1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phải hành động thế nào với bố mẹ khi mình muốn cưới 1 người đã từng li dị

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Blue_Prince, 09/02/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Blue_Prince

Blue_Prince Thành viên quen thuộc

Phải hành động thế nào với bố mẹ khi mình muốn cưới 1 người đã từng li dị

Ở VN mặc dù xã hội đã thoáng hơn trước rất nhiều nhưng ko hiểu mọi ngươi xung quanh sẽ phản ứng thế nào khi mình muốn cưới 1 người đã từng có chồng. Và mình nên làm gì để thành công.Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều.

Blue_Prince
  2. lololy

lololy Thành viên mới

Ong ban a, cai nay thi phu thuoc vao ca hai, cu de co ay den nha di, ra mat bo me di, tat nhien bo me ban se khong vua long nhung toi nghi cung se khong den mua "duoi ve" dau, con van de sau phu thuoc vao "tai an noi" cua chi ay, chi ay phai chung minh duoc cho bo me anh thay chi ay la nguoi xung dang de tro thanh vo cua anh. Tat nhien cac cu se de dặt trong chuyen " dung vo" cho con trai minh la cai chac. Đây nay`, những ngày tết này này, sao anh chị không tận dụng nhi?
    Co`n moi ngưòi nghi sao thì tuỳ mọi nguoi thoi, hay sống thạt hạnh phúc để cho họ thấy "thèm"
    tt
  3. Blue_Prince

Blue_Prince Thành viên quen thuộc

Cam on y kiem giup do cua 2 ban rat nhieu. Mong rang neu ban nao con loi khuyen nao bo ich, lam on cho toi voi.

Blue_Prince
  4. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Tốt nhất là anh nên tạo điều kiện để cô ấy có thể làm công tác dân vận với 2 cụ nhà anh. Tôi nghĩ nếu thấy cô ấy là người tốt, 2 người lại tha thiết yêu nhau thì chẳng bố mẹ nào nỡ cấm đoán đâu. Bi giờ thời hiện đại rồi mừ, việc cưới 1 cô đã từng ly dị đâu có thành vấn đề như mấy chục năm trước nữa.
    Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi
  5. nhoc

nhoc Thành viên mới

TOI ung ho nhung y kien tren ban than toi cung da va dang fai duong dau voi nhung du luan nhat la ve fia nhung nguoi than nhung rot cuc moi chuyen lai fu thuoc vao bon toi .RAT mong ban va co ay se cung nhau vuot qua nhung gi tro ngai khong chi fia bo me ban ma con o tat ca nhung cai khac nua .MOT lan nua chuc 2 nguoi hanh fuc
  6. pauldinh

pauldinh Thành viên quen thuộc

Phụ thuộc vào người trong cuộc là chính. Khó khăn lắm đấy, nhưng nếu thật sự yêu nhau thì rồi cũng vượt qua. Đây là chuyện tôi đã từng chứng kiến rồi mà. Yên tâm đi nhá, vì bạn không phải là trường hợp hiếm gặp lắm đâu. Chúc thành công.
  7. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Bạn bao nhiêu tuổi rồi? Nếu còn trẻ mà yêu người đã li dị rồi thì quả là đối với các cụ thì đây là chuyện không ổn đâu. Theo mình thì chuyện này thu xếp từ từ thôi, nóng vội là thất bại đó. Làm sao cho bố mẹ chấp nhận ddược nàng dâu í. Nếu là con trai thì chuyện này lại chẳng có vấn đề gì.
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  8. CaChep

CaChep Thành viên rất tích cực

Mình chưa thể nói nhiều được. Thực ra nếu cậu và cô đó yêu nhau và đã quyết định sống lâu dài thì đó quan trọng nhất rồi. Bố mẹ cậu rồi cũng sẽ theo thôi. Chỉ có điều sự lo lắng của bố mẹ có thể là những điều sau:
    1. Cậu chưa đủ khả năng nhìn nhận tất cả do cậu còn ít kinh nghiệm. Nếu thực thì nên bình tĩnh lắng nghe những lo lắng đó. Và cậu xem xét kỹ liệu bố mẹ lo có cơ sở thực tế không?
    2. Bố mẹ tin cậu, nhưng bố mẹ lo rằng cậu chưa hiểu hết về cô gái. Cậu cũng nên tìm hiểu rõ ràng bạn đời của mình, những gì cô gái đó đã trải qua liệu cậu có không lặp lại không?
    3. Bố mẹ cậu lo những vấn đề "tàn dư" của cô gái đó như con riêng chẳng hạn. Cậu sẽ cưới cô gái thì cũng có nghĩa cậu chung sống với những vấn đề đó. Vậy cậu đã sẵn sàng chưa???
    Mình nghĩ cha mẹ cũng có những điều đúng khi lo lắng chuyện lâu dài cho con cái. Tuy nhiên tương lai còn phụ thuộc vào chính chúng ta. Nếu ta đã khách quan để quyết định tốt tương lai, hạnh phúc của mình thì bạn chỉ còn cách là thuyết phục. Nếu khó trong khả năng của bạn, của vợ tương lai rồi thì bạn có thể tìm đến nhờ những nhà thương thuyết có uy tín sẵn với cha mẹ bạn.
    Chúc bạn vượt qua khó khăn ban đầu này !
    Cùng nhau vươn lên trong Buồn đau và Hạnh phúc
  9. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ bạn cũng nên bình tĩnh nghe lời khuyên của cha mẹ, vì họ là những người đã từng trải và có nhiều kinh nghiệm hơn, hiểu biết nhiều hơn. Đừng để trong một phút giây mù quáng mà tự làm hỏng cả cuộc đời. Hãy suy nghĩ và quyết định một cách khách quan sáng suốt.
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  10. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Híc, mình thì lại nghĩ bạn nên lắng nghe con tim mình, chẳng phải nghe ai hết vì tình yêu của bạn mới là điều quan trọng hơn cả. Bạn sống cho bạn chứ có ai sống hộ bạn đâu! Nếu bạn hạnh phúc các cụ cũng xuôi ttheo thôi, đừng lo. Còn nếu sau này không hạnh phúc cũng chẳng nên ân hận làm gì vì bạn đã hành động để biết được tận cùng của vấn đề, phải 0 nào?
    Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi