1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Petites annonces/Quảng cáo-Rao vặt - En France et au Vietnam ?-? Tìm người hợp tác làm ăn (p.47)

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi blueoceanvn, 04/02/2004.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. evelyniri84

evelyniri84 Thành viên mới

Chào mọi người,
    Mình có một số đồ muốn bán và nhà cho thuê muốn proposer với mọi người ^^, mong mọi người ủng hộ nha:
    * Meubles à vendre:
    1. Bếp ga 20e
    2. Đầu DVD 20e
    3. Loa Altec Lansing mới toe 30e (Fnac ?" giá gốc 50e, mới dùng 1 tháng)
    3. Rollers 20e, cỡ 41 (good quality, giá gốc 100e)
    4. Bàn học CNRS (bàn bureau rộng 1m x dài 1m80) giá 10e
    5. Đèn bàn 10e/cái (5 cái)
    6. 2 nồi cơm điện 1 cái 15e, 1 cái 10e
    7. Tủ lạnh 35e
    8. Giường tầng (cho 2 người) 50e
    9. Tủ quần áo IKEA gỗ to 70e
    10. Máy giặt 90e
    * Appart à louer :
    Appart T1, no 1 rue des Teinturiers 69100 Villeurbanne, 2 minutes à pied du métro Charpennes. 25m2, une pièce, une grande toilette, salle de bain, meublé. Besoin de garants.
    Prix : 410e/ mois TCC (charge comprise, non - inclus charge de l?Télectricité et du gaz).
    Libre tout de suite
    Contact đồ đạc và nhà ở : 06.99.21.99.04 (M.Giang)
    Cám ơn mọi người rất nhiều ^^
    ^^ đc rồi, mong mọi ng ủng hộ ạ!
  2. vangtrangdemnay

vangtrangdemnay Thành viên rất tích cực

nơi gặp gỡ trao đổi những ng iu tiếng pháp
    Café de la bougie
    Tầng 2, số 34 Mã Mây.
    Tel: (04) 6297 2989
    http://blog.360.yahoo.com/cafe_de_la_bougie
    Bạn muốn tìm một không gian mở, nơi bạn có thể cùng ngồi trò chuyện, tán ngẫu sôi nổi với bạn bè?
    Bạn muốn tìm một không gian riêng, bỏ lại đằng sau cuộc sống ồn ào, bận rộn để tìm cho mình một khoảng lặng?
    Hay đơn giản, bạn muốn ngắm nhìn phố cổ Hà Nội từ góc balcon nhỏ?
    La bougie là nơi bạn tìm thấy những không gian khác biệt như vậy?.
    Bước vào con ngõ nhỏ đặc trưng nơi phố cổ Hà Nội, qua những bậc cầu thang gỗ để lên tầng 2 là bạn sẽ được hòa mình vào không gian của La bougie.
    Với lối kiến trúc mang chất dân gian với điểm nhấn là gốm, mây tre và ánh sáng lung linh tỏa ra từ một ngọn nến cao 1,3m, La bougie sẽ mang lại cho bạn cảm giác gần gũi, ấm áp và những khoảnh khắc ngọt ngào, đáng nhớ?..
    Ở La bougie Café bạn có thể thưởng thức các loại đồ uống café, trà, sinh tố, smoothies, ****tail và pizza, đồ ăn nhanh với mức giá chỉ từ 10.000đ.
  3. farlane

farlane Thành viên mới

thu may thoi,nho mod xoa gium
  4. phuongnga2310

phuongnga2310 Thành viên quen thuộc

Bạn nào có nhu cầu chuyển thư tay sang Pháp đợt tới k, tớ mang cho, miến phí từ Nội Bài đến CdG thôi. Điểm đến cuối của tớ là Nantes, cách Paris 400 km
    19/6 tớ bay, tớ đang ở HN
    mail : phuongnga2310@yahoo.fr
  5. cogaichandat

