1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phải làm sao để xoá hình ảnh của người cũ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi charmant, 23/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. charmant

charmant Thành viên mới

Phải làm sao để xoá hình ảnh của người cũ?

Chỉ còn vài ngày nữa là tròn 2 năm, kể từ ngày mình xa nhau. Cái ngày 31/03 cách đây 2 năm, anh đã quyết định rời xa em. Em đã lỡ lời, anh không tha thứ. Và anh xa em.
    2 năm qua, biết nói sao cho anh hiểu lòng em.
    2 năm, em nhớ anh, em khổ sở vì nỗi nhớ.
    Bao đêm em ngủ, giật mình tỉnh dậy giữa đêm. Bao đêm em khóc, em nhớ anh. Đêm đêm em ôm điện thoại trong tay, mong rằng anh sẽ gọi. Nhưng không có cuộc gọi nào cả. Cuộc sống của em ngập trong nước mắt.

2 năm, em sống vật vờ, lao vào công việc. Hết giờ làm việc em chỉ ở nhà, xem TV. Em không muốn đi đâu, em không muốn gặp ai. Em không muốn tiếp chuyện ai, được vài ba câu là em ngắt điện thoại. Bao chàng trai đã đến với em mà em không thể, em lại dời xa họ. Họ không phải là anh, họ không giống anh.
    Em cần anh. Anh chẳng bao giờ chăm sóc, quan tâm đến em. Anh nạt nộ, quát tháo mỗi khi em hờn giận. Anh không gặp em cả tuần, cả tháng mỗi khi anh tức giận em.

Nhưng em vẫn yêu anh...

Em yêu anh vì em được chăm sóc anh. Em yêu anh khi anh đến nhà em chơi rồi ngủ ngon lành mấy tiếng đồng hồ trên salông, em thì ngồi ngắm anh ngủ. Em yêu anh khi em đấm lưng cho anh, xoa lưng cho anh ngủ. Em yêu anh khi em lon ton ở nhà anh, khi em được đến đó ăn cơm với bố mẹ anh, được nghe anh nói chuyện với em trai anh... Tất cả, vì em được chăm sóc anh. Vì em biết anh yêu em rất nhiều. Dù rằng anh là người đàn ông độc đoán, gia trưởng và ích kỷ, anh không biết cách quan tâm đến em. Với em điều đó cũng không sao, em cũng tự biết mình là người con gái chu đáo và biết cách chăm sóc người khác. Chỉ cần anh yêu em, điều đó là quá đủ để em sẵn lòng ở bên anh...đến suốt cuộc đời.

Nhưng mình đã xa nhau được 2 năm rồi, đó là quá khứ.

2 năm đó, em biết anh vẫn còn nhớ thương em, nhưng anh là người cứng rắn, anh không hề tìm gặp em.

Anh đi Ý học, có dịp mình chat với nhau - một cách vô tình. Anh nói với em "sau bao nhiêu chuyện xảy ra, anh biết rằng anh yêu em, anh tin chắc điều đó". Em cũng tin, và em đã khóc, anh không thể nhìn thấy. Anh ở xa em quá rồi. Và em biết, không thể quay lại được với nhau.

Mẹ anh ở nhà bị tai biến mạch máu não, thật may đã qua khỏi. Em muốn đến thăm, nhưng em không thể làm vậy. Em đến với tư cách gì? Em sợ gây khó xử cho gia đình anh.

Và khi anh về, em ngóng đợi từng ngày. Em ước gì có thể gặp anh khi anh về. Em chủ động gặp anh. Mình gặp nhau. Rồi lại ai đi đường nấy. Anh không hề muốn quay lại với em, em hiểu điều đấy. Anh là người ý chí và sắt đá.

Ngày ngày em theo dõi blog của anh, đọc những thông tin xung quanh anh. Sao em lại làm thế? Một cách vô thức. Em không thể thôi làm điều đó.

Bây giờ anh lại sắp đi nước ngoài để làm việc, một năm hoặc vài năm. Anh đã hốt hoảng khi thấy mình quá già. Anh đã muốn lấy vợ. Anh đã hơn 30 tuổi, không còn nhiều thời gian nữa. Anh cần tìm người con gái để chăm sóc cha mẹ. Bố mẹ anh lớn tuổi quá rồi, các cụ cần được chăm sóc. Anh sẽ lấy vợ, hầu như em tin chắc điều đó.

