1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

õTƠõTƠõTƠõTƠ HỏằTi có a half ỏằY xa - Part 6 õTƠõTƠõTƠõTƠ

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi coolwind, 27/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

@ Cả nhà: Hì, cám ơn mọi người chia sẻ nha. Thực ra chuyện cũng ko có gì quá nghiêm trọng. Zai nhà mình thì vì biết tính mình hay ghen, lúc ghen là tra hỏi nên zai nghĩ chuyện này chẳng có gì quan trọng, người ta đang thập tử nhất sinh thế thì động viên cũng là bthường, nói ra mình lại vặn vẹo nên thôi ko nói. Còn mình thì chím cú phần nhiều vì thái độ của zai, kiểu ko công khai ý. Nhưng cũng phải công nhận 1 điều là zai nhà mình cái mặt ko nói dối được. Nói dối cái thái độ mình nhận ra liền à, nó cứ gượng gạo lảng lảng qua chỗ khác, con gái mình tinh ý nhận ra ngay. Chứ như 1st love mình thì tài thánh mình cũng ko phát hiện ra nổi
    Đại loại nghe xong chuyện cô bé này mình cũng thấy tội. Hình như hồi xưa cô bé học ở Sing thì bf ở nhà bị tai nạn chết, lúc đó đã muốn tự tử rồi. Mãi sau này thêm chuyện gia đình nên nó tự tử thật, được đưa vào bệnh viện. Hôm qua đến h cô bé nhắn tin cho mình, nc cũng ko đến nỗi nào. Cũng bảo "e có thích a V nhưng khi a ý bảo có người yêu rồi thì e xác định chỉ coi a ý như a trai thôi", rồi " a ý kể về chị nhiều, yêu chị nhiều lắm", "chị đừng ghét em nha"...blah blah... (cô bé này mới sinh năm 89 mà, có lẽ vẫn còn trẻ con lắm). Zai thì vẫn bảo nó biết a có người yêu là từ đo bên ngoài ko bgiờ dám tỏ thái độ hay tình cảm gì thích anh nữa, chỉ lúc nào buồn chuyện gia đình thì cần người tâm sự thôi. Còn tin nhắn hôm đó chắc do ở bviện lâu ngày 1 mình thế nào nó mới thể hiện ra vậy thôi, chứ trước h ko bgiờ dám viết nhớ này nọ cả...
    Haizzzzz, chẳng biết thế nào thôi cứ tin tạm thế đã vậy. Hnay cũng nói rõ àng với zai là mình thích cách giữ các mói qhệ công khai và thẳng thắn hơn. Zai cũng bảo sẽ rút kn. Tạm thế đã vậy
  2. tho_socola

tho_socola Thành viên mới

Cứ mỗi lần mà vướng mắc tình cảm rồi phải giải quyết căng thẳng với nhau (tỉ dụ những chuyện tương tự như chuyện của chị muadong) là em thấy căng thẳng dã man. Người ngợm cứ bần thần bủn rủn.
    Mỗi lần nghĩ lại những gì đã qua là sợ và lạnh hết cả người +____+
    Tính em cũng mạnh mẽ nhưng không hiểu sao cứ dính đến tình cảm là lại nhũn hết cả ra. Haiz. Cảm giác như yêu đương là điểm mạnh nhưng cũng là điểm yếu nhất của mình.
    Càng gần đến ngày đoàn tụ lại càng thấy bất an. Chả biết khi được ở gần nhau rồi có nhiều vấn đề xảy ra không. Có cãi nhau không, rồi có ở với nhau yên ổn được không.
    Em cứ nghe nhiều chuyện hai nguời xa nhau thì ko sao, gần nhau lại nảy sinh nhiều vấn đề nên càng lo. Mà k hiểu sao em cứ thấy sợ sợ. Giai nhà em đi lâu thế rồi giờ về VN chả biết có hòa nhập đc ko đây.
  3. trifolium

trifolium Thành viên mới

Cho chị chia sẻ cảm giác này với Thỏ , không hiểu sao yêu nhau thế, tin tưởng nhau thế mà nghĩ đến lúc về với nhau lại ko thấy an tâm. Hay trước khi gắn bó cả cuộc đời với ng khác ai cũng có cảm giác như vậy?
    Lúc nào chị cũng bảo anh về đi, ở cạnh nhau, yêu nhau thêm 6 tháng 1 năm rồi hãy quyết định cưới, anh nhà chị toàn bảo em nghĩ ngợi gì buồn cười thế... nhưng mà chả biết , hik, tại vì chị còn nghĩ lúc mình bắt đầu yêu 2 đứa là con người khác, sau ngần ấy năm sống ở 2 môi trường khác nhau, sự thay đổi không đc cùng trải qua, nói là hiểu nhau cũng chỉ hiểu nhau qua những gì người kia chia sẻ, rồi vài tuần 1 tháng ở cạnh nhau thì làm sao mà không yêu nhau cho phí hoài thời gian ngắn ngủi, nên là... haizzz cứ cảm thấy mình không thực tế sao đó...
    Long way !!!
  4. tho_socola