cogaichandat Thành viên mới Đang bị khóa

Tinh dầu nguyên chất là loại tinh dầu được chiết xuất 100% từ hương hoa thảo mộc với các phần chiết xuất như: hoa, lá, thân, quả, rễ, cành, hạt,?
    Ngoài chức năng làm đẹp, Tinh dầu còn có thêm ba tác dụng chính để nâng đỡ tinh thần:
    Tinh dầu giúp bạn có hệ thống tiêu hóa và tuần hoàn tốt, cải thiện chế độ ăn uống, tăng cường và hỗ trợ hoạt động của hệ tiêu hóa, giúp máu lưu thông tới mặt ngoài cơ thể, tùy từng loại mà bạn có thể áp dụng cho mình nếu như bạn bị tăng hay giảm huyết áp.
    Tinh dầu còn bài tiết độc tố của cơ thể và da mang đến cho bạn một cơ thể và làn da khỏe mạnh.
    Giúp hệ thần kinh, hệ nội tiết và hệ miễn dịch hoạt động tốt, cân bằng tinh thần, gúp trí óc sảng khoái thư thái, đẩy lùi stress, đau đầu, lo âu, buồn bã, chán nản để giúp bạn duy trì sức khỏe tốt trong cuộc sống mang đến cho bạn giấc ngủ ngon, sâu sau một ngày làm việc căng thẳng (oải hương, hoa nhài, hoa hồng..) Kích thích tinh thần cho một ngày làm việc tốt (chanh, bạc hà, cỏ chanh?)
    Có 05 cách sử dụng tinh dầu chính: tắm, khuếch tán, massage, xông hơi và dưỡng
    1 Dùng để tắm:
    Nhỏ vài giọt tinh dầu nguyên chất vào bồn nước ấm rồi ngâm mình thư giãn 15-20 phút. Tinh dầu nguyên chất nổi bên trên mặt nước sẽ bám vào da bạn khi bạn rời bồn tắm.
    2 Khuếch tán
    Dùng để ngửi: Nhỏ một giọt tinh dầu vào khăn tay để đầu giường hoặc vào gối để có giấc ngủ sâu. Tùy từng loại tinh dầu, bạn còn có thể được trị liệu.
    Dùng làm thơm phòng: Bạn có thể dùng tinh dầu nguyên chất để tạo ra một không gian thảo mộc tươi mát, ấm cúng và tốt cho sức khỏe.Nhỏ một giọt tinh dầu vào lò đốt nhỏ có dùng nến, bạn sẽ có một căn phòng thơm mát như ở giữa một cánh đồng thảo mộc. (Lưu ý :nếu căn phòng bạn nhỏ khoảng 20m2 bạn có thể sử dụng tinh dầu nguyên chất để đốt, nhưng nếu phòng rộng hơn thì phải dùng tinh dầu đốt, loại tinh dầu này có độ khuếch tán hương thơm rộng hơn nhưng chỉ dùng để đốt không dùng được trên da)
    3 Dùng để massage:
    Bạn hãy pha loãng tinh dầu nguyên chất bạn yêu thích với dầu dẫn xuất như jojoba, đậu nành, hạt nho... với tỉ lệ 8 - 10 giọt tinh dầu nguyên chất với 30ml dầu dẫn xuất. Để tiết kiệm hơn, bạn cũng có thể dùng Johnson?Ts baby oil có bán sẵn trên thị trường làm dầu dẫn xuất theo tỉ lệ như trên.
    Lưu ý: Nên có 1 bài test 24h để biết tỉ lệ blend tinh dầu khi massage. Khi đang mang thai phải có chỉ định của bác sỹ.
    4 Dùng để xông hơi:
    Dù bạn xông hơi khô hay xông hơi ướt bạn cũng có thể nhỏ vào vài giọt tinh dầu. Tinh dầu bốc lên theo hơi nóng sẽ dễ dàng thẩm thấu vào da bạn qua các lỗ chân lông đang giãn nở đem đến cho bạn một kết quả rất khả quan trong việc chăm sóc da. Bạn cũng có thể chăm sóc da mặt bằng liệu pháp xông hơi.
    Nếu bạn không có các máy móc chuyên nghiệp cho việc xông hơi da mặt như ở các spa bạn cũng có thể xông hơi da mặt tại nhà bằng phương pháp đơn giản như sau: Đổ nước sôi ra một chiếc bát to, sau đó nhỏ vài giọt tinh dầu như bạn thích và phù hợp với làn da của bạn vào. Ghé sát mặt vào bát nước hoặc trùm một tấm khăn lên đầu để hơi nước nóng đã hòa với tinh dầu phả vào mặt.
