1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Panasonic Lumix LZ2 + LZ3 + LZ5

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi meoconsg, 24/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Mình đang chuẩn bị mua máy chụp hình, cũng chỉ để chụp gia đình, đi chơi. Thỉnh thoảng thích thì chụp linh tinh để giải trí, nói chung chỉ là dùng cá nhân, không phải chuyên nghiệp. Giá cả thì tương đối vừa phải.
    Đi đâu cũng thấy toàn tư vấn Canon, Nikon. Trước đây mình dùng Nikon, thích nước màu của nó, nhưng đưa gia đình rồi nên tính mua cái khác.
    Cũng ngắm nghía khá nhiều, đang tăm tia dòng Panasonic LZ này vì optical zoom 6x, ống kính lại là Leica thuộc loại quá nổi tiếng. Đọc trên dpreview thấy cũng hay nhưng thú thật là trước giờ chưa bao giờ dùng dòng Pana nên ko biết thế nào. Bạn nào đã dùng Pana thì tư vấn dùm mình với. Chất lượng máy thế nào? Nước ảnh, màu sắc có ngon không? Có nên mua không hay lại tiếp tục Canon, Nikon???
    Giá cả mình đang xem xét cho Pana LZ3 (8/3 mới release), Canon A610 và Nikon coolpix L1 là gần như xem xem, độ £150-£170.

Cảm ơn nhiều nhé.
  2. cat_black64

cat_black64 Thành viên mới

Tất cả các máy dòng Pana đều có chống rung quang học, rất hay.
    Nếu là mình thì mình sẽ chọn Canon A610 vì có thể táy máy nhiều chế độ chỉnh tay. Nếu không khoái mấy vụ đó thì chọn Pana
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa