1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phải làm sao để xoá hình ảnh của người cũ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi charmant, 23/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chơi bài ngửa: Nếu anh còn yêu em thì hãy cho CHÚNG TA một cơ hội. Em vẫn còn yêu anh rất nhiều. Nếu anh cần lấy vợ để chăm sóc cho cha mẹ anh, thì anh hãy lấy một người yêu anh đủ nhiều để cũng sẽ thực lòng yêu quý cha mẹ anh. Anh có muốn có em làm vợ anh không?

Hãy nhớ rằng, một lời nói Không của anh bạn kia sẽ là sự giải thoát với bạn. Còn bạn càng KHÔNG NÓI gì, thì cả đời bạn sẽ còn vấn vương mãi. Đến lúc đó, ng đau khổ là CHỒNG bạn, CON bạn.
    Hoặc là...sẽ là một lời nói Có......lúc ấy thì sướng nhá, có 1 lão chồng gia trưởng này, lại đi làm xa, không ở cạnh mình này, ha ha, lúc đó lên đây lập topic than vãn là tôi lấy ng không yêu tôi nhé...ha ha ha...
  2. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Như Tigon1007 nói ấy, cách tốt nhất để quên 1 người là có 1 người khác để thay thế, tớ chẳng mún an ủi hay khuyên giải j ấy cả, vì 2 năm qua chắc ấy cũng nghe đủ những lời đó rùi, tớ mún mời ấy cafe vì tớ nghĩ là tớ biết cách làm người khác vui, và hơn nữa, tớ thường là 1 bà mối mát tay mà
    Cứ pm cho tớ lúc nào ấy thấy cần 1 người để lang thang tâm sự, nhé
  3. bebymilo

bebymilo Thành viên mới

Chả việc j phải cố mà quên cả nàng ạ......đơn giản thôi...nó ko nhớ mình việc j mình phải nhớ nó.....còn nếu cứ nhớ thì kệ nó đi...nhớ là nhớ thôi....ko sao cả...chả ai sống mà ko nhớ 1 người nào cả...nhớ 1 người đã bên mình khoảng thời gian dài lại là điều vô cùng bình thường........đến khi nào nhớ chán thì sẽ quên thôi mà....nhanh hơn mình tưởng ấy chứ ...Tớ đây này....ban đầu cũng nhớ nhung dằn vặt lắm..nh bi h ...gặp nhìu chả thấy nhớ nữa ...thấy thanh thản và tự do....yêu thì nhớ...chứ nhớ ko nhnất thiết là iu đâu ...vui lên nhá
  4. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

tìm 1 ng để yêu thươg là cak duy nhất
  5. hehehihihoho

hehehihihoho Thành viên mới

Ước gì... em đã không lỡ lời, ước gì... em đừng có giận hờn để giờ đây ... Tớ đùa thôi
    Đó là một bài học cho người con gái. Mình nghiệm ra bài học này từ rất nhiều chuyện của bạn bè rồi. Con gái hay ngúng nguẩy, giận hờn, trách móc và đôi khi trong những lúc không kiềm chế được cảm xúc đã bật ra những câu nói lỡ lời khiến người con trai phật ý để rồi không còn cứu vãn được nữa.
    Chấp nhận đi bạn, coi như là bài học cho những lần sau thôi. Cảm giác của bạn khi đọc những lời yêu thương của anh ấy dành cho người khác, mình rất hiểu (đã trải qua rồi ), đau điếng như bị dao cắt. Mình cũng từng lỡ lời như bạn... Nhưng bạn biết ko, giờ thì cái cảm giác đó hết rồi. Tại sao họ đang nhớ người khác mà mình phải nhớ họ nhỉ, quên khẩn trương nhé. Đau lúc đầu thôi, nhưng rồi bạn sẽ hiểu ra. Nhất là đến lúc người ta có vợ có con, yên bề gia thất rồi mà bạn thì cứ còm cõi đứng đó mà dõi theo người ta, trong lúc tuổi thì ngày một già đi. Bạn không sợ người ta cười cho là ngốc sao. Mình phải thể hiển rằng không có anh thì cuộc sống của tôi vẫn rất hạnh phúc nhé. Cho nó biết tay, nhất là sau này lấy một anh hơn đứt anh đó thì ... có khi anh ấy lại hối tiếc í chứ.
    Vì ấy đang quá để ý đến anh kia mà ko cho mình cơ hội mới thôi. Tớ tin là còn có nhiều người còn tốt hơn anh ấy, muốn đến với ấy, chỉ có điều ấy ko chịu tìm hiểu con người họ để hiểu họ mà thôi.
  6. kiep_ngheo

kiep_ngheo Thành viên mới

Không biết cách yêu, tôi cũng vậy đây, tôi yêu em rất nhiều nhưng dường như không thể nào. . . em vẫn cứ ra đi. Liệu có khi nào em thấy hối hận như thế này không nhỉ? Tôi luôn mong chờ ngày đó, mong chờ ngày em trở lại. Tôi sẽ đợi em. Tình yêu chân thành không bao giờ chết cả.
  7. hehehihihoho

hehehihihoho Thành viên mới

Bạn này làm tớ nhớ lại chuyện cũ của tớ. Vừa nãy xem lại YM Archive của tớ và ex. Vừa đọc vừa bình thản nghe bản nhạc mà ngày ấy người ta gửi cho mình: http://thomasfrance.free.fr/Flash/youaretheloveofmylife.swf
    Bản nhạc vẫn còn đó... You are the love of my life
    Giờ thấy nó vẫn là kỷ niệm đẹp. Không trách người ta, vẫn vui khi đọc lại những dòng yêu thương đó. Mình đã là một phần trong cuộc sống của người ta mà... có cái gì là vĩnh cửu đâu. Hãy mỉm cười đón nhận cuộc sống như nó vốn thế... Hãy vui lên bạn nhé.
  8. green_zone

green_zone Thành viên mới

Ôi phụ nữ, muôn đời đau khổ hơn sau khi chia tay.
    Biết tìm đâu ra đàn ông trách nhiệm và yêu chung thuỷ nhỉ.
  9. green_zone

green_zone Thành viên mới

Tự nhiên đọc lại bài bạn tớ nghĩ thế này đoạn vàng vàng ý, cái tôi cao quá k nhỉ...sau này anh chồng mới tốt hơn nếu biết chiều bạn là tốt, nếu k tốt hơn thì sao...
  10. maimai_mottinhyeu

maimai_mottinhyeu Thành viên mới

Con gái khi yêu là thế. Dù người ta xấu xa bạc bẽo thế nào cũng vẫn yêu. Thật buồn cho hoàn cảnh của bạn. Ngoài kia có bao nhiêu đàn ông tốt, xấu đều có. Và chắc chắn một điều có hàng triệu người hơn anh ta. Làm cho bạn nhiều điều tốt đẹp mà bạn đáng được hưởng. Quên cái quá khứ lạnh lẽo ấy đi bạn ạh.