1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

out of date

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi punkrockeur, 20/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. padmes

padmes Thành viên mới

Có link bác sĩ tư vấn về mụn các bạn tham khảo nhé:
    http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2009/05/3BA0F8F1/
  2. minhm2t

minhm2t Thành viên mới

Hic, em cũng bị mụn bọc thế này, đặc biệt là khi nó xẹp,nhân mụn nó vẫn nằm ở trong, chỉ nhìn thấy ở ngoài 1 chấm nhỏ xíu = đầu kim màu nâu nâu đen đen, em đã nặn thử mà nó gan lì mãi ko ra huhu, mà ko nặn ra thì nó sẽ ko hết thâm đc
    Ai có cách nào nặn nhân mụn bé tí này ko chỉ cho em mới :(
  3. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Bạn thử xông mặt rồi dùng cây nặn mụn cẩn thần nặn nó ra thử xem nha. Nên biết dừng tay đúng lúc, ko lấy được thì đừng cố, ko nó nhiễm trùng sưng to lên nữa thì chết dở, hic. Mà mí cái mụn nì thường ko tránh khỏi sẹo đâu bạn. Mình bị mí cái như vậy ở má nè, nó cứ sưng lên , rồi xẹp xuống, tróc da, rồi sưng lên rồi xẹp xuống cả hơn tháng trời. Cuối cùng mình cũng lấy ra được thì hỡi ôi, nó để lại cái lỗ to như miệng giếng. Bi chừ cái má nhìn như khu khai thác dầu bên ả rập sa út rùi, lỗ chỗ toàn giếng không, hic. Nhưng mà hy vọng bạn không xấu số như mình.
  4. mapcoizin

mapcoizin Thành viên mới

khổ thân bạn,mình cũng bị giống thế.
    Có lần mình phải chích nó ra nó mới bật đc cái nhân bên trong ra đấy nhưng mà sẹo thì mãi ko hết :(( bạn đừng nghe mọi người nặn ra nhé
    Bạn thử ngưng sử dụng mỹ phẩm và làm theo cách này nhé:
    Rửa mặt bằng nước bỏ thêm vài hạt muối và nhỏ vài giọt chanh vào-lưu ý là vài jọt thôi nhé chứ ko là bạn đang lột da= acid đấy :D
    Chanh có chưa acid citric có tác dụng diệt khuẩn và trung hoà bớt dầu trên da mặt (bị mụn thường do rối loạn nội tiết kèm theo da sẽ dầu hơn)
    Muối có tác dụng làm sạch da bạn.
    Bạn nên dùng gạc diệt khuẩn hoặc bông tẩy trang để rửa,sẽ thấy rõ sự khác biệt sau khi rửa
    Sau đó bạn rửa lại 1 lần nữa bằng nước sạch
    Kèm thêm bạn uống đường glucose pha khoảng 50g/1lit nước để tăng cường giải độc gan nhé.Mụn cũng có thể bị khi gan bạn hoạt động kém nữa:) hơn nữa với mức đường như vậy bạn cũng ko sợ bị đái tháo đường đâu^^
    Chúc bạn mau hết mụn nhé :D
    À,lưu ý thêm là do dùng chanh nên bạn phải chú ý giữ da khi ra ngoài nắng nếu ko rất dễ bị đen đáy :)
  5. traitimbanggo

traitimbanggo Thành viên mới

Mình không có mụn thì thôi, có thì toàn mụn bọc, ghét dã man, vừa đau vừa lâu khỏi, mà mỗi lần toàn lên mấy cái liền
  6. pillory

pillory Thành viên quen thuộc

tình trạng này thì giống da mình đợt trước, có lúc nó lên mí cái vừa đau vừa sưng to, như kỉu dị ứng ấy, sợ lắm =))
    nhưng mà tớ bôi kem dưỡng quanh năm, nên khi nào bị thế thì chịu khó rửa mặt bằng SRM dạng nhẹ và bôi kem dưỡng sau khi rửa thì ko bị nữa.
  7. meocon86

meocon86 Thành viên mới

Vào đây mới thấy mụn của mình ko phải hàng hiếm, đợt này do thời tiết sao ấy mà mặt mũi da dẻ chán kinh lên các bạn nhỉ
    Tớ cũng bị mụn bọc ở 2 má giờ còn vết thâm thôi, hjc, hú vía
  8. punkrockeur

punkrockeur Thành viên mới

.