Ngày hôm qua, em lại chủ động gặp anh. Em đã vô tình đọc được tin nhắn của anh gửi cho người con gái khác, anh mới quen cô ấy 2 tháng. NHững lời nhớ nhung anh gửi cô ấy. trách móc hờn giận, say xỉn buồn phiền, em đau tê tái người, ngón tay em run run. Vậy là anh đã yêu. Anh giải thích với em 2 năm qua anh đã từ chối mọi cơ hội, bao người con gái, nhưng bây giờ đã đến lúc, anh phải lấy vợ, anh sẽ lấy vợ trong năm nay, không thể làm khác được, mình không thể đến được với nhau. Anh tìm đến với cô gái ấy vì đã quyết định lấy vợ cho xong. Em tin điều đó một nửa, em biết 2 năm qua anh đã sống trong cô đơn và nhớ thương em. Nhưng em không tin rằng anh không yêu cô gái ấy. Anh là người khó tính, anh sẽ không lựa chọn cho qua. Vậy là anh đã yêu. Em đau lòng quá anh ơi. Đau đớn làm sao...

Em phải làm gì với em đây? Em cũng muốn quên, muốn lấy chồng. Nhưng sao em không thể yêu ai? Trời ơi, em phải làm gì đây? Em mệt mỏi khổ sở quá rồi. Anh có biết hay không?
  2. minhsonneu

minhsonneu Thành viên mới

DEL+OKI
  3. charmant

charmant Thành viên mới

Nhưng làm sao để có thể Del được hả bạn. Tôi cũng muốn thế lắm, 2 năm rồi. Làm sao để đêm đi ngủ không nghĩ đến, ngày ngày không vào xem blog của anh ấy. Tôi không còn trẻ nữa. Tôi cố gắng hẹn hò với người khác, nhưng không nở được 1 nụ cười.
  4. sieuchandoi

sieuchandoi Thành viên mới

Hãy cứ nghĩ rằng người ta ko xứng đáng với tình cảm của mình là ok !
    Chúc bạn thành công !
  5. charmant

charmant Thành viên mới

Bạn làm tôi dở khóc dở cười, nếu xét về đối xử với nhau trong tình yêu, người ta không xứng đáng thật. Anh ấy đối xử với tôi khá tệ trong suốt hơn 1 năm yêu nhau. Nhưng nhiều thứ bên trong người ngoài không thể hiểu, do lối sống, do hoàn cảnh, anh ấy không biết yêu thế nào cho đúng. Bố mẹ anh ấy chia tay nhau, anh ấy gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống. Tôi thương anh ấy vô cùng.
    Tôi phải làm gì để không nghĩ đến nữa. Tôi chỉ mong vậy thôi, để tôi có thể yêu một ai khác.
    Được charmant sửa chữa / chuyển vào 19:22 ngày 23/03/2008
  6. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Cafe k ấy ?
  7. sieuchandoi

sieuchandoi Thành viên mới

Ai cũng vậy !
    Đừng nguỵ biện là ko biết cách yêu !
    Thế nhá !
    Chúc bạn sớm thoát khỏi vũng lầy !
    Tui cũng mới chia tay ny chiều nay !
    Cảm giác thế nào mình là người hiểu nhất !
    Cố lên !
  8. charmant

charmant Thành viên mới

Cám ơn bạn đã chia sẻ, bạn rủ tôi cafe thật hay chỉ an ủi?
    Hôm nay thì không, tôi phải ở nhà. Tôi mong được chỉ cách nào đó để thoát ra khỏi chuyện này.
  9. Tigon1007

Tigon1007 Thành viên mới

Cách tốt nhất để quên một người là tìm một người khác thay thế, nhưng tìm một người thay thế người cũ quả thật rất khó khăn.
  10. betit1410

betit1410 Thành viên mới

Không có chuyện gì là không thể quên, 1 năm không quên được, 2 năm không quên được... 5 năm... 10 năm liệu còn nhớ không? Đến một lúc nào đó (khi tuổi đã lớn rồi) sẽ buộc mình phải quên