bebechance

Củ cải đỏ mà Sweet, đâu phải củ sắn! hoặc củ năng chứ, mà củ năng bên này chắc ko có rồi, xài củ cà rốt đi cho đẹp màu. Mà xíu mại hông có tôm mà!!!
    Còn vụ lap thì nếu ko đc mang thì vô lý thật, tại 2 máy bebe đều đã xài, định mang về 1 cái cho mẹ. Bebe nghĩ rắc rối chắc mấy người mua máy chưa đập hộp, người ta sợ mang về bán lại trốn thuế chăng!?!
    Chả bít nữa, mà tóm lại chắc bebe cầm 2 cái về. Bebe ko mang vali kéo đâu Sweet, tại bebe đem 1 vali to gửi rồi. Xách tay 2 túi lap luôn đó. Nếu nó muốn cân sẽ cho nó cân 1 cái (túi đó chắc để ít đồ linh tinh đi đường.
    Còn vụ anh yêu của Sweet để lap trong hành lý gửi thì sai lầm thiệt. Đó là nguyên tắc cơ bản mà, ko đc để máy móc gì ở hành lý gửi hết. Có lần bebe đi TBN thấy họ chuyển hành lý từ xe của sân bay lên khoang hành lý á, thấy vali mình bị quăng rầm rầm mà thấy thương luôn. Y như rằng về nhà valy mình bị bể tùmlum (mấy chỗ lót nhựa bên trong). Thì nó quăng kiểu đó, cộng lên khoang hành lý vali đè chồng chất lên nhau, máy tính ko bể mới lạ.
    Uh để kỳ này bebe làm chuột bạch cho, hi vọng trót lọt. Lãng thiệt, sao nghe giống đi buôn lậu quá, haiz...
  10. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Uh, xíu mại hình như k có tôm nhưng mà anh của sweet có niềm đam mê bất tận dzí lại mí con tôm hay sao đó, ăn cái gì cũng đòi bỏ tôm vô hết .
    Ở nhà, thấy mẹ làm mẹ hay bỏ của sắn vô, sweet k bít vụ củ cải, mà cà rốt thì mình xay nhuyễn hay chỉ cần xắt sợi nhuyễn hả bebe?
    Gần hết 100 trang rùi, bebe xây nhà mới đi.
    Được zzzsweet_dreamzzz sửa chữa / chuyển vào 20:19 ngày 28/09/2008