1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

out of date

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi punkrockeur, 20/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. punkrockeur

punkrockeur Thành viên mới

.
  2. fakelife

fakelife Thành viên mới

em cũng bị loại này đấy nhưng bị trên người thôi chị mua erylik mà bôi, khoảng 1-2 ngày là tiêu hết nhân mụn còn vết thâm thì có thể bôi kem nghệ
  3. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Mình cũng đã từng bị cái này.
    Nhưng nói chung cái này nó biến hoá khôn lường lắm. Theo kinh nghiệm của mình thì bạn làm thế này nhé:
    - Không thức quá khuy
    - Không suy nghĩ quá nhiều, để tinh thần thoải mái là tốt nhất.
    - Không uông các đồ uống có cồn, cà phê
    - Không để thân nhiệt quá nóng: cái này thì nên uống các loại trà thanh nhiệt: Actiso(ko biết viết thế này đúng ko), uống nước rau má, rau diếp cá, ăn nhiều rau và quả, dưa chuột, cà chua trần.
    - Vệ sinh mặt thật sạch mỗi khi đi từ ngoài đường về hoặc sau khi trang điểm( tốt nhất nên dùng sửa rửa mặt diệt khuẩn và kem tẩy trang sau khi trang điểm).
    - Đắp các mặt nạ làm mát da: có thể là từ thiên nhiên như rưa chuột, cà chua hoặc các mặt nạ miếng của một số hãng mỹ phẩm uy tín.
    Mình thì trước đây có 1 thời gian bị khắp mặt. Y như bạn nói đấy! Da mìn thì mịn lắm nhưng tự dưng nó lại chồi lên mấy chiến sĩ và ghét nhất là nó kô lên hẳn mà nổi u sau rồ lặn xuống để lại 1 vết thâm trên mặt rất lâu bay. Mình đã làm theo cách hướng dẫn trên và bây h mới đỡ đấy.
  4. Pesaynt

Pesaynt Thành viên mới

đi khám da liều cho yên tâm bạn ạ, đừng bao h đến thẩm mỹ viện
    or tham khảo mí cách dưới đây, tớ sưu tầm trên báo
    Rau sam (còn gọi là mã xỉ hiện) có vị chua, tính hàn không độc. Ngoài việc trị giun kim, rau sam còn có tác dụng trị mụn trứng cá. Xin giới thiệu đến bạn một bài thuốc đơn giản rất dễ làm từ rau sam
    1. Rau sam tươi 1 nắm (30g-50g) rửa sạch, giã nhỏ (hoặc xay nhuyễn), ép lấy nước cốt để riêng, bã để riêng.
    2. Rửa mặt sạch, lau khô.
    3. Dùng bông y tế thấm nước cốt rau sam bôi lên mặt mụn. Có thể bôi nhiều lần trong ngày, cứ khô là bôi tiếp.
    4. Lúc ngủ trưa (hoặc tối) có thể đắp xác và nước cốt rau sam lên mặt để ngủ.
    Cách này không chỉ đem lại cảm giác mát dễ chịu mà các nốt mụn sẽ lặn dần. Người bị nám, da mặt đen sạm cũng có thể dùng cách này để giúp da sáng hồng hơn.
  5. punkrockeur

Hix hix, nó mà lây lan ra khắp mặt chắc em tèo quá.
  6. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Bạn đang dùng sữa rửa mặt loại nào? Và có dùng kem gì ko?
  7. punkrockeur

Sữa rửa mặt thì buổi tối trước khi đi ngủ em dùng Clean & Clear có hạt cho sạch (sau 1 ngày bụi bặm), buổi sáng thì Hazeline dưa leo cho lành vì loại này nhẹ nhàng lắm. Kem thì hồi trước chỉ dùng Dermalogica oil control, giờ thì chả dùng gì cả hix hix, à quên, thỉnh thoảng có dùng nước hoa hồng thôi. Em còn ko hề biết đến make up nữa cơ hơ hơ.
    Mụn mọc lên, ko nặn, cứ để nguyên thế nó có tự lặn hoàn toàn đi ko mọi người? Cái đầu tiên của em nó mọc đc 2 tuần rồi, giờ sắp lặn rồi nhưng mà thâm xì. Hix.
  8. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Dung clear and clean luôn cả buổi sáng đi. Vì nó có tác dụng loại bỏ hết các chất nhờn còn lại trên da mà loại này diệt khuẩn cao. Cậu đừng bôi gì vội để cho mấy cái mụn nó xẹp hẳn đi đã.
    Xem xét thật kỹ cái sản phẩm nước hoa hồng của cậu có thành phần tinh dầu dưỡng gì ko vì tinh dầu không tốt cho da dầu chút nào.
    Mấy cái mụn bọc này không tự dưng mà biến mất đâu. Khi nó xẹp xuống và nhấn nhẹ lên đầu mụn thì nó mềm. Lúc này thì phải hành quyết nó thôi. Cậu dùng cồn sát trùng sạch quanh vung mụn và kim( nếu có kim tiêm càng tốt). Nhẩy cái đầu nó da và dùng bông sát trùng bóp cho nó ra hết cái mủ ở trong đi( cái mụn này khi nhể ra không có nhân chỉ có cái mủ đỏ đỏ trắng trắng). Sau khi nhể xong cậu sẽ bị ra chút máu ở chỗ đó. Nhưng nếu không nhể thì mình đảm bảo là cái mụn đó cả năm trời sau nó vẫn còn 1 nốt thâm trên mặt.
    Sau khi nhể xong thì sát trùng cẩn thận nhé.
    Còn các cách mà tớ đã nói với cậu ở trả lời trên đây mình đã làm theo và thực sự là có hiệu quả đấy.
    Khi hết mụn rồi thì bạn nên dùng dưỡng da để phục hồi lại sức sống cho làn da nhé.
    Chúc bạn thành công.
  9. punkrockeur

Trùi ui, sao chị stqrcom tốt bụng quá vậy. Em cảm ơn chị lắm. Em vote **** cho chị rồi. Em sẽ cố gắng kiềm chế đến lúc thích hợp để nặn vậy. (Em ko bít quote bài).
  10. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Mụn bọc thì dễ bị viêm trước khi dùng các cách khác thì tốt nhất nàg đừng rửa sữa rửa mặt 1 thời gian.Chuyển sang rửa bằng nứoc muối loãng,để làm sạch và chống viêm.