tho_socola Thành viên mới

Nói là yêu nhau lâu, nhưng yêu nhau toàn qua chat chit, trao đổi thông tin. Nói thật ra thì cuộc sống của 2 người chả liên quan đến nhau mấy, ai làm việc nấy. Bọn em thì cũng k đến nỗi "như hai ng lạ", nhưng thường là thay đổi môi trường cũng sẽ dẫn đến nhiều vấn đề.
    Môi trường VN tệ hơn, giai ở nhà ko có các mối quan hệ, về nhà lại bắt đầu từ đầu, đường xá thì ùn tắc, ko khí thì ô nhiễm. MÌnh ở đây lâu mà nhiều lúc còn strees chỉ vì phải đi ra ngoài đường, huống chi giai nhà em ở cái đất Sing bé nhỏ yên bình, quanh năm đi làm, chả lo trộm cắp móc túi, lừa lọc, đồng nghiệp thì hiền lành.
    Về nhà lại gặp khó khăn này kia, rồi lại có vài em đồng nghiệp ghê gớm ở chỗ làm mới (như trong cái truyện chị muadong post facebook hồi trước). Nói thật là đôi khi em cảm thấy sợ con gái VN +____+ Rồi thì hai đứa về quen cuộc sống chưa bao lâu thì phải lo chuyện gia đình, chả biết rồi có ổn ko đây.
    Ôi chao là hoang mang +______+
  5. Ic3Tea

Ic3Tea Thành viên mới

Hôm nay mới biết hội, không biết có muộn không nhưng cũng cứ xin tham gia 1 chân nhé
  6. muadong_hanoi

Hi, tớ cũng đang cùng tâm trạng 2 nàng đây, chỉ hơi ngược chút xíu. Zai đang quen cuộc sống ở nhà lượn như tàu bay giấy suốt ngày, h sang Hàn từ sáng đến tối ngồi thiền ở Lab, cuồng chân cuồng cẳng, chắc là cũng thấy chán lắm. Anyway, hi vọng mọi thứ sẽ ổn. Thực ra cuộc sống ở nước ngoài nếu ai mới qua nửa năm đầu phần nhiều là thấy khủng hoảng, vì đang quen ở nhà đông vui thế, nhộn nhịp thế, bạn bè tấp nập thế, sáng sáng tối tối trà đá viwả vè được thế...h chuyển qua 1 cuộc sống mới sang lên Lab, tối về học + ngủ. Bạn bè hạn chế, tiêu pha tiết kiệm hơn (rõ là phung phí như ở nhà sao được...v...v...) chắc cũng thấy chấn ghê lắm...hihi
    Vấn đề nhà Thỏ thì ngược vấn đề nhà mình, chúng quy là ở cả chữ "thay đổi môi trường". Mà con gái mình lại hay có tính cả nghĩ, có khi người ta chỉ buột miệng câu "chán quá, mệt quá..." là lại liên tưởng đến phần nào vì mình mà người ta qua (về) đây, nên cứ có cảm giác áy náy, bất an...thật khó giải thích...v...v...
    Yêu xa đúng là 1 cuộc kháng chiến trường kì...hi`
  7. muadong_hanoi

Welcome bạn đến với hội nhé. Với TY thì ko bao giờ là muộn cả bạn nhỉ
  8. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với mọi người. Có lẽ tính bebe hời hợt hay sao mà nào giờ ko có nghĩ tới chuyện xa xa, gần gần í. Nói chung là cứ hưởng thụ tình yêu và cuộc sống à. ko có nghĩ gì nhiều hết. giờ thấy mọi người lo lắng làm bebe cũng có chút lo sợ...
    Welcome bạn mới nhé.
  9. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Em cũng đồng ý với Thỏ, chị noinho, chị trifo về cái chuyện đang ở xa, tự nhiên ở gần nhau, thay đổi môi trường, nhiều chuyện xảy ra lắm.
    Em (và 1 số đứa bạn thân của em) đã trải qua hoàn cảnh này nên cũng hơi hơi hiểu . Mặc dù quen nhau vài năm, tưởng đã hiểu hết về nhau, tưởng đã thấy hết khuyết điểm của nhau, nhưng k phải vậy đâu. Sống gần rồi mới thật sự là biết hết.
    Đang ở 1 thân 1 mình tự do, thoải mái, tự nhiên giờ có them 1 người ở chung, vướng chân, vướng tay, đi đâu cũng phải báo, làm chuyện gì quan trọng cũng phải nói, ngay cả mình muốn bỏ tiền ra mua 1 món gì đó hơi đắt 1 chút cũng phải hỏi ý kiến . Bởi vậy em thấy các cặp vc mới cưới hay có mâu thuẫn, dẫn đến ly hôn đó thôi. Nhưng chị em mình đừng lo, đó cũng là chuyện bình thường thôi à, nha` mình ai cũng là true love nên chắc chann sẽ vuot wa dc. Có thể khó khăn trong thời gian đầu, nhưng vài tháng sau sẽ dần dần thích ứng thôi. Lúc đó lại thấy quý nhau hơn
  10. Ic3Tea

Ic3Tea Thành viên mới

Cuộc sống thật là muôn màu, Khoảng cách thì chẳng sợ, khó khăn cũng chẳng sợ... Điều sợ nhất là Yêu nhau không đủ, chứ nếu là lo lắng và quan tâm thật sẽ quay về bên nhau. Mọi khó khăn bước đầu như là, đang gần phải xa hay như đang xa rồi về gần lại có nhiều bất đồng thì cũng chỉ là khó khăn bước đầu...
    Sau đó Mình sẽ điều hòa đc, cần yêu thương và cho nhau thời gian để cân bằng mà...
    Những lúc căng thẳng là những lúc cần bình tĩnh nhất, calm down và cùng Nhau đưa ra hướng giải quyết.
    Vì những chuyện không đáng mà cãi nhau, làm nhau Buồn thì tội nghiệp cho cả 2 lắm....