1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Panda 2008 + Máy sau khi format dzô mạng chậm

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi BabyDragon85, 25/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

Panda 2008 + Máy sau khi format dzô mạng chậm

@ Chương trình diệt virus Panda 2008 : em nghe nói chương trình mới này rất mạnh, bảo vệ máy an toàn hơn các chương trình khác rất nhiều, nhưng khi cài phải gỡ hết các chương trình anti virus đã cài trong máy. Có ai đã xài rồi cho em xin ý kiến ạ.

@ Máy chậm sau khi format : máy em bị dính virus (ko biết con gì, chỉ biết là khoảng 5ph bị shut down rùi tự khởi động lại), mới format xong. Nhưng sau khi format chạy hình như chậm hơn lúc trước. Dzô mạng cũng chậm, down cũng chậm. Vậy là do mạng hay do máy ạ ??? Em xài megavnn
  2. kongcom

kongcom Thành viên mới

Chuyện na?y la? bi?nh thươ?ng thôi bạn . Khi chưa format , cache nạp đâ?y dâ?n qua môfi lâ?n bạn va?o trang web quen thuộc , nên bạn ca?m thấy nhanh hơn . Máy mới ca?i win cache trống trơn , pha?i chơ? nạp mới nên bạn ca?m thấy chậm hơn .
  3. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

Máy em lại có hiện tượng là ko update được chương trình diệt virus (em xài Arovax AntiSpyware - cái này update đc ạ, AntiVir - ko update đc, Bkav - dzô trang chủ update bị đứng lun)
    Ko down đc vài chương trình, down được thì ko setup đc (gọi điện thoại qtế, yahoo messenger...), chơi game online cũng ko đc lun. Vậy là nó bị cái gì ạ ??? Có cần format lại nữa ko ạ (em sợ dzụ này lắm ạ ... huhu)
    Chỉ giúp em với ... huhu
  4. nemesistan

nemesistan Thành viên rất tích cực

PAnda xếp hạng gần chót trong bảng kê chi tiết độ mạnh yếu và tính năng. Nói chung là không dùng Panda bao giuờ nên không biết, dùng Nod32 quen rồi
  5. buratinoav

buratinoav Thành viên mới

Em thử dùng AVG ver 7.5 xem. Anh đang dùng soft này, thấy cũng ổn. Máy dính virus mà ko diệt hết được thì lắm bệnh lắm. Nếu HDD của em mà chia thành nhiều driver thì format 1 driver cũng vô ích vì các file trong driver khác có thể vẫn bị nhiễm.
    Có 1 trường hợp nữa là RAM bị lỗi cũng có thể gây ra hiện tượng máy tự nhiên restart.
    Nói chung là lằng nhằng