1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

õTƠõTƠõTƠõTƠ HỏằTi có a half ỏằY xa - Part 6 õTƠõTƠõTƠõTƠ

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi coolwind, 27/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. noinhomd

noinhomd Thành viên mới

Nhà mình bàn chuyện cưới xin rôm rả quá. Đôi nhà tớ thì chắc 2011 mới cưới mất, năm sau Kim Lâu mà. Mà năm nay thì trong nửa năm đầu zai vướng cái chương trình học tiếng Hàn hết đi đâu lun
    ttvn dạo này phập phù quá
  2. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Em thì chắc sang giữa năm 2012. Bàn trước cho xôm vậy mà
    tình hình ttvnol điên quá, bực cả mình. ai rỗi lấy cái nick yahoo cũ của hội lập Facebook đi, cả nhà vào đó tám cho nhanh, em quên mất nick và pass đấy rồi, ko thì em lập rồi í. mỗi lần vào đây lại phải hì hục ngồi đợi nó load, lâu dã man, phát bực lên í.
    Chị Noinho: mà nói thế thôi, chứ nếu được thì cứ cưới chị ơi. mình là người hiện đại mà, hem lẽ vì coi tuổi mà phải đợi cả năm à. chán thế, mất hết cả nhuệ khí, he he. ai cưới là em ủng hộ nhiệt tình luôn, ha ha.
    Được bebechance sửa chữa / chuyển vào 01:24 ngày 27/08/2009
  3. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Vấn đề có phải mình đâu em, mà là các cụ ý chứ. Tại thấy ở miền Bắc có vẻ coi trọng cái Kim Lâu gì gì đó lắm, nào à cưới năm đó thì gia đình ko hp , chồng...die sớm, ko có con này nọ...akak. Sao ngày xưa ai nghĩ ra mấy cái trù úm độc địa thế nhỉ Đấy vì ai cũng "thôi thì cứ theo cho nó chắc ăn" nên là các cụ ghê lắm. Đến cả ngày 2 nhà gặp nhau thôi mà cũng phải tính sao cho nó ko vào tháng Ngâu, ko "năm cùng tháng tận" này nọ...hichic
    Nhưng nếu ko có gì thay đổi thì cuối năm 2 đứa đăng kí luôn, cũng coi như là cưới rồi^^
    À mà ttvn chắc crazy vài ngày thui ko sao đâu Bebe ạ. Nhà mình mà lập FB sợ lại giống như lần trước ấy, tám 2 nơi xong lại vắng ơi là vắng. Thui cứ để 1 chỗ cho nó tập trung quân số...hihi
  4. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

Kim Lâu thì cưới qua đông chí là được mà, lo gì.
    Tuổi cô dâu đẹp nhất là 25 đến 27, nhỉ?
  5. trifolium

trifolium Thành viên mới

Hik, chắc em không kịp "đẹp nhất" roài :D
  6. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

Chị cưới 28 tuổi dương nhé, thấy đẹp nhất với người ham chơi như mình
    Chồng chị vừa xong PhD. Cuối năm nay phải ổn định cuộc sống thôi. Chắc mấy tháng nữa hai vợ chồng cùng apply. :D
  7. bebechance

Chúc mừng nhà chị Binhtuat nha.
    Bebe cũng định 2012, lúc đó là bebe 28 mất rồi. cũng qua luôn cái đoạn "đẹp nhất". hi vọng lúc đó nhìn mình ko đến nỗi nào!!!
  8. tho_socola

tho_socola Thành viên mới

hì, lúc đầu bọn em cũng định thư thư, năm sau hay sau nữa mới cuới, xong thấy cuới hay không cuới thì hai đứa vẫn đú đởn nhí nhố, mà cuới thì cũng như hổ mọc thêm cánh thôi, lại đc cái "danh chính ngôn thuận" đi chơi đú đởn với nhau, k bị các cụ kêu ca.
    Nên xúc tiến luôn :)) Lúc đầu Heo nhà em cũng kêu sớm, vội, cũng lằng nhằng mãi, em cứ thế xúc tiến :)) giờ thì sắp ngoan ngõan vào chuồng rồi :)).
    Đợi thì đợi đến bgiờ nữa. Em cũng ko muốn cuới quá muộn. Bao nhiêu năm chờ đợi, đã bỏ lỡ những năm đẹp nhất của tuổi thanh xuân rồi. Mãi đến cuối năm ngoái Fix đc là Heo sẽ về VN nên mới xúc tiến việc cuới luôn, chứ k thì cũng chưa dám nghĩ đến hic hic.
    Em chỉ mong cả nhà mình sẽ sớm đoàn tụ, đi đến đích cuối cùng. Đúng là một cuộc chiến dài và mệt mỏi.
  9. trifolium

trifolium Thành viên mới

Đúng là một cuộc chiến dài và mệt mỏi.
    -------
    Cũng chỉ mong được như chị binhtuat, như em Thỏ thôi
  10. bebechance

Nhắc chuyện cưới xin thêm mệt. Em cũng ham hố lắm, mà nhắc tới cái thấy chuyện của mình nó xa thăm thẳm, lại nhục chí.
    Thôi ko nhắc nữa vậy . Đâu còn có đó, thịt chó còn có mắm tôm mà