    Lưu ý: 1 tuần chỉ nên xông mặt 1 đến 2 lần.
    5 Dưỡng
    Dùng làm mặt nạ: Bạn có thể pha chế vài giọt tinh dầu với sữa chua, mật ong, cám gạo, các loại dầu nền hoặc trái cây nghiền để tạo ra các loại mặt nạ theo sở thích và không gây kích ứng cho da dù là làn da nhậy cảm nhất
    Lưu ý: Nên có 1 bài test 24h để biết tỉ lệ blend tinh dầu khi làm mặt nạ.
    Dùng để dưỡng tóc: Sau khi gội đầu xong, xoa vài giọt tinh dầu lên tóc còn ẩm để giúp tóc không bị xơ và hư tổn.
    Dùng để dưỡng môi: Thoa nhẹ một chút tinh dầu được pha loãng với dầu nền hoặc kem dưỡng không mùi lên môi để môi luôn mềm, không bị khô nứt.
    Dùng để bôi: Sau khi tắm, nhỏ 1-2 giọt tinh dầu vào lòng bàn tay (blend loãng với nước ấm để tránh bị rát da), dùng 2 tay tán nhẹ rồi xoa đều lên cơ thể.
    Lưu ý: không lau khô tay và người trước khi xoa để tinh dầu thẩm thấu tốt hơn. Xoa nhiều hơn ở nơi bạn thích. Thỉnh thoảng, bạn cũng có thể chấm một chút xíu tinh dầu rồi bôi lên vùng cổ, ngực, mang tai, cũng sẽ giúp bạn thư thái và mềm mại, thơm tho hơn.
    Không thể nói cách sử dụng tinh dầu nào hiệu quả nhất! Vì mỗi cách sử dụng đều có ưu điểm riêng cho từng trường hợp
    Ví dụ như: bạn có vấn để về da thì tắm và massage hay xông hơi đều có lợi cho bạn, nhưng tùy thuộc vào nhóm da và cơ địa của từng người mà chọn phương pháp sử dụng tốt nhất!
    Bước vào thế giới của tinh dầu, bạn như được xoa dịu cảm xúc, tinh thần, thăng hoa và giữ mãi vẻ đẹp thanh xuân. Có rất nhiều loại tinh dầu dùng để làm đẹp, hãy cùng chúng tôi điểm mặt những dòng tinh dầu đắt giá, có lợi cho sắc đẹp phụ nữ.
    Natural Essential Oil Co, Ltd là công ty chuyên về tinh dầu và các chiết xuất tự nhiên hàng đầu Việt Nam. Công ty cũng là nhà cung cấp các sản phẩm dưỡng thể được làm hoàn toàn 100% từ thiên nhiên chuyên dùng cho ngành thẩm mỹ và trị liệu...
    Natural Essential Oil Co., ltd hiện là đối tác tin cậy của các Spa, khách sạn và các khu Resoft cao cấp khắp đất nước cũng như khách hàng cá nhân mua sử dụng tại gia. Sản phẩm mang thương hiệu Achampa do chúng tôi cung cấp với nguyên liệu được nhập khẩu từ Pháp và Australia bao gồm các dòng sản phẩm sau :
    Tinh dầu tinh khiết
    Tinh dầu xông hơi thiên nhiên
    Tinh dầu xông hương phòng thiên nhiên
    Tinh dầu mat-xa thiên nhiên
    Tinh dầu ngâm tắm thiên nhiên
    Tinh dầu chăm sóc tóc
    Ngoài ra chúng tôi còn cung cấp các sản phẩm khác như:
    Muối tắm tinh dầu, thảo dược, đá trị liệu, đèn xông, nến?.
    Với mong muốn được hỗ trợ các nhà kinh doanh dịch vụ chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp trên toàn quốc chúng tôi hiện đang có các sản phẩm đặc biệt dành riêng cho Spa và Resoft. Chúng tôi rất mong được hợp tác lâu dài để mang đến một sản phẩm tốt nhất cho khách hàng.
  6. technimex

technimex Thành viên mới

sao lại có bài này lạc vào đây nhỉ?
  7. nguyenanh87

nguyenanh87 Thành viên mới

Ấy ở Nantes à, tớ sang năm cũng định sang Nates, ấy có nick YM không? tớ add nhé :)